เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 08:42:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  จัดงานรวมพลคนรักษ์รถเชียงราย (ปิดรับภาพประกวดในหัวข้อ..รักษ์รถเชียงราย..)
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน จัดงานรวมพลคนรักษ์รถเชียงราย (ปิดรับภาพประกวดในหัวข้อ..รักษ์รถเชียงราย..)  (อ่าน 8896 ครั้ง)
pairuch9889
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 07:40:37 »

สำนักบริการวิชาการแก่สังคม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายร่วมกับเครือข่ายรักษ์จังหวัดเชียงราย ในนามผู้จัดงานเก๋าโชว์กึ๋น Chiangrai Motor Show 2011ก็ขอขอบพระคุณเครือข่ายคนรักษ์รถจังหวัดเชียงรายและต่างจังหวัดทุกเครือข่ายนะครับ...สิ่งที่ขาดตกบกพร่องประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ...งานนี้ถ้าไม่มีเครือข่ายรักษ์รถงานคงไม่เกิด...ถ้าไม่มีคนที่มีหัวใจเดียวกันงานคงกร่อย...ถ้าไม่มีเราและท่านเราคงไม่ได้มาพบกัน ถึงแม้มีอุปสรรคเราก็สามารถผ่านพ้นไปด้วยดี...ถึงแม้นกกระเต็นจะบินโฉบมาในงาน(ฝนตก)แต่เครือข่ายของเรายังอยู่ โอกาสหน้าฟ้าใหม่ฝนหยุดตกเราจะมารวมตัวกันเพื่อสรรสร้างสังคมกันต่อไป...ที่ขาดไม่ได้ก็ขอขอบคุณทางเซ็นทรัลที่อำนวยความสะดวกสถานที่ในการจัดงาน...ทีมงานกบฏที่ช่วยประชาสัมพันธ์ทางเวปบอดร์...ทีมงานต้นรถเก่า รถc วงดนตรีบัวหลวง มรช. ทีมงานบิ๊กดุลช้อปเปอร์สุดท้ายหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความร่วมมือจากเครือข่ายรักษ์รถทุกชมรมนะครับ
................................ด้วยความเคารพ...ไพรัช  โรงสะอาด
งานครั้งต่อไปอยากให้จัดในแนวไหนช่วยกันแสดงความคิดเห็นได้นะครับทุกความคิดเห็นเราจะนำไปปรับปรุงงานในครั้งต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 ธันวาคม 2011, 09:49:59 โดย pairuch9889 » IP : บันทึกการเข้า
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 08:04:52 »

บอกมาครับ...พวก...เราจะจัดให้อีก... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แน่นอนครับพี่น้อง... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากสูงสุด สู่สามัญ
pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 08:41:04 »

ผมว่าเราน่าจะมีการนำภาพในงานรักษ์รถเชียงราย(26-31 ก.ค.54)มาประกวดนะครับ...ทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไร...ส่วนรางวัลเดี๋ยวผมช่วยประสานให้ครับ...
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 08:41:30 »

.. ขอปรบมือให้ครับ .. หนาวนี้ไปผิงไฟหน้าเซ็นทรัลกันอีกทีดีไหมครับ (ว่าแต่เขาให้ก่อไฟไหมนี่ ๕๕๕ )

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 08:44:29 »

มีภาพถ่ายในงานลงรูปแบ่งปันให้เพื่อน ๆ ได้นะครับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 09:03:41 »

ผมว่าเราประสานงานช้าไป...พี่นายมีทั้งงานหลัก

และงานรอง (ครอบครัว) แถมยังมีงานเสริม สงสารพี่เค้านะ

ถ้าประสานงานเร็วกกว่านี้ผมว่า น่าจะดีกว่านี้ เมื่อวานผมไปโบกรถ

ตั้งแต่ 10 โมง...เช้า...ยัน 4 ทุ่ม...ยังไม่ทันเลย เพราะรถเข้ากันส่วนมาก

ก็ใกล้ๆ 5 โมงเย็น แผนผัง การจอดที่ต้องเอาไปยืนยันกับ เซ็นทรัลอยู่ที่พี่นาย

แต่พี่นายติดประชุมกับสำนักงาน กว่าจะเลิกประชุมก็ บ่าย 2 ทางเซ็นทรัลเลย

ต้องปล่อยที่จอดรถที่กั้นไว้ให้เรา ไปให้ลูกค้า เค้าเยอะพอสมควร เพราะเราไม่มีผัง

ยืนยันการจอดรถ...ให้กับทางห้างฯ การนำรถเข้าจอดช้าเกินไปเยอะเลยครับ ถ้าให้ดี

ไม่ควรเกินบ่าย 3 น่าจะจอดเต็มแล้ว ฯลฯ....เอาไว้ประชุมกันครับ...พัฒนา ปรับปรุง

แก้ไข...ต่อเติมกันอีก...ครับ...อันนี้ยังไม่นับงาน อินดอร์ ที่ไม่มีคนไปคอย อธิบายรถ

