เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:02:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ถ้าเราไม่มีเน็ตแล้วเราจะหาไดร์เวอจากใหนกันละ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถ้าเราไม่มีเน็ตแล้วเราจะหาไดร์เวอจากใหนกันละ  (อ่าน 923 ครั้ง)
booboy
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 15:20:18 »

ฝากไว้เป็นข้อคิดเวลาออกไปทำงานข้างนอกที่ไม่มีเน็ตนะครับ

ช่วยกันแชร์ประสบการด้วยครับ

AllinOne copputer&games แยกประตูเชียงใหม่ ติดคลีนิคหมอวิช 082-9308163 บอย ID LINE allinoneboy
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 16:00:18 »

ก็เอาจากแผ่นไดร์เวอร์ - -

booboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 17:51:29 »

แล้วถ้าแผ่นไดร์เวอร์ของลูกค้าหายละครับจะยะจะไดดี ฮืม

AllinOne copputer&games แยกประตูเชียงใหม่ ติดคลีนิคหมอวิช 082-9308163 บอย ID LINE allinoneboy
£D_CHK.
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 18:01:58 »

ช่างส่วนมากจะมีแผ่นรวมไดร์เวอร์ เอาแบบอัพเดตตามปีเลยช่วยมาหลายงานแล้วว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 18:05:54 »

ผมพกแฟรชไดว์อันเดียวครับ 8 Gb

มีหมด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
booboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 18:16:12 »

สามารถล้วงความลับได้ไหมครับอ้าย ยิงฟันยิ้ม ;Dอิอิอิ

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 19:46:27 »

สามารถล้วงความลับได้ไหมครับอ้าย ยิงฟันยิ้ม ;Dอิอิอิ

ก็แค่ รวมๆ ของจำเป็นยัดลงไปน่ะครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ช่างกอล์ฟ
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 15:45:41 »

ก่อนจะลงวินโดว์ให้ลูกค้าใหม่ ลำดับแรกควร backup ไดร์เวอร์ไว้ก่อน (คงรู้นะครับว่าควรไว้ที่ไดร์ไหน) ถ้ากรณีที่ไม่สามารถเข้าสู่่วินโดว์ซึ่งไม่สามารถ backup ไดร์เวอร์ได้ คงต้องพึ่งแผ่นไดว์เวอร์ แนะนำ DriverPackSolution ครับ ควรมีติดตัวไว้นะแผ่นไดร์เวอร์
IIIstol2merIII
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 17:47:18 »

สูตรใครสูตรมันครับ
ของผม เมื่อก่อนใช้ DriverGenius แบคอัพ
ตอนนี้ ใช้ SriDrvS3 เป็นแผ่น ออโต้ไดร์เวอร์+External 500 Gb 1 ลูก + เฟรตไดร์ 8 Gb 1 ตัวครับ
อยากได้โปรแกรมไร ก็จัดกันไปครับ (ตอนนี้เพิ่มมาอีก 1 อย่างครับ แผ่น SriDvr7 สำหรับ Win7 ตัวนี้พอใช้ได้ แต่ยังไม่ 100% อิอิ)

ชีวิตที่ยังต้องดิ้นรน เปิดโอกาสให้กับตัวเองสูโลกกว้าง แล้วคุณจะเจอ..........(จริงรึเปล่า)
nirun99
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 15:28:13 »

ไดร์เวอร์ pack 2011 ครับแผ่นเดียวจบ
shiraishi
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 21:52:27 »

ไดร์เวอร์ อิหยัง จ๋า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์