เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:00:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ชิสุห์น้อย หาบ้าน
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ชิสุห์น้อย หาบ้าน  (อ่าน 5255 ครั้ง)
Mangainaja
ชั้นประถม
*

No pain No gain

« เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 02:46:13 »

ตอนนี้ที่บ้านมีคุณแม่ชิสุห์ ชื่อ ซูกัส ตั้งครรภ์ใกล้คลอดแล้ว แต่เลี้ยงไม่ไหวแล้วเพราะที่บ้านมีน้องหมาที่เก็บมาจากข้างทางมาเลี้ยงไว้เยอะแล้ว ถ้าจะให้เลี้ยงเด็กน้อยชิสุห์ที่กำลังจะเกิดมาคงไม่ไหว เลยต้องการหา"คนที่รักน้องหมาจริงๆ ไม่เอาเค้าไปขายต่อ ย้ำ!! ไม่เอาไปขายต่อ หรือเลี้ยงแค่เฉพาะตอนมันเด็กพอโตมาก็ไม่รัก" ตอนนี้น้องใกล้คลอดแล้วค่ะ เลยเตรียมๆหาครอบครัวไว้ให้ก่อน พอหลังคลอดแล้ว วัคซีน+พยาธิ เสร็จแล้วถึงจะให้น้องนะคะ
ถ้าจะเอาจริงๆจะเอาเด็กน้อยไปส่งให้นะคะ อยากเห็นบ้านใหม่เค้าด้วย พอที่จะมีให้เค้าวิ่งกันหรือเปล่า

อ้อ... ชิสุห์ที่จะเกิดนี่เป็นพันธุ์ผสมนะคะ แม่เป็นชิสุห์แท้ 100% แต่พ่อ...เป็น พุดเดิ้ล ผสม มอลทิสต์ (คุณปู่เป็นพุดเดิ้ล+คุณย่าเป็นมอลทิส) สนใจPM ได้นะคะ

ขอคนจิงใจนะคะ ขอร้อง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 02:49:05 โดย Mangainaja » IP : บันทึกการเข้า
Mangainaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 03:37:40 »

รูปคุณแม่ "ซูกัส" สุดจี๊ด

* SUGUZ.jpg (108.55 KB, 500x667 - ดู 1261 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 03:53:38 โดย Mangainaja » IP : บันทึกการเข้า
Mangainaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 03:55:16 »

รูปคุณพ่อ"สมายล์" สุดแสบ

* smile.jpg (70.81 KB, 500x375 - ดู 1182 ครั้ง.)
Mangainaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 04:06:02 »

แถมรูปคุณย่าให้(แม่สมายล์) เป็น มอลทิสผสม ขนยาวมากกกก ในรูปนิยังไม่ยาวเต็มที่นะคะ ที่บ้านทำวัสดุก่อสร้าง ต้องโกนขนพวกเค้าบ่อยมาก ชอบไปเหยียบปูนกัน ขนมันเลยแข็ง น่ารักมั๊ยค่ะ คุณย่ายังสาว ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

* mint-jung.jpg (50.19 KB, 640x480 - ดู 1173 ครั้ง.)
nim1103
มัธยม
**

..Charming Gal.. ()() (. .) NumNiM

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 06:58:44 »

ขอจอง1ตัวนะคะ 085-7160052  เดี๋ยวตอนเย็นจะลงรูปบ้านให้พิจารณานะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 09:18:31 โดย nim1103 » IP : บันทึกการเข้า
Mangainaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 13:18:31 »

เราขอติดตามการเลี้ยงหลังจากที่ให้เด็กน้อยแล้วด้วยนะคะ เพราะลำพังแม่เค้า(ซูกัส)ก็น่าสงสารมาก
Mangainaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 13:19:36 »

