เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 02:04:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยด้วยค้าบบบบบ คอมผมหาการ์ดจอไม่เจอ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยด้วยค้าบบบบบ คอมผมหาการ์ดจอไม่เจอ  (อ่าน 1197 ครั้ง)
Sant4Cuz
' Haters Gonna Hate '
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

Sol y Luna`

« เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2011, 16:21:06 »

ผมใช้ Samsung R423 อยุ่ครับ

พอดีว่า ตอนแรกใช้เครื่องอยุ่ แล้วจอมันชอบค้าง แล้วก้กลายเป็นจอมืด
แล้วก้ขึ้นว่า
display driver stopped responding and has successfully recovered...... ประมานนี้ครับ
ผมไปหาตามบอร์ดต่างๆๆ ดูเค้าบอกว่า การ์ดจอ กับ driver ไม่ตรงกัน

ผมก้ remove driver ปัจจุบันออก ตามที่เค้าแนะนำกัน
หลังจากนั้น ผมก้โหลด driver ใหม่มาลง
ปัญหาคือมันลงไม่ได้ครับ

ไปเชคที่ Display adapters
ก้ขึ้นว่า Standard VGA Graphics Adapters

งงเลยครับ ตอนนี้หน้าจอ หลอนมากก มันหาว่าเครื่องผมไม่มีการ์ดจอ
แต่จริงๆแล้วมันเป็นรุ่น ATI Mobility Radeon HD 5470 ครับ

ตอนนี้เครียดมากเลยครับ งานก้ยังไม่เสร็จ บานเต็มเครื่องหมด
ใครมีวิธีแก้ หรือ พอจะแก้ได้ ช่วยหน่อยครับ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 08:41:47 »

ลงวินโดวส์ใหม่

แล้วก็ลง driver ตัวใหม่ ที่ driver มันทำงานได้เต็มที่

อาการนี้คือ driver มันหยุดทำงานไปครับ เนื่องจากหลายๆ สาเหตุ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
peake
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 กันยายน 2011, 11:43:15 »

โอคุง คับมีหมด ทุกอย่าง ติดต่อได้คับ
หน้า: [1] พิมพ์