เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 18:53:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  >>คอลัมน์ซุบซิบ ๆ ๆ!! สังคม ชรฟก. สาขาห้องกลอน รายงานสด ๆ ทุกความเคลื่อนไหว..<<
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 20 พิมพ์
ผู้เขียน >>คอลัมน์ซุบซิบ ๆ ๆ!! สังคม ชรฟก. สาขาห้องกลอน รายงานสด ๆ ทุกความเคลื่อนไหว..<<  (อ่าน 124172 ครั้ง)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2011, 16:22:36 »

เค๊าจาลาออกจากห้องกลอน

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ไปอยู่ห้องประมูลลลลลลลลลลลลล ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2011, 16:24:22 »

ห้องนั่งเล่น

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2011, 16:33:11 »

ห้องนั่งเล่น

ไปทำไมคะ ห้องนั่งเล่น

คงไม่มีใครมาเล่นกับท่านอาจารย์ค่ะ
กลัวโดนรังแก
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

* 36_11_6[1][1].gif (22.98 KB, 60x44 - ดู 281 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กันยายน 2011, 16:35:48 โดย ๑๐๔ คิกจัง » IP : บันทึกการเข้า

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2011, 16:35:28 »

ไปตามหาทั่นไชยอ่ะ..

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
asia-for-u
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2011, 16:56:27 »

ไปตามหาทั่นไชยอ่ะ..
มารายงานตัวครับท่านศิรามณี.....เอ๊ย......ศิราหน้อย......... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

086 730 2938
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 08:57:57 »

พอพูดถึง ก็มา เสียบวาทะ
หากท่านจะ คิดห่าง ทางสายใหม
คิดกบฏ ห้องกลอน นอนนอกใน
ป้าประมอยไม่ กรุณา อย่าว่ากัน
     เพราะเดี๋ยวนี้ ตั้งคอลัมน์ ประจำห้อง
มวลพี่น้อง ญาติมิตร จิดเปลี่ยนผัน
หวาดระแวง ไว้ด้วย ต้องช่วยกัน
สาวสองพัน วรรษา จะล่าคุณ (กัวอ่ะ) ;Dกลอนพามา อิอิ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 10:45:05 »

คอลัมน์ จุ๊กจิ๊ก กิ๊กสังคม(เปลี่ยนชื่อทุกวัน ยิงฟันยิ้ม)

ทำงานดี มีสรรเสริญ ..ท่านเมรัย.... ผู้สื่อข่าวจำเป็นสายเมืองฝาง รายงานรูปและข่าว
สดๆมาให้พวกเรารับรู้กัน ....(สุดยอด)

ส่วนรายนี้ ส่งขาวมาจากเชียงใหม่  ....เบบี้กัน... ผมเริ่มหงอกไปหลายสิบเส้น
ตั้งแต่เจอประชุม๘.๓๐ถึงตี ๑-๒  (ต่อให้ ๑๐ น้องจุฟ เอ แจง จอย มา ก็ไม่คึกแล้ว)

สำนวนเพราะพริ้งหวานระรื่น ...ท่านต้อม....ผิดกับรูปร่างขนาด(ก๊ากกก)

กลัวตกข่าว....ท่านเอเชีย ..ยอมโผล่หน้ามาให้เห็นเป็นระยะ(กลัวหลุดจากหน้ากลอนคิก คิก)

ว่างจากการกวาดถู กวาดถู  หลังจากไปอบรมกับโพสต์การ์ตูน.. ท่านยายต้า... มีลูกเล่น
แพรวพราว(น่ารักมาก)

สมาชิกใหม่...หม่อมต่อ...จากห้องเกษตร เข้ามาแจมเป็นระยะๆ(ยินดีค่ะ)

สำนวนกลอน หวานซึ้งเพราะเหลือเกิน ..ท่านเน...เดือนตุลานี้คงปลดประจำการแล้ว
อยากให้เข้ามาบ่อยๆค่ะ (ว้าน หวาน ...กลอนค่ะ)

ประกาศคนหาย ..ท่าน นัมเบอร์ไนน์...เสร็จจากการขายห่านแล้ว รีบกลับมานะคะ(ก๊าบ ก๊าบ ยิงฟันยิ้ม)