ขอระบายเลยแล้วกัน....
พวกเกย์เพื่อนน้องสาวหงะ มันมีคนเลี้ยง พอเห็นหมาอะน่ารัก ก็ซื้อมา2800 ซูกัสนี่แหละค่ะ 2800 ก็เอามาฝากเราเกือบจะตลอด เพราะน้องสาวบอกว่าพี่สาวชั้นรักหมา พอมันโตขึ้น ขนมันก็ยาวขึ้น ดูแลไม่เป็นไง อาหารหมาอะใส่ถ้วยไว้ให้มันกินตลอด มันเลยอ้วน และอีกอย่างอยู่หอพักมันไม่มีที่วิ่ง ผ่านไปประมาณไม่กี่เดือน เลิกกับคนนั้น เอาคนใหม่ คนใหม่เค้าก็ซื้อ ปอมไซด์ทอยให้ (ตัวละหลายพันบาทอยู่) เสือกเลี้ยงไม่ค่อยมีเวลาเลี้ยงอีก ต้องคอยเอามาฝากน้องสาวเราเลี้ยง แล้วพวกมันก้ไปเที่ยวพาร์คลับอะไรกันอย่างงี้ตอนกลางคืนนะ บางทีไปเชียงใหม่ ต่างจังหวัด ก็เอามาฝากน้องสาวเราเลี้ยง น้องมันต้องเรียนไง ไม่มีเวลาดูให้ก็ต้องเอามาฝากให้พี่มันเลี้ยงที่บ้านอีกที หลังๆเอามาฝากทั้งสองตัวแต่ไม่เอา ซูกัสที่เป็นชิสุห์กลับ แล้วคิดดูซิ ซูกัสมันก็มองอะนะ ตอนที่เค้าเอาแต่น้องปอมกลับ โคตรน่าสงสารอะ ไม่เอามันไปด้วย ให้เหตุผลว่าที่หอเค้าเก็บตัวละ500/เดือน ถ้าเจออึเรี่ยราดเก็บกองละ 50 บาท บอกว่าไม่ไหวอยากให้เราช่วยเลี้ยงซูกัส(ส่วนมันกับคู่ขาก็เอาปอมน้อยไซด์ทอยไปเลี้ยง) เราก็สงสารหมาอะนะบอกไม่เป็นไร เดะดูให้ มันก็จากไป ก็เลยหันกลับมาบอกกับซูกัสว่า "ไม่เป็นไร กัสซี่ เด๋วป้าเลี้ยงเอง" ทุกวันนี้มันก็เลยอยุ่บ้านนี่แหละ แต่พอดีที่บ้านหมาเยอะแล้วไง ชอบเก็บหมาข้างถนนมาเลี้ยงอะคะ สงสารมัน แต่ถ้าลูกซูกัสเกิดมาชุดนี้ไม่ไหวอะ (พอดีไม่ได้ป้องกัน ไม่รู้ว่าเค้าเป็นเห็นฮีต เห็นจิ๋มบวม แต่ไม่มีเลือดออกมา ก็นึกว่าไม่เป็น) แล้วสมายล์เด็กที่บ้านที่เลี้ยงไว้ข้างบนเหมือนกัน ก็มาได้เสียกัน (แต่ก็เห็นเค้าเริ่มๆจีบกันตั้งแต่เป็นเด็กแล้วนะคะ) เราก็คิดว่าคงไม่ติดหรอกเพราะเลือดไม่ออกนิ บวมอย่างเดียว ที่ไหนได้ ผ่านไป2เดือนกว่า ซูกัสนมตั้งเต้า ท้องป่องด้วย รู้เลยว่า เบนโลแล้วลูกชั้น ก็เลยปล่อยเลยตามเลย ไม่ได้อยากขาย เพราะพ่อบอกว่าให้เค้าไปดีกว่า ไปขายลูกเค้ากิน มันบาป เชื่อพ่อค่ะ ก็เลยเอามาแจกเนี่ยะคะ ถ้าพวกเด็กเกิดมาแล้วจะเอารูปมาฝากนะคะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 13:26:46 โดย Mangainaja » IP : บันทึกการเข้า
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 13:25:22 »

เอ็นดูแต้คับ   สู้  ซูกัส น่ารักจัง   

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

sasi_mm
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 13:42:13 »

