เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:50:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  กระทู้นี้.....สำหรับคนมีความรัก!!!
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน กระทู้นี้.....สำหรับคนมีความรัก!!!  (อ่าน 5072 ครั้ง)
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 10:41:49 »

ความรักมีจุดเริ่มต้นที่แตกต่างกันไป

บางคนเจอกันในโลกของความจริง

แต่เชื่อสิ...มีไม่น้อยเลยที่เจอกันในโลกไซเบอร์

ความรักจะยืนยาวได้อย่างไร???คำถามนี้ตอบยากจัง

ความรักคือการเอาใจใส่ซึ่งกันและกัน คือความจริงใจที่มีให้กัน

และมีปัจจัยอีกหลากหลายที่จะคอยเติมความรักให้ยืนยาว

แม้วันนึงความรักจะจบลง ก็ขอให้มั่นใจว่า ที่ผ่านมานั้น เราได้เติีมรักไปแล้ว

เพียงแต่....มันยังไม่เต็มแค่นั้นเอง

ประสบการณ์รักที่ล้มเหลวในวันนี้ ไม่ได้หมายความว่าชีวิตรักมันจบสิ้นลง

แต่เรายังมีโอกาสที่จะพบเจอคนอีกมากมาย บางทีความรักที่แท้จริงของคุณ

อาจจะเดินสวนกันกับคุณอยู่ก็ได้....วันนึงมันจะมาเอง

ก่อนจะรักใครหมดใจในตอนนี้....ขอให้ถามตัวเองดีๆว่า  เรารักตัวเองแล้วหรือยัง

ก่อนจะกอดใคร....คุณกอดตัวเองหรือยัง  ไม่มีใครรักเราได้เท่าตัวเราเอง 

ถ้าไม่ศรัทธาตัวเอง แล้วใครจะมาศรัทธาเรา

มีความสุขกันในวันธรรมดานะครับ ยิ้ม

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 10:43:14 »

- "ความรัก" มันเป็นยังไงเหรอครับ?

วานเจ้าของกระทู้ช่วยมาสอนผมหน่อย คริ คริ  แลบลิ้น

จะใจสั่นหวั่นไหว หรืออกสั่นขวัญแขวนดีอ่ะคับ ห้าๆๆ

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 10:44:44 »

ความรักคือส่วนผสมของความพึงพอใจ+สัญชาตญาณการสืบพันธุ์

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 12:19:00 »

- "ความรัก" มันเป็นยังไงเหรอครับ?

วานเจ้าของกระทู้ช่วยมาสอนผมหน่อย คริ คริ  แลบลิ้น

จะใจสั่นหวั่นไหว หรืออกสั่นขวัญแขวนดีอ่ะคับ ห้าๆๆ

- อย่างหลังน่าจะเยอะกว่านะ 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 12:52:03 »

- อย่างหลังน่าจะเยอะกว่านะ 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นั่นสิ ห้าๆๆๆ กินข้าวยังคับเนี่ย

blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 12:56:10 »

แล้ว ความรักคืออะไรอ่ะ....นิยามของแต่ละคนจะเหมือนกันอ่ะป่าวเนี่ย... ฮืม ฮืม

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 13:01:41 »

แล้ว ความรักคืออะไรอ่ะ....นิยามของแต่ละคนจะเหมือนกันอ่ะป่าวเนี่ย... ฮืม ฮืม

ถ้่าความรักคือความทุกข์.......แล้วความสุขคืออะไร?

เคยคิดไหม

conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 13:04:38 »

วานเจ้าของกระทู้ช่วยมาสอนผมหน่อย คริ คริ  แลบลิ้น

- อย่างหลังน่าจะเยอะกว่านะ 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นั่นสิ ห้าๆๆๆ กินข้าวยังคับเนี่ย

- ยังเลยครับ กินแต่ก๋วยเตี๋ยว 555

อิจฉาคนที่มีคนอยู่ข้างๆ ตะหงิดๆ เดี๋ยวหามั่งดีกว่า อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 13:24:51 โดย Conscious » IP : บันทึกการเข้า
❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 13:22:49 »

ก่อตัวขึ้นมาจากอะหยังก่บ่ฮู้เจ้า ฮู้แค่ว่ามันติดมือมา 7 ปีแล้วอ่ะ  ขยิบตา ขยิบตา
blue dragon
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 13:40:02 »

ถ้่าความรักคือความทุกข์.......แล้วความสุขคืออะไร?