แต่ละครับ คอยเช็ดทำความสะอาด ดูแลความเรียบร้อย จริงๆ แล้วน่าจะเวียนกันจอด

และอีกหลายๆอย่าง...ทวงพี่เบ๊น กับ พี่แจ๊ค .... ผมเช็ดรถให้พี่ทุกวัน อย่าลืมเลี้ยง กาแฟ

ผมด้วยนะครับ...

pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 09:14:53 »

ขอบคุณในความคิดเห็น...ไว้โอกาสหน้านะครับเราจะปรับปรุงใหม่ทำให้ดีกว่านี้(ถ้าฝนไม่ตก)...เครือข่ายรักษ์ของเราการจัดกิจกรรมทุกครั้งเราจะนัดกันตอนเย็น 17.00 น. รถจะเข้ามาประมาณ19.00 น.เป็นธรรมดาครับอย่าเครียด...ทำดีแล้วครับ...งานนี้สุดยอดครับรวมรถได้มากกว่าทุกครั้ง... ยิ้ม
80808
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 09:26:08 »

งานจัดได้สุดยอดครับ ขอปรบมือให้ดังๆ เลยครับ
อยากให้จัดแบบนี้ทุกเดือน หรือ เดือนครึ่ง ครั้งก็ดีครับ

- ส่วนของงานดีมากๆ ไม่ได้ติดขัดมากมายอะไรเพราะเป็นครั้งแรก
- ส่วนที่ต้องปรับปรุง น่าจะกำหนดจุดจอดรถก่อนวันงานหรือช่วงเช้าให้ชัดเจน จะได้เป็นระเบียบ และ พวกน้องๆ ที่ขี่รถเสียงดัง ผมว่าไม่ควรทำแบบนั้นเพราะจะทำให้คนอื่นมองไม่ดี กลัวเขาจะเหมารวมไปกันหมด

สรุปคือ งานดีมากครับผม โอกาสหน้าคิดว่ากลุ่ม 4 ล้อ คงจะมาเพิ่มเยอะกว่านี้แน่นอน

ยินดีคับ www.auto2cars.com

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 09:37:09 »

งานจัดได้สุดยอดครับ ขอปรบมือให้ดังๆ เลยครับ
อยากให้จัดแบบนี้ทุกเดือน หรือ เดือนครึ่ง ครั้งก็ดีครับ

- ส่วนของงานดีมากๆ ไม่ได้ติดขัดมากมายอะไรเพราะเป็นครั้งแรก
- ส่วนที่ต้องปรับปรุง น่าจะกำหนดจุดจอดรถก่อนวันงานหรือช่วงเช้าให้ชัดเจน จะได้เป็นระเบียบ และ พวกน้องๆ ที่ขี่รถเสียงดัง ผมว่าไม่ควรทำแบบนั้นเพราะจะทำให้คนอื่นมองไม่ดี กลัวเขาจะเหมารวมไปกันหมด

สรุปคือ งานดีมากครับผม โอกาสหน้าคิดว่ากลุ่ม 4 ล้อ คงจะมาเพิ่มเยอะกว่านี้แน่นอน

ยินดีครับ ยินดี... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 09:43:48 »

ลืมบอก อาจารย์ ไปอีกอย่างครับ....

งานหน้าพี่ๆ เค้าบอกว่าถ้าจัดหน้าหนาว

อย่าลืม ลานเบียร์ ตวยเน้อครับ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 12:44:05 »

หนาวนี้จัดแน่...เสียงตอบรับดีเดี๋ยวจะประสานรองอธิการบดี มรช.(วรสฤษฏิ์  ปิงเมือง)และเครือข่ายคนรักษ์รถจังหวัดเชียงรายให้นะครับ จะจัดที่ไหน อย่างไร ช่วยเสนอความคิดได้นะครับ...ปัญหามีใว้ให้แก้...ความคิดเห็นของทุกท่านสามารถช่วยกันแก้ไขปัญหาที่มันเกิดขึ้นแล้วและกำลังจะเกิดขึ้นได้...
kondurndin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 12:47:57 »