เจอมรสุม  ได้ข่าวว่า... ท่านคอน....จะเข้าวัดสักระยะ หวังว่าจะคลี่คลายในเร็ววันนะคะ

ไปตระเวณเที่ยวดอย ทัวร์วัด ก่อนที่ ...ท่านพี...จะย้ายไปที่อื่น มีเรื่องตื่นเต้นมารายงานตลอด( อยากให้ฝันใหม่อีกหลายๆเที่ยว จัง)

....ท่านศิรา... หนุ่มน้อยรูปงาม นามเพราะแต่ น้ำหนักตัวเยอะ(ก๊ากกก)ระยะหลังกลายเป็นราชาแห่งการประมูลแล้ว

(เอาแค่นี้    ขอวิ่งไปเคลียร์งานก่อนค่ะ)

จ๊ากกกกกก
ลืมบุคคลสำคัญ ได้จะได.....ท่านแอดมิน..ห่างหายไปหลายวัน เพราะไม่มีอารมณ์แต่ง
ต้องหาใครมาช่วยกระตุ้น ดีกว่า (คิก คิก)

เกือบลืม นางฟ้าราตรี ..ท่านแฟรี่.....จะมาตอนดึกดื่นแล้วก็หลับข้างจอ ..(อิอิ)

เพราะรักดอกจึงหยอกเย้า
                                 หวังว่าเข้าใจ มิได้แกล้ง
                                หากว่าเกลียดหรือเคลือบแคลง
                                จะมิแต่ง อีกต่อไป... ยิงฟันยิ้ม

ท่านศิราเจ้าขา ขอเปลี่ยนเป็นสัปดาห์ละครั้ง หรือ ๒ ครั้งได้ก่อเจ้า
ทำทุกวัน มิรู้จะเอาอะไรมาซุบซิบ ค่ะ
จากจอมยุทธ์หญิง ๑๐๔ คิกจัง

* I am so happy.gif (36.36 KB, 100x100 - ดู 358 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กันยายน 2011, 12:18:18 โดย ๑๐๔ คิกจัง » IP : บันทึกการเข้า

little girl

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 11:24:49 »

โอ้โห!  ข้อมูลการเคลื่อนไหวเพียบ   หูตาสว่างขึ้นเยอะเลย ขอขอบคุณท่านย่า เอ้ย ป้ามากๆ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตอนนี้ขอเป็น  "คนไทยไร้พุ่ง" ก่อนจ้า   ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 16:01:49 »

ท่านเจ้าสำนัก กรุณาพิจารณาด้วย ยิ้มกว้างๆ

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 16:05:37 »

คอลัมน์ต้องออกทุกวันจ้า...
55555555555555555555555555
5555555555555555555555555555555
5555555555555555555555555555555555555
55555555555555555555555555555555555555555555 ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 16:37:57 »

ออกทุกวันไม่ได้ค่ะ
เพราะไม่มีข่าวให้ออก ไม่ได้เจอกันตัวต่อตัวจะได้รู้ความเคลื่อนไหวนะคะ
นอกจากท่านศิราจะให้นั่งเทียน เขียนข่าว

เอาแบบนี้ไหมคะ
จัดเวรกันทำซุบซิบ
เอาไปเลยคนละวัน

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 19:26:19 »

ป้าต้องหารกับท่านแฟรีและยายด้าเอาเองจ้า...
 ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 19:41:10 »

ทำไมต้องเป็นสตรีสาวสวย ทั้ง๓ ล่ะ
บุรุษทำไมไม่ทำบ้างคะ โกรธ โกรธ

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 23:03:44 »

ป้าต้องหารกับท่านแฟรีและยายด้าเอาเองจ้า...
 ยิงฟันยิ้ม
ทำไมต้องเป็นสตรีสาวสวย ทั้ง๓ ล่ะ
บุรุษทำไมไม่ทำบ้างคะ โกรธ โกรธ

เพื่อชาติ
ศรี เอ้ย คิกจังทำได้ค่ะ
รอดูในวันพรุ่งนี้นะคะ

♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 23:14:19 »

