เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 01:08:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ช่วยหาร้าน บ่อกุ้ง บรรยากาศดีๆๆแถวๆในตัวเมืองเชียงรายด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยหาร้าน บ่อกุ้ง บรรยากาศดีๆๆแถวๆในตัวเมืองเชียงรายด้วยครับ  (อ่าน 12047 ครั้ง)
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2012, 08:33:08 »

ผมว่าบ่อกุ้งบ้านสวนนี่แหละคับสุดยอดแล้ว ใครที่ไม่เคยชิมต้องไปลอง ถ้าไม่อร่อยคนจะเยอะหรอคับ อาหารทั้งสดและราคาก็ถูก จะหาที่ไหนทานได้อีกคับราคาแบบนี้ ไปเชื่อก็ลองแวะไปทานดูได้นะคับ แต่ขอบอกว่าถ้าไปวันศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ คนเยอะจิงๆคับอาจจะไม่มีโต๊ะนั่ง ไปวันธรรมดารับรองได้ทานแน่คับ อร่อยจริงๆ
โอ้ๆๆ ขอบคุฯครับท่าน ยังไง ใครสนใจไปทานได้นะครับ ผมไปมาละ แต่พยายาม จะหาที่ใหม่ๆๆ เผื่อใครมีที่ใหม่ๆๆสนใจเเนะนำมาได้นะครับ แบ่งๆๆกัน  ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่เอ้ ผมเห็นบ่อกุ้ง แถวๆๆ หลัง หมู่บ้านเอื้อย อาทร แถวๆสันทราย ใช่ปะนะ แถวๆกลางทุ่งงะ หลังเคเทคอ่ะ ไม่รู้ว่าชื่อไร ใครรู้ช่วยเเนะนำที่นะครับ ผม เผื่อจะลองไปทานดูบ้างครับ  ยิงฟันยิ้ม

เค้าชื่อร้านริมทุ่งกุ้งเผา  ร้านของพี่เกษม กุลดี อดีตนายก อบต.สันทราย ให้ลูกชาย มาบริหาร ส่วนพี่เษม เตรียมหาเสียวงเลือกตจั้งนายกเทศมนตรี ต.สันทราย จร้า .... บรรยกาศติดทุ่ง เห็ฯควายไถนา นกบินว่อน ซุ้มสะอาด มีคาราโอเกะ มีพัดลมพร้อมตั้งให้บริหารทุกซุ้ม ไม่ร้อน สบายๆๆ   ห้องน้ำสะอาด เมนูใช้ได้เลยทีเดียว
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2012, 08:34:45 »

บ่อกุ้งครูทิมไปง่ายมากครับ ......คุณไปตามเส้นทางที่จะเข้าไป ต.แม่ยาว นะครับ เลยจากบ้านห้วยปลากั้ง ผ่านบ้านดอย ไปไม่ไกล ไม่ถึง 1 กิโล ครับ สังเกตุป้ายด้านซ้ายมือ ตัวเบ้อเริ่ม "บ่อกุ้ืงครูทิม" เจอให้เลี้ยวไปตามซอย จะผ่านบ้านคน รั้วกำแพงสูงๆๆ เอียงๆๆ ก่อนจะไปบ้านคฤหาสน์หลังใหญ่ สีชมพูและสีเขียว 2 หลังติดกัน บ่อกุ้ง อยู๋ติดกับคฤหาสน์ทั้ง 2 หลังครับ  ... บรรยากาศดี ห้องน้ำสะอาด เมนูกุ้งเผา ต้มยำกุ้ง อร่อยมากๆๆ  น้ำจิ้มขึ้นชื่อจิงๆๆ
ได้ยินชื่อและรู้จักทาง แต่ไม่ยักกะมีเวลาไปกิน จากในเมืองไป ก็ไกลอยู่นะนี้

ส่วนเรื่องอาหาร มีเมนูอะไรที่ประทับใจเป็นพิเศษมั้งงะ ยังไงเเนะนำมาให้ด้วย เผื่อไป จะสั่งมาทานมั้ง
แล้วอาหารสดไหมครับ ราคาเป็นยังไง  

ยังไงใครเคยไปแล้ว เเนะนำมาด้วยนะครับ เผื่อให้ท่านๆอื่นได้ลองไปชิมมั่ง

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2012, 09:35:38 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2012, 12:37:17 »

ผมว่าบ่อกุ้งบ้านสวนนี่แหละคับสุดยอดแล้ว ใครที่ไม่เคยชิมต้องไปลอง ถ้าไม่อร่อยคนจะเยอะหรอคับ อาหารทั้งสดและราคาก็ถูก จะหาที่ไหนทานได้อีกคับราคาแบบนี้ ไปเชื่อก็ลองแวะไปทานดูได้นะคับ แต่ขอบอกว่าถ้าไปวันศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ คนเยอะจิงๆคับอาจจะไม่มีโต๊ะนั่ง ไปวันธรรมดารับรองได้ทานแน่คับ อร่อยจริงๆ
โอ้ๆๆ ขอบคุฯครับท่าน ยังไง ใครสนใจไปทานได้นะครับ ผมไปมาละ แต่พยายาม จะหาที่ใหม่ๆๆ เผื่อใครมีที่ใหม่ๆๆสนใจเเนะนำมาได้นะครับ แบ่งๆๆกัน  ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่เอ้ ผมเห็นบ่อกุ้ง แถวๆๆ หลัง หมู่บ้านเอื้อย อาทร แถวๆสันทราย ใช่ปะนะ แถวๆกลางทุ่งงะ หลังเคเทคอ่ะ ไม่รู้ว่าชื่อไร ใครรู้ช่วยเเนะนำที่นะครับ ผม เผื่อจะลองไปทานดูบ้างครับ  ยิงฟันยิ้ม

