เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 02:15:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ออกรถป้ายแดงคันแรกด้วยตัวเอง ตอนอายุเท่าไหร่กันครับ?
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ออกรถป้ายแดงคันแรกด้วยตัวเอง ตอนอายุเท่าไหร่กันครับ?  (อ่าน 881 ครั้ง)
PumpKinTm
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2016, 22:17:26 »

ไม่ได้เจตนาอื่นใดนอกจากมุมมองของคนอื่นๆ ไว้เป็นแรงบันดาลใจเพราะเริ่มทำงานมาได้พักนึง เริ่มมีเงินเก็บและตอนนี้มีเป้าหมายว่าอยากจะออกรถเป็นของตัวเอง เป็นคนชอบรถครับ ศึกษา ติดตามข่าวสารใหม่ๆ อยู่เสมอ เช่น สเปคของเครื่องยนต์ เทคโนโลยีใหม่ๆ

<a href="https://lsm99wins.com/">LSM99</a>
Tanawat31
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2016, 23:20:55 »

26 คับ ตอนแรกก้อไม่ได้คิดจะออกคับ ขับกระบะเก่าๆ ของที่ทำงาน พอดีมีน้องคับ ตอนออกโรงพยาบาล เอารถไปรับ แอร์ก้อไม่เย็น รถก้อเสีย น้องก้อร้องไม่หยุดเพราะอากาศร้อนมากต้องนั่งรถตุ๊กๆกลับบ้านคับ หมอนัดทีก้อต้องทำหน้ามึนๆไปยืมรถคนอื่นที กลัวรถมาเสียอีก เลยมาคิดว่าไม่ได้แระ ต้องหารถเป็นของตัวเองให้ได้ ทำงานทุกอย่าง ทั้งงานในงานนอก เก็บตังอยุ่เกือบปี (ผมเป็นช่างซ่องรถแม็คโค) ในที่สุดก้อได้รถมาให้ลูกผมนั่งจนได้ ตอนขับรถออกจากโชว์รูม หัวเราะเหมือนคนบ้าเลยคับ   .... พิมยาวไปหน่อย มันภูมิใจมากคับ สู้คับสำหรับมนุษย์เงินเดือนอย่างผม.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
sing-ya-dong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 07:40:41 »

ไม่เคยออกรถป้ายแดงเลย ซื้อมือสองต่อเขามา แต่สภาพก็โอเค อยู่นะ เป็นรถปิคอัพสี่ประตูเกียร์ออโต้  ขับง่ายดี เจียงฮาย-เจียงใหม่ 2ชั่วโมงหน่อยๆ
PumpKinTm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 09:08:57 »

26 คับ ตอนแรกก้อไม่ได้คิดจะออกคับ ขับกระบะเก่าๆ ของที่ทำงาน พอดีมีน้องคับ ตอนออกโรงพยาบาล เอารถไปรับ แอร์ก้อไม่เย็น รถก้อเสีย น้องก้อร้องไม่หยุดเพราะอากาศร้อนมากต้องนั่งรถตุ๊กๆกลับบ้านคับ หมอนัดทีก้อต้องทำหน้ามึนๆไปยืมรถคนอื่นที กลัวรถมาเสียอีก เลยมาคิดว่าไม่ได้แระ ต้องหารถเป็นของตัวเองให้ได้ ทำงานทุกอย่าง ทั้งงานในงานนอก เก็บตังอยุ่เกือบปี (ผมเป็นช่างซ่องรถแม็คโค) ในที่สุดก้อได้รถมาให้ลูกผมนั่งจนได้ ตอนขับรถออกจากโชว์รูม หัวเราะเหมือนคนบ้าเลยคับ   .... พิมยาวไปหน่อย มันภูมิใจมากคับ สู้คับสำหรับมนุษย์เงินเดือนอย่างผม.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ เป็นมนุษย์เงินเดือนเหมือนกัน

ไม่เคยออกรถป้ายแดงเลย ซื้อมือสองต่อเขามา แต่สภาพก็โอเค อยู่นะ เป็นรถปิคอัพสี่ประตูเกียร์ออโต้  ขับง่ายดี เจียงฮาย-เจียงใหม่ 2ชั่วโมงหน่อยๆ

ขอบคุณครับ พอดีว่าเป็นที่จริตของ จขกท. เอง เลยตั้งเป้าไว้สูงหน่อย ยิ้มกว้างๆ

<a href="https://lsm99wins.com/">LSM99</a>
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 10:00:32 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

warawut35
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 10:37:15 »