ยิงฟันยิ้ม

เพื่อชาติ

ยิงฟันยิ้ม....เชื่อฝีมือ..ท่านป้า ๑๐๔ คิกจัง...จอมยุทธ์หญิง...ไร้เทียมทาน...อยู่แล้วค่า.. ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
little girl

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 07:26:02 »

ยิงฟันยิ้ม

เพื่อชาติ

ยิงฟันยิ้ม....เชื่อฝีมือ..ท่านป้า ๑๐๔ คิกจัง...จอมยุทธ์หญิง...ไร้เทียมทาน...อยู่แล้วค่า.. ยิ้มเท่ห์
ท่านป้าคนเดียวก็กินขาด อยู่แล้ว  ท่านแฟรี่ กับยายต้า  เป็นตัวสำรองก็พอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 08:28:48 »

ว่าแต่..วันนี้ยังไม่เข้าห้องมาเลยเนี่ยยยยยยยยย....
ประกาศหาป้าประมอย..ด่วน!!!!
ห้องกลอนให้อภัยทั้งหมดแล้ว... ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 09:13:58 »

ไอ  คัมแบ็ค        อะเกน  เช่นเดิมอยู่
ขอไปดู         นั่งเทียน    เขียนอักษร
จะให้มา        ซุบซิบ       กุ๊กกิ๊กกลอน
ขอเวลา        ไปย้อน      อดีตกาล

ขอเวลาแป๊บนึงนะจ๊ะ
ขอกิงกาแฟก่อง(สำนวนเบบี้กัน คิดถึงชะมัด ยิงฟันยิ้ม) ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 10:29:31 »

คอลัมน์ซุบซิบ ชอนไช ในห้องกลอน(เปลี่ยนอีกละ คิก คิก)

*  วันอาทิตย์เป็นวันครอบครัว  ใครจะมาชวนท่านWM.ไปไหน หมดสิทธิ์ค่ะ(แฟมิลี่แมนตัวจริง)
* น้ำท่วมเชียงใหม่ ท่านพี P เลยลำบาก ต้องขนของขึ้นบนหมด ไม่ว่าจะเป็นเครื่องตัดหญ้า รถมอไซค์ รถยนต์ ตู้เย็นฯ(อยากไปช่วยขนขึ้นจัง ยิงฟันยิ้ม)
* จากเชียงใหม่เหมือนกัน เบบี้กัน ต้องหาที่อยู่ใหม่ เพราะผลจากน้ำท่วมค่ะ
* ห้องอาหารปิดปรับปรุง ช่วงนี้ ท่านชัย เลยว่าง
มีโอกาสมาแอ่วตัวเมืองเชียงรายบ่อยขึ้น เดี๋ยวจะพาเลี้ยงค่ะ

*  นอกนั้นเหมือนเมื่อวาน.............................ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2011, 11:58:53 โดย ๑๐๔ คิกจัง » IP : บันทึกการเข้า

asia-for-u

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 10:47:31 »

คอลัมน์ซุบซิบ ชอนไช ในห้องกลอน(เปลี่ยนอีกละ คิก คิก)

*  วันอาทิตย์เป็นวันครอบครัว  ใครจะมาชวนท่านWM.ไปไหน หมดสิทธิ์ค่ะ(แฟมิลี่แมนตัวจริง)
* น้ำท่วมเชียงใหม่ ท่านพี P เลยลำบาก ต้องขนของขึ้นบนหมด ไม่ว่าจะเป็นเครื่องตัดหญ้า รถมอไซค์ รถยนต์ ตู้เย็นฯ(อยากไปช่วยขนขึ้นจัง ยิงฟันยิ้ม)
* จากเชียงใหม่เหมือนกัน เบบี้กัน ต้องหาที่อยู่ใหม่ เพราะผลจากน้ำท่วมค่ะ
* ห้องอาหารปิดปรับปรุง ช่วงนี้ ท่านชัย เลยว่าง
มีโอกาสมาแอ่วตัวเมืองเชียงรายบ่อยขึ้น เดี๋ยวจะพาเลี้ยงค่ะ

ไปกันซัก1ลำรถเลยดีไหมเนี่ย....... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

086 730 2938
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 20 พิมพ์