เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 04:00:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ว่างๆ มาเล่นเกมกัน สืบจากคำถาม อ้ายบ่าว Conscious ครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ว่างๆ มาเล่นเกมกัน สืบจากคำถาม อ้ายบ่าว Conscious ครับ  (อ่าน 2935 ครั้ง)
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 06:50:55 »

หลังจากที่ อ้ายบ่าว Conscious
 เคยถามถึง ความหมาย User ของผมเอง ว่าหมายถึงอะไร อิอิ ผมไม่บอกหรอก
แต่วันนี้เลยเอามาเล่นซะเลย

ใครถายได้ครับว่า ชื่อ User ของผม แปลว่าอะไร มีความหมายแน่ๆครับ ไม่ได้อำ ลองดูซิว่า ใครจะเมพสุดในนี้เอ่ย อิอิ

ปล.ใครทายได้ รับรางวัลที่อ้ายบ่าว Conscious เน้อครับ เพราะว่ามาช่วยเฉลยให้เปิ้นหายปวดหัวได้ อิอิ
ออกพรรษา กลับหัวเป็น LASSMUOO ขอรางวัลด้วย

ยิ้มกว้างๆ..เก่งจริง.....

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 07:49:51 »

ถูกก่เจ้า จขกท.มาตอบหน่อยเจ้า ยิงฟันยิ้ม
ละอ่อนโบราณ
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 08:38:46 »

ตอบปัญหาครับ....

แปลว่า  "ออกพรรษา"  ชิมิๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ลองกลับภาพดูสิ

มายืนยันคำตอบเดิม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

..............
$LASSMUOO$
ชั้นประถม
*

NPK

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 15:19:29 »

แม่นละครับ ออกพรรษา เอาซื่อๆเลย ออกเมื่อไหร่ ฉลองเมื่อนั้นครับพี่น้อง พี่
 เคยถามถึง ความหมาย User ของผมเอง ว่าหมายถึงอะไร อิอิ ผมไม่บอกหรอก

ใครถายได้ครับว่า ชื่อ User ของผม แปลว่าอะไร มีความหมายแน่ๆครับ ไม่ได้อำ ลองดูซิว่า ใครจะเมพสุดในนี้เอ่ย อิอิ

ปล.ใครทายได้ รับรางวัลที่อ้ายบ่าว Conscious เน้อครับ เพราะว่ามาช่วยเฉลยให้เปิ้นหายปวดหัวได้ อิอิ
ออกพรรษา กลับหัวเป็น LASSMUOO ขอรางวัลด้วย

หว๋ายๆ แล้วจะเอาอะไรให้หล่ะนั่น คิคิ ยิงฟันยิ้ม อ้ายบ่าว Con มาช่วยน้องก่อน

รับให้คำปรึกษาด้านการออมเงิน การลดหย่อนภาษี และประกันชีวิต

ปอย ครับ
โทร.099-259-5632
Line ID : poicosmos
Angelboy
Angelboy
ชั้นประถม
*

Angelboy

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 23:37:49 »

ขอโทษ ขอลบ ใจเขาใจเรา แต่มันแรงไปไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 23:46:30 โดย Angelboy » IP : บันทึกการเข้า

" คนโสด ก็เหมือนของสด ราคาไม่ลด ก็มีแต่คนอยากได้ "
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 23:42:49 »

แม่นละครับ ออกพรรษา เอาซื่อๆเลย ออกเมื่อไหร่ ฉลองเมื่อนั้นครับพี่น้อง พี่

หว๋ายๆ แล้วจะเอาอะไรให้หล่ะนั่น คิคิ ยิงฟันยิ้ม อ้ายบ่าว Con มาช่วยน้องก่อน
โอ้โห แต่ละท่าน สูง มาก ผมเป็นตัวประหลาดรึไง แค่นี้นะ

- อย่าซีเรียสครับ ในบอร์ดนี้ก็เป็นเพื่อนพี่น้องกันทั้งนั้น ถ้าแหย่อะไรกันเล่นไม่ได้ ก็ PM ไปบอกผมได้ ทีหลังจะได้ไม่มีใครแหย่คุณ

แค่นี้นะเหมือนกัน
Angelboy
Angelboy
ชั้นประถม
*

Angelboy

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 23:49:21 »

ร้องไห้

" คนโสด ก็เหมือนของสด ราคาไม่ลด ก็มีแต่คนอยากได้ "
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 23:55:26 »

ร้องไห้

- ต้องตีเจตนาดีดีนะครับ  ว่าเขาแหย่เล่น หรือว่าเขามาด่าว่าให้เราเสียหาย

ไปดูทุกๆ กระทู้ ที่ผมเล่นกันกับเพื่อนๆ ได้เลยครับ ถ้าแหย่เล่นกัน ผมยังชอบว่าตัวเองสำส่อน ปากหมา สารพัด

คนก็มาแหย่ผมเล่นทุกวัน ไม่เห็นจะซีเรียสอะไรเลย

แต่ถ้าใครมาทำให้ผมรู้ว่า มันไม่ได้มาแหย่เล่น ถ้าเอาจริงเอาจัง กรูตามมรึงถึงบ้านแน่นอน แบบว่าตายเป็นตาย  You're understand?

ตบท้ายก่อนไปนอน  ถ้าใครสามารถทำให้ผมด่าได้เนี่ย  รับรองได้ว่าทำมาค้าขายไม่ขึ้นเลยครับ  

ผมถึงระวังมากๆ ที่จะไม่ไปด่าว่าใครพร่ำเพรื่อ You're understand again?

อันนี้ผมอธิบายเฉยๆ  นะครับ ไม่ได้ว่าหรือด่าจริงๆ เลยนะตัวเอง แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 สิงหาคม 2011, 01:25:51 โดย Conscious » IP : บันทึกการเข้า
Angelboy
Angelboy
ชั้นประถม
*

Angelboy

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2011, 00:03:10 »

ร้องไห้ :'(ข้าน้อยผิดไปแล้ว ขอโทษได้ไหมอะ
แล้วต่อไป ผมจะเล่นบอร์ดนี้ได้อีกไหมละเนี่ย
คงไม่ได้แล้วหละ เพราะรู้สึกว่า ผมหยาบคายมาก
ผมคงแรงเกินไป ต้องขอโทษทุกคน ที่เกี่ยวข้อง
ผมไม่ได้ตั้งใจจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 สิงหาคม 2011, 01:14:35 โดย Angelboy » IP : บันทึกการเข้า

conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2011, 01:24:33 »

ผมกับคุณ Angleboy เคลียร์กันเข้าใจแล้วนะครับ อิอิ

ตาม link นี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=123990.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 สิงหาคม 2011, 17:26:29 โดย Conscious » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] พิมพ์