ในนามของสำนักบริการวิชาการแก่สังคม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย และ เครือข่ายคนรักษ์รถจังหวัดเชียงราย ขอขอบคุณผู้ที่มีส่วนเติมเต็มให้การจัดกิจกรรมรวมพลคนรักษ์รถจังหวัดเชียงราย(ครั้งพิเศษ)เป็นไปด้วยดี
- ขอขอบคุณท่าน อ.วรสฤษฏิ์ ปิงเมือง รองอธิการบดี ม.ราชภัฏเชียงราย ที่ให้คำปรึกษา ร่วมดำเนินงาน เตรียมงาน (ร่วมถ่ายรูปและเก็บข้อมูลรถด้วยตนเอง)
- ขอขอบคุณเจ้าของรถที่นำมาโชว์+จัดแสดง (ในอินดอล) คุณโอภาส,อ.วรสฤษฏิ์,ผู้กองยิ่ง,เฮียชัย,อ.สุทิน,พี่อ๊อด เรกเก๊,พี่เบริด์,พี่แจ๊ค,น้องเบนซ์,ต้นรถเก่า,บอยและพี่ๆน้องๆที่เอารถมาเพิ่ม (ขออภัยหากไม่ได้ระบุชื่อได้ครบ ช่วยบอกเพิ่มมาทีหลังได้จร๊า)
- ขอขอบคุณเครือข่ายคนรักษ์รถจังหวัดเชียงรายและต่างจังหวัดทุกเครือข่าย/ทุกชมรม ที่มาร่วมกิจกรรมและช่วยสร้างบรรยากาศที่ดีในการจัดกิจกรรม
- ขอขอบคุณศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา เชียงรายและทีมงาน ที่อำนวยความสะดวกและเปิดพื้นที่ให้จัดกิจกรรม
- ขอขอบคุณทีมงานสำนักบริการวิชาการแก่สังคม มรช. ที่ช่วยดำเนินงานจัดกิจกรรม
- ทีมงานกบฏที่ช่วยประชาสัมพันธ์ทางเวปบอร์ด
- ทีมงานต้นรถเก่า ที่นำรถมาโชว์(ในอินดอล)และร่วมดำเนินงาน
- ทีมงานพี่ดุลช้อปเปอร์  ที่นำรถมาโชว์(ในอินดอล)และร่วมดำเนินงาน
วงดนตรีบัวหลวงแซมเบอร์ออเกสต้า มรช. โดยการนำของ อาจารย์องอาจ ที่บรรเลงเสียงเพลงที่ไพเราะและคลาสสิคในงาน
**ถึงแม้จะมีอุปสรรคเรื่องฟ้าฝน หรืออื่นๆ เนื่องจากการเตรียมงานถูกจำกัดในเรื่องของเวลา มีเวลาเตรียมงานเพียงช่วงสั้นๆ เนื่องจากเรามี 2 กิจกรรม ที่ต้องจัด ไม่ว่าจะป็น
  - การจัดแสดงนิทรรศการและโชว์รถของเครือข่ายคนรักษ์รถ “เชียงรายมอเตอร์โชว์ ตอน เก๋า โชว์ กึ๋น” วันที่ 21-31 ก.ค.54 อันนี้เตรียมและหาข้อมูล ถ่ายรูปรถ ฯลฯ เหนื่อยเรยทีเดียว อิอิ
  - กิจกรรมการรวมพลคนรักษ์รถจังหวัดเชียงราย 31 ก.ค. 54 เวลา 17.00-21.00น.อันนี้ก็ไม่เบา เหงื่อแตกเรยทีเดียว
**งานหน้า ฟ้าใหม่ อย่างที่เราได้มีการคุยกันไว้เมื่อครั้งก่อนๆ พี่น้องเครือข่ายคนรักษ์รถทุกชมรม จะมีส่วนร่วมเป็นคณะดำเนินงาน โดยการผลักเปลี่ยนกันแต่ละชมรม ช่วยนายและทีมงานด้วยน๊า ทางสำนักบริการวิชาการฯ มรช. จะคอยเป็นพี่เลี้ยงอยู่ห่างๆจร๊า
***สุดท้ายต้องขอบอกเลยว่าการจัดครั้งนี้เป็นครั้งพิเศษจริงๆ เพราะเราไม่ได้จัดกันมาหลายเดือน เนื่องจากติดช่วงหน้าฝน จึงเลื่อนการจัดออกไป) สิ่งที่ขาดตกบกพร่องประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ นาย ขอน้อมรับเอาไปปรับปรุงแก้ไขต่อไป และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความร่วมมือ มิตรภาพที่ดีแบบที่ผ่านมา จากเครือข่ายคนรักษ์รถทุกชมรม
                                 ...ด้วยความขอบคุณจากใจจริง...
                                                ...นาย...
สำนักบริการวิชาการแก่สังคม ม.ราชภัฏเชียงราย+เครือข่ายคนรักษ์รถจังหวัดเชียงราย
pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 13:44:23 »