เค้าชื่อร้านริมทุ่งกุ้งเผา  ร้านของพี่เกษม กุลดี อดีตนายก อบต.สันทราย ให้ลูกชาย มาบริหาร ส่วนพี่เษม เตรียมหาเสียวงเลือกตจั้งนายกเทศมนตรี ต.สันทราย จร้า .... บรรยกาศติดทุ่ง เห็ฯควายไถนา นกบินว่อน ซุ้มสะอาด มีคาราโอเกะ มีพัดลมพร้อมตั้งให้บริหารทุกซุ้ม ไม่ร้อน สบายๆๆ   ห้องน้ำสะอาด เมนูใช้ได้เลยทีเดียว
ขอบคุณมากครับ ที่เเนะนำครับ

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 15:11:45 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Buritripadvisor-CM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 17:51:56 »

น่ากินมากๆค่ะ
tor5101
มัธยม
**

ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง 0866710332 คุณต่อครับ

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 00:37:20 »

ใครพอรู้บ้างครับ ว่า บ่อกุ้งบ้านสวน ถ้าวันเกิด ลดอะป่าวครับ แล้ว ค่าเผากุ้ง คิดค่าทำไหมครับ

รับถ่ายภาพ งานปริญญา งานEvent งานพิธี ต่างๆ ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง ครับ ติดตาม ผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/pongsarat
หรือโทร 0866710332 คุณ ต่อ ครับ
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 11:54:46 »

น่ากินมากๆค่ะ
อะไรครับที่ว่าน่ากินอ่ะ  ฮืม

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 11:55:57 »

ใครพอรู้บ้างครับ ว่า บ่อกุ้งบ้านสวน ถ้าวันเกิด ลดอะป่าวครับ แล้ว ค่าเผากุ้ง คิดค่าทำไหมครับ

น่าจะลด 10% นะผมว่า แต่ต้องแจ้งล่วงหน้าก่อน 1 วัน อันนี้ต้องรอผู้รู้มาช่วยยืนยันอีกที เจ๋ง

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 11:20:15 »

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 08:43:46 »

ฝนตกฟ้าร้อง ลมแรง น่ากลัวจิงๆๆ  เศร้า

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2012, 14:25:48 »

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 09:29:25 »

ปีใหม่นี้ ไม่รู้ว่าร้านไหนจะปิดกันเปล่าว อิอิ

kaoijai
เพียงมองตาก้อบอกความหมาย
ชั้นประถม
*

maruko supertinger

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2012, 11:14:02 »

ไปลุงแป๊ะดีแล้วค่ะ ถึงจะไกลหน่อยแต่ไม่ต้องอารมณ์เสียกับหลายๆอย่าง   
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2012, 15:03:16 »

ไปลุงแป๊ะดีแล้วค่ะ ถึงจะไกลหน่อยแต่ไม่ต้องอารมณ์เสียกับหลายๆอย่าง   
ถึงขั้นเสียอารมณ์กันเลยทีเดียว  ยิงฟันยิ้ม

สติ๊กเกอร์@อ.พาน
ระดับ :ป.โท
*

ตัดสติ๊กเกอร์ ฉลากสินค้า

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2012, 15:05:42 »

ลุงแป๊ะ ญาติๆไปกินมาช่วงสงกรานต์ รู้สึกว่าจะแพงขึ้นและอาหารไม่อร่อย กุ้งก็เหลือตัวจิ๊ดเดียว
ท่าจะรีบ คนเยอะ ยิงฟันยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=31449.0 <ตัด/ปริ้นสติ๊กเกอร์
Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2012, 08:51:46 »

ลุงแป๊ะ ญาติๆไปกินมาช่วงสงกรานต์ รู้สึกว่าจะแพงขึ้นและอาหารไม่อร่อย กุ้งก็เหลือตัวจิ๊ดเดียว
ผมไปกินไม่ใช่ช่วงเทศกาล กุ้งเขาผมว่าตัวใหญ่นะ อร่อยด้วย

ว่าแต่ว่า ไม่รู้ที่ท่านว่ามา ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ไปชิมเลยในช่วงเทศกาลนี้ กำลังสรรหาร้านใหม่ๆๆ ลองดูเรื่อยๆๆครับ ท่านไหนที่มีร้านดีๆ อร่อยๆทั้งเปิดใหม่ และ ไม่ไหม่ มาแชร์กันได้นะครับ จะลองไปชิม ดู

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 00:08:22 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Maxza555
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2013, 09:20:27 »

ปีใหม่นี้ คงได้ไปหาทานอีกเป็นแน่แท้ๆ

ผักบุ้งไฟแดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2013, 17:14:53 »

วันนี้หลงเข้าไป เจอป้ายปิด ร้านนี้เขาจะปิดทุกวันที่ 15-16 ด้วยนะ  ร้านบ่อกุ้งบ้านสวนนั่นแหละอร่อยที่สุด  ราคาก็ไม่แพงด้วย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ส่วนเรื่องช้าก็เป็นบางครั้งเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 มีนาคม 2013, 17:17:23 โดย ผักบุ้งไฟแดง » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์