เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 14:47:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ขอแนะนำร้านอาหารญี่ปุ่น อร่อย ๆ เปิดใหม่ "ร้านโทโมมิ" ในสโมสรหมู่บ้านสุวรรณรายา ฝั่งหมิ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน ขอแนะนำร้านอาหารญี่ปุ่น อร่อย ๆ เปิดใหม่ "ร้านโทโมมิ" ในสโมสรหมู่บ้านสุวรรณรายา ฝั่งหมิ  (อ่าน 9734 ครั้ง)
ittirit patiharn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2011, 00:05:34 »

ได้อ่านป้ายโฆษณา4แยกศรีทรายมูล"บุฟเฟต์ช้าง199" แล้วก็มีอาหารตามมาอีก2-3อย่างวันเวลาตามที่(เค้า)กล่าวถึง ไอ้เราก็นึกว่าให้ตะบันของหนักๆในราคาถูกๆด้วยเวลาอันกำจัด เอ๊ย!จำกัด แต่สรุปว่าเป็นเบียร์นิ เรากินคนเดียวยังไม่ถึง199เลย ลากยาวถึงเที่ยงคืนนู่นแหละ สรุป...เราค่อนข้างฐานะดี มีเวลาเหลือเฟือ ขอ3ขวด129แถวๆเชิงสะพานขนส่งดีฝ่า โฮ่ๆๆๆๆ
จงเชื่อมั่นในตัวเราเอง
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 14:17:08 »

วันหลังแวะไปลองทานดีกว่า หุหุหุ ยิ้มกว้างๆ

คนเจริญชอบที่จะปีนขึ้นไปหาสิ่งที่อยู่สูงกว่าเพื่อเทียบเท่า
ไม่ใช่ดึงสิ่งที่สูงกว่าลงมาเพื่อให้เท่ากับ "ตัวเอง"
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2011, 16:43:48 »

อยากไปมากครับแต่เงินเดือนผมแค่ 6500 เองครับ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
Shabu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2011, 15:47:38 »

พิชซ่ากับปอเปี๊ยะอร่อยมาก
zu*per
ชั้นประถม
*

ZuperPack

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 18:38:04 »

ต้องไปลอง  ยิงฟันยิ้ม

บุคคลแปลกหน้าที่กลัวแสงตะวัน
เข้ามาร่วมแบ่งปันหรือแชร์ประสบการณ์การท่องเที่ยวของคุณได้ที่ >> https://www.facebook.com/ZPJourney
Me My Self
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2011, 20:51:42 »

รับทราบคร้า ไว้จะแวะไปอุดหนุนนะคะ  ยิงฟันยิ้ม
Fette.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 17:55:44 »

โลโซ กินได้ป่าวเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
Lovesong
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

"ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก"

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2011, 13:35:35 »

มีดนตรีวันไหนกี่โมงครับ ยิงฟันยิ้ม
my coffee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2012, 16:27:13 »

ต้องลองไปกินแล้วค่ะ น่ากินมากๆเลย และมีขาหมูเยอรมันด้วย ชอบๆๆ
baramos
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 19:29:35 »

ขอบคุณ คุณ.superguy มากนะค่ะ ที่ช่วยโฆษณาร้าน  ((ไม่รู้เลยนะเนี๊ยเพิ่งมาเจอ))

โปรโมชั้นตอนนี้ แค่บอกว่ามาจาก เชียงรายโฟกัส ก็ลดไปเลย 15 %  ทันทีค่ะ

เข้ามาดูรายละเอียดได้ที่นี้ค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=166016.0 ทางร้านทำเองค่ะ

ขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่มาอุดหนุนนะค่ะ
baramos
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 19:32:17 »

ผมไปศุกร์ที่แล้ว ยำเบคอน 89 เองน่า

ขาหมูเยอรมัน 239

ยำเบคอนทอดกรอบ 159 บาทจริงๆครับ

ส่วน ขาหมู 239 บาท แต่ผมไม่ได้สั่งนะ

ยำเบคอน 159 บาทค่ะ
หมูคำหวานค่ะ 89 บาท
baramos
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 15:26:31 »

โลโซ กินได้ป่าวเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

จะไฮโซ หรือ โลโซ สำหรับเรา คุณเป็นแขก วีไอพี เสมอค่ะ
baramos
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 15:30:25 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา น่าสนใจมากมาย  ใครสนใจอยากจะเลี้ยง  มีมั่งมั๊ย จะไม่รังเกียจเลย

คนข้างบนว่าไง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สำหรับ ชาวเชียงรายโฟรกัส ลด ไปเลย 15 % ค่ะ ตกใจ
autto
มัธยม
**

ป้าย-สื่อโฆษณาครบวงจร/กล่อง-ถุง บรรจุภัณฑ์กระดาษ

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2012, 12:00:32 »

ขอติเรื่องมารยาทการบริการหน่อยครับ วันก่อนเช่าห้องวีไอพีคาราโอเกะ ดันให้เลิกก่อนเวลาที่ตกลงกันใว้..เราก็เออไม่เป็นไร แต่พอหมดเวลาปุ๊ป พนักงานปิดไฟห้องไล่แขกเฉยเลยครับ ทั้งๆที่ก็ต้องเก็บจานอยู่ดี แต่ปิดไล่แขกซะก่อน ค่อยเปิดไฟเก็บจาน..คนอยู่เต็มห้องเลย เค้าจะพูดคุยกันก่อนกลับก็ไม่ได้ คน20กว่าคนเซ็งกันหมด ..พนักงานบางคนพูดจา หรือชักสีหน้าไม่ค่อยดีใส่แขกนะครับ รบกวนฝากดูแลตรงนี้ด้วยครับ ไม่มีเจตนาอื่นใดแอบแฝง แค่อยากให้ปรับปรุงครับเพราะห้องคาราโอเกะก็ดีใช้ได้ อาหารก็โอเคครับ จาก..ลูกค้าคนหนึ่งครับ

Lamaam
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2012, 13:18:07 »

วันนี้มีขาหมูเยอรมันมั๊ยคะ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์