เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 02:34:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แนะนำหนังสือหุ้นให้ด้วยครับ...
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำหนังสือหุ้นให้ด้วยครับ...  (อ่าน 3527 ครั้ง)
TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 10:34:43 »

Se-ed มีค่ะ เราก็อ่านอยู่เป็นบางเล่ม อ่านจบแล้วจะมาโพสขายต่อครึ่งราคา

หาคนหารค่าหนังสือค่ะ เอาไปซื้อเล่มอื่นต่อเรื่อยๆ

สนใจก้อแวะดูร้านเราตามลายเซ็นต์ได้นะคะ แต่ช้าหน่อยนะ เราอ่านหนังสือช้าอะ ^ ^

ตอนนี้อ่านการ์ตูน เล่นหุ้นออนไลน์ไม่ยาก อยู่ค่ะ อ่านจบเมื่อไหร่โพสขายทันที อิอิ

ที่มีขายตอนนี้คือหนังสือลงทุนทองคำอะค่ะ สนใจบ๋อ เพิ่งอ่านจบ

ขายเล่มเท่าใหร่ครับ? สนใจอยู่

ขาย 90 บาทเจ้า อยู่แถวราชภัฎเหรอคะ เราอยู่มฟลค่ะ เอาไปส่งให้ได้ค่ะ ถือว่าหารกันอ่านละกันค่ะ ขายครึ่งนึงเลย เราอ่านจบแล้ว ^ ^
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 14:57:26 »

ราคาประมาณ 195 บาท แต่ไม่ทราบว่าของค่ายไหน

ถ้าหาไม่เจอคงต้องไปหาแถวห้องสมุดหรือมหาลัยฯ

หรือไม่ก็ร้านหนังสือมือสอง

ขอบคุณครับ.....^L^   ผมซื้อ 500 บาท  ใครมีเอามาขายผมได้ครับ   E-mail:kittiphit.d@gmail.com.........ขอบคุณครับ ^_^ (***แก้ไข....ขอเอาเบอร์โทรออก)
ลงทุนขนาดนี้เชียวเหรอ หนังสือเล่มนึงตั้งหลายร้อยบาท สู้เอาไปซื้อมือสองถูกๆดีกว่า เผลอๆได้ตั้งหลายสิบเล่ม มากมายหลากหลายแนว ผมก็มีหลายเล่มนะ ซื้ออ่านแล้วก็เก็บไว้หลายปีดีดัก อยากแบ่งให้เพื่อนๆมั่ง สนใจป่ะ
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 15:18:37 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2011, 09:23:37 โดย ซาลาเปา » IP : บันทึกการเข้า
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2011, 15:44:58 »

เรียกเสี่ยเชียว...ไม่กล้ารับง่ะ...อายจัง

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 11:58:41 »

วันนี้วันหยุดผม และน้าก็ได้โยนหนังสือ 1 เล่มให้ผมอ่าน ซึ่งได้อ่านแล้วก็เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง สำหรับคนที่อยากแตกต่าง

ไปหามาอ่านให้ได้นะครับ มันเป็นเรื่อง "วิสัยทัศน์และทัศนะคติ" ที่ผมได้กล่าวไปตั้งแต่แรกก่อนว่าต้องดีกับมัน ไม่ใช่ "ทฤษฎี" หรือ "ทักษะ"

แต่คุณก็ต้องขยันเรียนรู้ ไม่ปิดกันตัวเอง รวมทั้งศึกษาและยอมรับในความแตกต่างด้วย แล้วนำมาเชื่อมโยงกัน

กระทั่งได้เป็นนวัตกรรมที่เป็นแบบฉบับของคุณเอง ว่าไป สตีฟ จ๊อบส์ เจ้าของแอบเปิ้ลกินบ่เสี้ยง (ไม่หมด) นี่ก็เป็นนัก "สหวิทยาการ"

เหมือนกันนะเนี้ย  แต่ทำไมรัฐนี้ คนที่จบ รปศ. หรือ บริหารรัฐกิจ ถึงไม่กล้าคิดแบบเค้า ถ้ามีคนแบบนี้เยอะๆ

ผมเชื่อ รัฐนี้ไม่ด้อยไปกว่ารัฐใดๆ ในโลก เอ้...หรือเป็นค่านิยมของเราที่ "เดินตามหลังผู้ใหญ่ หมาไม่กัด " ชิมิ  ๆ   ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

* cover.jpg (218.78 KB, 600x914 - ดู 122 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2011, 12:01:21 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 12:22:22 »

เล่มข้างบนเป็นอีกเล่มใน list ที่อยากอ่านค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 12:38:40 »

เล่มข้างบนเป็นอีกเล่มใน list ที่อยากอ่านค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

จัดไปครับ  ถ้าอยู่เชียงรายจะให้ยืมครับ เพราะเป็นของน้า  ไม่ใช่ของผม...199 เอง ถ้ามีบัตรสมาชิกน่าจะลดได้อีกนะครับ.. ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
หน้า: 1 [2] พิมพ์