เคยคิดไหม

ถ้ามีรักแล้วมีความทุกข์ ทำไมทุกคนถึงเสาะแสวงหาแต่ความรักหล่ะ..จริงมะ

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
Twitty1239
ชั้นประถม
*

เด็กดอยที่หลงรักน้ำทะเล~~

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 16:23:17 »

เริ่มจากที่แอบชอบพี่เขา (ดูอยู่ห่างๆอย่างน้อง)..ผ่านไป 1 ปี เขากะมาแอบชอบเรา ..ก็เลยเป็นแฟนกันเจ้า.. ผ่านไปผ่านมะ กะ ปาเข้าไป จะ แปดปีแล้วเจ้า^^ ก็ยังคบกันอยู่^^

สิ่งที่ดีที่สุด  คือ การลืมตาขึ้นมา แล้วพบว่า เรายังมีชีวิตอยู่ค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 18:54:07 »

ความรักของผมเหรอ

คริคริ  มันมาแบบทันทีทันใด หลังจากที่เลิกลากับคนเก่ามานานกว่า3ปี
ใช้ชีวิตคนเดียวมาตลอด มีเวลาให้กับเพื่อนฝูงและมวลชน คริคริ สาธารณะมาก555
จนวันนึงมาเที่ยวเชียงราย มาส่งเพื่อนรับน้องหมาจากเมืองจีน
บังเอิญว่าน้องหมาเหม็นมาก ทนไม่ไหวที่จะนั่งร่วมด้วยเพราะทั้งอึ ทั้งฉี่ หมักในนั้น
ก็เลยโทรหาเขา(แฟนคนปัจจุบัน)จะชวนไปกินข้าว แล้วก็ตับ  เอร๊ยยยยย!!!
แล้วหลังจากนั้นก็คบกันมาเรื่อยๆจนวันนี้ครับ

ถึงบอกไงว่า....ความรักไม่ต้องตามหา   วันหนึ่งมันจะมาเอง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ironmaiden

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 20:18:14 »

อืม...แล้วความฮักมันมีกี่แบบ
แล้วแบบของไผตี้ต๋อนนี้มีความสุขขนาด มาเล่าแบ่งกั๋นฟัง
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 20:25:24 »

ดีจังเรามีความรักเหมือนกันแต่ไม่ใช่มีคนรักนะ เรามีความรักกับสิ่งที่เราได้แค่รักทำแล้วมีความสุขจ้า ยิงฟันยิ้ม
ยาวเยียด

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 06:56:25 »

รักมากทุกข์มาก

รูป รส กลิ่นกาย คำพูดหวานหู พอจะหลอกคน...ให้ลุ่มหลง เข้าสู่บ่วงแห่งความทุกข์ได้

แต่จะหลอกผู้แสวงหาฝั่ง....คือ...นิพพาน...ไม่ได้

.....................แต่ท่านผู้รู้.........สึก...หมด... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
blue dragon
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 09:06:56 »

กิเลส...น่ากลัวเนอะ
แต่เราก็ไม่เคยหนีมันพ้นซักกะที

Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 19:50:02 »

รักมากทุกข์มาก
  รูป รส กลิ่นกาย คำพูดหวานหู พอจะหลอกคน...ให้ลุ่มหลง เข้าสู่บ่วงแห่งความทุกข์ได้

แต่จะหลอกผู้แสวงหาฝั่ง....คือ...นิพพาน...ไม่ได้

.....................แต่ท่านผู้รู้.........สึก...หมด... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รักมาก ทุกข์มาก จริงๆ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 08:47:51 »

กรุบกริบกับชีวิตรัก อิอิ อย่าเบี่ยงประเด็นกันดิ เค้าอยากให้เล่าเรื่องรักน๊ะ

conscious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 08:54:32 »

กรุบกริบกับชีวิตรัก อิอิ อย่าเบี่ยงประเด็นกันดิ เค้าอยากให้เล่าเรื่องรักน๊ะ

- ใจจริงก็อยากจะเล่านะครับ แต่ว่าผมพิมพ์ไม่เก่ง เรียบเรียงคำก็ไม่เป็น ก็เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี คริ คริ  แลบลิ้น
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 10:24:13 »

- ใจจริงก็อยากจะเล่านะครับ แต่ว่าผมพิมพ์ไม่เก่ง เรียบเรียงคำก็ไม่เป็น ก็เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี คริ คริ  แลบลิ้น

หราาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 พิมพ์