สมัยจบใหม่ๆจนบรรจุ

คันที่ 5 ขายไปสอง

วิ่งไปทั้งหมด ล้านหนึ่งแสนกิโลเมตรหน่อยๆครับ

อุบัติเหตุ 0% ครับ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 15:46:37 »

ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2016, 16:48:36 โดย Number9 » IP : บันทึกการเข้า
kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 15:46:47 »

ยิงฟันยิ้ม ตอนอายุ 23-24 มั้ง ทำงานได้ปี 2ปี เก็บเงินดาวน์ได้ ก็ซื้อ
คันแรก ตอนนี้พังไปแล้ว  ซื้อหลักแสน ขายหลักหมื่น ลด(รถ)จริงๆ

Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 21:13:03 »

ขยิบตา ขยิบตา
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 21:21:41 »

22 ครับ มอไซด์ เน้อ  ยิงฟันยิ้ม

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
PumpKinTm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2016, 11:38:48 »

22 ครับ มอไซด์ เน้อ  ยิงฟันยิ้ม

ไม่จำกัด ว่าจะเป็น 2 ล้อ หรือ 4 ล้อ ครับ

Sing ha

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2016, 17:03:06 »

ไม่จำกัด ว่าจะเป็น 2 ล้อ หรือ 4 ล้อ ครับ

อั้ยย๊ะ! งั้นก้อร่วมวงแหลงได้แหละ  ยิงฟันยิ้ม
แต่นึกไม่ออกตอนนั้นอายุเท่าไหร่ เรียนยังไม่ทันจบ ส่วนราชการจองตัวพอเรียนจบได้พัก 10 วันมั้ง ก็ทำงานและ สองสามเดือนหลังจากนั้นผ่อนรถเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ส่วนซื้อป้ายแดงแจกนี่ก็มีอยู่  ขยิบตา ขยิบตา
ตอนนี้ใช้รถที่ใช้น้ำมันน้อยมาก ส่วนใหญ่ใช้จักรยาน
PumpKinTm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2016, 22:39:26 »

อั้ยย๊ะ! งั้นก้อร่วมวงแหลงได้แหละ  ยิงฟันยิ้ม
แต่นึกไม่ออกตอนนั้นอายุเท่าไหร่ เรียนยังไม่ทันจบ ส่วนราชการจองตัวพอเรียนจบได้พัก 10 วันมั้ง ก็ทำงานและ สองสามเดือนหลังจากนั้นผ่อนรถเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ส่วนซื้อป้ายแดงแจกนี่ก็มีอยู่  ขยิบตา ขยิบตา
ตอนนี้ใช้รถที่ใช้น้ำมันน้อยมาก ส่วนใหญ่ใช้จักรยาน

ผมนี่เคยมีแต่แม่ออกมอเตอร์ไซค์ให้ขับไป รร. ตอนนี้ยกให้หลานไปดูแลต่อ เลยอยากทำตามฝัน ทำในสิ่งที่ชอบ(ด้วยตัวเอง) ในใจมีทั้ง 2 ล้อ และ 4 ล้อ แต่อยากตั้งเป้าไปที่ 4 ล้อ ก่อนเพราะความอเนกประสงค์ สะดวกสบาย(หลายคน)

local
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 16:29:29 »

ขับรถมา 4 คันละคะ 3 คันแรกเป็นมือสองมือสามทั้งนั้นขับไปซ่อมไป เลยกัดฟันซื้อรถใหม่เป็นคันนี้ คันที่ 4 ซื้อมือ 1  เลย อายุใกล้เลข 4 เต็มทีละคิๆ หลอกถามอายุกันนินา

-------สิ่งที่เกิดขึ้นมาแล้ว--ย่อมดีเสมอ---------
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 10:55:38 »

มีแต่จักรยาน  ครับ ปีที่แล้วนี่เอง นอกนั้น มือสองล้วนๆ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
คนหลึก 2029
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009715604006
ระดับ ป.ตรี

เชียงรุ้งออโต้ซาวด์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 11:16:44 »

มีแต่จักรยาน  ครับ ปีที่แล้วนี่เอง นอกนั้น มือสองล้วนๆ

ป้อก้ารถมือ  2  นิก้ออั้นนะก้าจะขี่กันไดก้อได้ดูต้างเลือก

หน้า: [1] พิมพ์