ขอระบายเลยแล้วกัน....
พวกเกย์เพื่อนน้องสาวหงะ มันมีคนเลี้ยง พอเห็นหมาอะน่ารัก ก็ซื้อมา2800 ซูกัสนี่แหละค่ะ 2800 ก็เอามาฝากเราเกือบจะตลอด เพราะน้องสาวบอกว่าพี่สาวชั้นรักหมา พอมันโตขึ้น ขนมันก็ยาวขึ้น ดูแลไม่เป็นไง อาหารหมาอะใส่ถ้วยไว้ให้มันกินตลอด มันเลยอ้วน และอีกอย่างอยู่หอพักมันไม่มีที่วิ่ง ผ่านไปประมาณไม่กี่เดือน เลิกกับคนนั้น เอาคนใหม่ คนใหม่เค้าก็ซื้อ ปอมไซด์ทอยให้ (ตัวละหลายพันบาทอยู่) เสือกเลี้ยงไม่ค่อยมีเวลาเลี้ยงอีก ต้องคอยเอามาฝากน้องสาวเราเลี้ยง แล้วพวกมันก้ไปเที่ยวพาร์คลับอะไรกันอย่างงี้ตอนกลางคืนนะ บางทีไปเชียงใหม่ ต่างจังหวัด ก็เอามาฝากน้องสาวเราเลี้ยง น้องมันต้องเรียนไง ไม่มีเวลาดูให้ก็ต้องเอามาฝากให้พี่มันเลี้ยงที่บ้านอีกที หลังๆเอามาฝากทั้งสองตัวแต่ไม่เอา ซูกัสที่เป็นชิสุห์กลับ แล้วคิดดูซิ ซูกัสมันก็มองอะนะ ตอนที่เค้าเอาแต่น้องปอมกลับ โคตรน่าสงสารอะ ไม่เอามันไปด้วย ให้เหตุผลว่าที่หอเค้าเก็บตัวละ500/เดือน ถ้าเจออึเรี่ยราดเก็บกองละ 50 บาท บอกว่าไม่ไหวอยากให้เราช่วยเลี้ยงซูกัส(ส่วนมันกับคู่ขาก็เอาปอมน้อยไซด์ทอยไปเลี้ยง) เราก็สงสารหมาอะนะบอกไม่เป็นไร เดะดูให้ มันก็จากไป ก็เลยหันกลับมาบอกกับซูกัสว่า "ไม่เป็นไร กัสซี่ เด๋วป้าเลี้ยงเอง" ทุกวันนี้มันก็เลยอยุ่บ้านนี่แหละ แต่พอดีที่บ้านหมาเยอะแล้วไง ชอบเก็บหมาข้างถนนมาเลี้ยงอะคะ สงสารมัน แต่ถ้าลูกซูกัสเกิดมาชุดนี้ไม่ไหวอะ (พอดีไม่ได้ป้องกัน ไม่รู้ว่าเค้าเป็นเห็นฮีต เห็นจิ๋มบวม แต่ไม่มีเลือดออกมา ก็นึกว่าไม่เป็น) แล้วสมายล์เด็กที่บ้านที่เลี้ยงไว้ข้างบนเหมือนกัน ก็มาได้เสียกัน (แต่ก็เห็นเค้าเริ่มๆจีบกันตั้งแต่เป็นเด็กแล้วนะคะ) เราก็คิดว่าคงไม่ติดหรอกเพราะเลือดไม่ออกนิ บวมอย่างเดียว ที่ไหนได้ ผ่านไป2เดือนกว่า ซูกัสนมตั้งเต้า ท้องป่องด้วย รู้เลยว่า เบนโลแล้วลูกชั้น ก็เลยปล่อยเลยตามเลย ไม่ได้อยากขาย เพราะพ่อบอกว่าให้เค้าไปดีกว่า ไปขายลูกเค้ากิน มันบาป เชื่อพ่อค่ะ ก็เลยเอามาแจกเนี่ยะคะ ถ้าพวกเด็กเกิดมาแล้วจะเอารูปมาฝากนะคะ...
น้องออกจะน่ารักทิ้งไปได้ ใจร้ายจริง

