เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:02:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  บอกวีธีเอา N8 ทำโมเด็มค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน บอกวีธีเอา N8 ทำโมเด็มค่ะ  (อ่าน 790 ครั้ง)
kannawat
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 15:04:08 »

รบกวนผู้รู้ค่ะ ว่าจะทำยังใงใช้ โนเกีย เอ็น8 ทำโมเด็มได้ บ้างคะอยากต่อ โท กะ พีซี ค่ะ เบบว่าเเอร์การ์ดเสียค่ะพี่
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 18:56:25 »

ไปซื้อสายเชื่อมต่อให้ตรงรุ่นแล้วก็ไปโหลดโปรแกรม พีซีสูตรหรือโอวี่สูตรของโนเกียมาลงในเครื่องแค่นี้ก็คอนเน็ค Internet ได้แล้วครับ

หรือไม่ก็ไปซื้อ อะด้องเกอร์บลูทูธมาเสียบแล้วก็ทำการเชื่อมต่อก็ได้ แต่ต้องมีฝีมือหน่อย ของผม Win7 ยังทำไม่ได้เลย

น่าจะเป็นที่ตัวอะด้องเกอร์บลูทูธ ซื้อมาแบบถูกๆ หนะ  แต่ถ้าเป็นสายง่ายมากเลยครับคุณผู้หญิง.. ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
@เลย์@
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

" อยู่ตรงนี้ "

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 19:02:53 »

รบกวนผู้รู้ค่ะ ว่าจะทำยังใงใช้ โนเกีย เอ็น8 ทำโมเด็มได้ บ้างคะอยากต่อ โท กะ พีซี ค่ะ เบบว่าเเอร์การ์ดเสียค่ะพี่

ทำไม่ยากเลยครับ  เพียงแต่ต้องโหลด PC suite ของโนเกียตามรุ่นของโทรศัพท์ครับ

มันจะมีเวอร์ชั่นของแต่ละรุ่นอะครับ  แต่ต้องมีสายดาต้านะครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นายธนวัฒน์    สายสอด 

ที่อยู่ 86/2 หมู่ 4 ตำบลหัวเมือง อำเภอสอง จังหวัดแพร่ 54120

โทร  089 - 4319640 ดีแทค , 093 - 2619349 วัน ทู คอล
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 20:36:49 »

อ่านหัวกระทู้ ก็ว่าจะเข้ามารับความรู้ซะหน่อย

กลายเป็นกระทู้สอบถาม อิอิ

อ่านได้ว่า (บอกวีธีเอา N8 ทำโมเด็มค่ะ)

จริงๆแล้วต้องตั้งว่า (อยากรู้วิธีเอา N8 ทำโมเด็มค่ะ)

งั้นขอตอบหน่อยละกันว่าซื้อสายมาต่อง่ายสุดครับ

ตามที่ท่านเตฯบอกไว้

หน้า: [1] พิมพ์