:)หนาวนี้จัดแน่...เสียงตอบรับดีเดี๋ยวจะประสานรองอธิการบดี มรช.(วรสฤษฏิ์  ปิงเมือง)และเครือข่ายคนรักษ์รถจังหวัดเชียงรายให้นะครับ จะจัดที่ไหน อย่างไร ช่วยเสนอความคิดได้นะครับ...ปัญหามีใว้ให้แก้...ความคิดเห็นของทุกท่านสามารถช่วยกันแก้ไขปัญหาที่มันเกิดขึ้นแล้วและกำลังจะเกิดขึ้นได้... ยิ้ม
pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 07:54:36 »

เชิญร่วมส่งภาพเข้าประกวดในหัวข้อ..."รักษ์รถเชียงราย"...เน้นภาพบรรยากาศ สถานที่ในจังหวัดเชียงราย
กติกา
1. หนึ่งคนส่งได้ 5 ภาพและ1คนมีสิทธิ์ได้รับรางวัลเพียง 1 รางวัลเท่านั้น
2. นำภาพของท่านโพสในห้องนี้เท่านั้น (http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=116173.msg1326148)พร้อมกับตั้งชื่อภาพ เขียนชื่อ-สกุล ที่อยู่ให้ชัดเจนพร้อม เบอร์โทรติดต่อและE-mail
3.รางวัล
รางวัลที่ 1 ได้รับถ้วยพร้อมเกียรติบัตร
รางวัลที่ 2 ได้รับถ้วยพร้อมเกียรติบัตร
รางวัลที่ 3 ได้รับถ้วยพร้อมเกียรติบัตร
รางวัลชมเชยได้รับเกียรติบัตร
4.ผลการตัดสินจะให้ตัวแทนเครือข่ายรักษรถจังหวัดเชียงรายเป็นผู้ตัดสินในวันงานช่วงฤดูหนาวถือว่าเป็นที่สิ้นสุด
5. หมดเขต 30 พฤศจิกายน 2554
สอบถามรายระเอียดได้ที่ ไพรัช  โรงสะอาด 084-2213963
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:30:03 โดย pairuch9889 » IP : บันทึกการเข้า
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 16:58:45 »

ต้องเป็นภาพที่ถ่ายในงานใช่เปล่าครับ ยิ้มกว้างๆ
james
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:13:23 »

เจมส์ รัตนรินทร์  เวียงนนท์  089-1922334
jamer12@hotmail.com

* CHE_4017.jpg (310.95 KB, 1000x662 - ดู 1284 ครั้ง.)

บริการคาลิเบรท จอทุกชนิด
โฮ๊ะสตูดิโอเชียงรายให้เช่าเลนส์-กล้อง ซ่อมคอมลงAPPแท้MAC
รับลงเกมPC,PS3,PSP,XBOX,WII
http://www.hoh-studio.com
http://www.facebook.com/hohstudio/
089-1922334,084-3700612
pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:18:35 »

เปิดกว้างทุกกิจกรรมที่จัดขึ้นในจังหวัดเชียงรายในหัวข้อ รักษ์รถเชียงราย(อย่าลืมตั้งชื่อภาพและใส่ที่อยู่พร้อมอีเมลล์นะครับ)อาจจะเป็นภาพออกทริฟ กิจกรรมเพื่อสังคม การร่วมกิจกรรมต่าง ๆ ของแต่ละเครือข่ายรักษ์รถก็ได้ครับ(เน้นบรรยากาศ สถานที่ในจังหวัดเชียงราย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:26:18 โดย pairuch9889 » IP : บันทึกการเข้า
james
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:24:20 »

2. หนูน้อยหัดขี่
3. รถไฉไลในยุค 70
4. รถยุคไหนๆ ก็มาจอยกัน

* CHE_4045.jpg (452.97 KB, 1000x662 - ดู 1306 ครั้ง.)

* CHE_4021.jpg (368.03 KB, 1000x662 - ดู 1284 ครั้ง.)

* CHE_4042.jpg (245.73 KB, 1000x662 - ดู 1283 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:50:47 โดย james » IP : บันทึกการเข้า

บริการคาลิเบรท จอทุกชนิด
โฮ๊ะสตูดิโอเชียงรายให้เช่าเลนส์-กล้อง ซ่อมคอมลงAPPแท้MAC
รับลงเกมPC,PS3,PSP,XBOX,WII
http://www.hoh-studio.com
http://www.facebook.com/hohstudio/
089-1922334,084-3700612
poom8899
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:36:10 »

ขาวกับดำ

* DSC_0137 (Medium).JPG (101.51 KB, 800x533 - ดู 1221 ครั้ง.)
poom8899
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:39:18 »

ช่วยโหวตด้วยนะ ตัวเธอ!

* DSC_0258 (Medium).JPG (97.6 KB, 800x533 - ดู 1204 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:52:24 โดย poom8899 » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์