เวลาไม่อาจย้อนกลับไป แต่เวลามีให้เราเริ่มใหม่เสมอ
nim1103
มัธยม
**

..Charming Gal.. ()() (. .) NumNiM

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 15:33:32 »

ได้ค่ะ...ถ้าให้น้องมาเลี้ยง มาเยี่ยมดูน้องที่บ้านได้นะคะ ลงรูปบ้านแล้วนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 สิงหาคม 2011, 18:41:07 โดย nim1103 » IP : บันทึกการเข้า
Mangainaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 15:41:14 »

ค่ะ เด่วติดต่อกลับนะคะ รอเค้าคลอดก่อนว่ามีกี่ตัว ถ้าวัคซีน+พยาธิ เสร็จ ค่อยเอาให้นะคะ
nim1103
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 15:45:16 »

ค่ะ เด่วติดต่อกลับนะคะ รอเค้าคลอดก่อนว่ามีกี่ตัว ถ้าวัคซีน+พยาธิ เสร็จ ค่อยเอาให้นะคะ

ค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ถ้าได้ลูกของซูกัสไปเลี้ยงจะดูแลให้ดีที่สุดค่ะไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ ตัวเดิมที่เสียไปตอนเดือนเมษาเค้าโดนรถชนค่ะ ชื่อขุนแผน ยังคิดถึงเค้าตลอด เลยอยากได้น้องลูกซูกัสมาอยู่เป็นเพื่อน ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 15:49:48 โดย nim1103 » IP : บันทึกการเข้า
nim1103
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 15:48:52 »

ขุนแผน ที่น้องนักศึกษาเค้าไม่มีเวลาให้ จึงรับมาเลี้ยงค่ะ

* ภาพถ่าย0031.jpg (71.67 KB, 640x480 - ดู 1097 ครั้ง.)
nim1103
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 15:52:02 »

ขุนแผนที่เคยไปตลาดด้วยกันประจำ ร้องไห้

bewmaster22
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 16:16:16 »

จอง 1 ตัว นะคับ 082-7602590 อยากรับไปดูแลจริงๆ หอมีพื้นที่กว้าง สำหรับวิ่งเล่น มีสุนัขตัวอื่นเป็นเพื่อนแน่นอน
Luckyman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 17:19:08 »

ยิงฟันยิ้ม ถ้าคลอดหลายตัว ขอจองตัวนึงนะคะ 086-1882679

mjoo
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 19:03:26 »

มอลทิส  ..อิอิ  น่ารักนะค่ะ  ชอบค่ะ
ไม่ทราบบ้านอยู่ในเมืองไหมค่ะ   ..  ขอจองตัวนึงค่ะ
จะได้เป็นเพื่อนกับเจ้าบะหมี่   
Mangainaja
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 19:55:05 »

คือ ขออธิบายก่องนะคะ เด็กน้อยที่จะเกิดนิไม่ใช่พันธุ์ มอลทิส นะคะ แต่... พ่อเค้าหงะเป็นลูกครึ่ง (ปู่เปงพุดเดิ้ล+ย่าเปงมอลทิส) คุณแม่เปงชิสุห์แท้ เด็กน้อยที่จะเกิดมานิเลยไม่ใช่พันธุ์มอลทิสนะคะ (อย่าเข้าใจผิด เด๋วหาว่าเราหลอกอีก)
 เด็กที่จะเกิดมานี่ เป็น ชิสุห์+พุดเดิ้ล+มอลทิส คะ (เข้าใจว่างั้นนะ)...
aomjai_Phartec
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 20:12:52 »

ขอจอง 1  ตัวค่ะ ได้เป็นคู่ยิ่งดีค่ะจะได้เอามาเป็นเพื่อนเล่นกันค่ะ
เบอร์ติดต่อ 089-7568741 ค่ะ ขอบคุณค่ะ
dragon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 21:03:13 »

อยากได้เหมือนกันแต่เพิ่งได้น้องมาใหม่ (เสียดายจัง)

เลี้ยงและจำหน่ายนกหงส์หยกสายประกวด BBT FAMILY พูดคุยกันได้ที่ 088-4775620
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์