เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 06:37:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากได้win7 64 bit ที่เล่นเกมส์ได้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากได้win7 64 bit ที่เล่นเกมส์ได้ครับ  (อ่าน 1122 ครั้ง)
witter
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 22:36:28 »

คือผมใช้โน๊ตบุ๊คของ asus รุ่นa43s อยู่ครับ
ตัวเครื่องให้ลงได้เฉพาะ win7 64bit เท่านั้นอ่ะครับ
แต่ข้อเสียคือเล่นเกมส์สามมิติหรือเกมส์ออนไลน์ไม่ด้เลย
เวลาลงมันถามหาdriver การ์ดจออย่างเดียวเลย
ทั้งที่ลงไปแล้วน่ะครับ
ตอนนี้ใช้win xp pro อยู่ครับ เล่นเกมส์ได้ดี
แต่เวาลาเปิดเครื่องมาบางครั้งหน้าจอเป็นสีฟ้าเฉยเลย
วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ
จะของแท้หรือของโมก็แนะนำได้ครับ
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 22:43:37 »

ผมก็ใช้โน๊ตบุ๊คของ ASUS A43SV-VX157D ใช้ Win7 64bit อยู่ครับ เล่นเกมส์ได้ปกตินะ

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
Ranger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 22:47:39 »

ไม่เกี่ยวกับ win ครับ  น่าจะเป็นที่ RAM นะครับ ขึ้น Blue screen
witter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 23:01:21 »

ผมก็ใช้โน๊ตบุ๊คของ ASUS A43SV-VX157D ใช้ Win7 64bit อยู่ครับ เล่นเกมส์ได้ปกตินะ
ลงวินโดว์ที่ร้านหรือแถมมาครับ
ถ้าแถวมาบอกเวอร์ชั่นผมหน่อย
แล้วเกมที่เล่นนี่ สามมิติหนักๆได้ไม๊คับ
Ranger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 23:05:10 »

ขึ้น blue screen บ่อยหรือเปล่าครับ     ผมทำงานเป็นช่างอยู่ที่ศูนย์ ASUS เชียงรายถามได้ครับยินดีช่วยเหลือครับ
witter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 23:35:29 »

ขึ้น blue screen บ่อยหรือเปล่าครับ     ผมทำงานเป็นช่างอยู่ที่ศูนย์ ASUS เชียงรายถามได้ครับยินดีช่วยเหลือครับ
เกือบทุกครั้งที่บูตเปิดเครื่องคับพี่
กลัวเครื่องมีปัญหาจังครับ
Ranger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 23:42:37 »

มีแรมอยู่ในเครื่องกี่ตัวครับ  หากมีสองตัวลองถอดออกมาสักอันนึงแล้วลองเล่นดูสักระยะ  หากยังเปิดเอาอีกอันออก แล้วเอาอีกอันใส่ลงไปครับ  คือสลับกันดูครับแล้วลองเล่นลองเปิดดูสักระยะ หากตัวใดเสียเรารู้ได้เลยครับ 
witter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 23:45:07 »

มีแรมอยู่ในเครื่องกี่ตัวครับ  หากมีสองตัวลองถอดออกมาสักอันนึงแล้วลองเล่นดูสักระยะ  หากยังเปิดเอาอีกอันออก แล้วเอาอีกอันใส่ลงไปครับ  คือสลับกันดูครับแล้วลองเล่นลองเปิดดูสักระยะ หากตัวใดเสียเรารู้ได้เลยครับ 
เครืองพึ่งซื้อมาคับ
ผมไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับข้างในเท่าไหร่คับ
ผมเคยลง win7 เล่นเกมส์ไม่ได้อ่ะคับ
ไม่รู้ทำไม
ร้านที่เอาไปซ่อมบอกมาว่ามันไม่ซับพอร์ตครับ
witter
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 00:12:51 »

หากคอมเพิ่งซื้อมาและยังอยู่ในระยะประกันแนะนำเอาไปให้ร้านตรวจสอบ
เพราะปัญหา อาจะมาจาก 1.วินโดว์ที่ไม่สมบูรณ์เป็นเหตุให้ไดเวอร์ของอุปกรณ์ ที่ลงไปนั้นไม่ตรงกับกับอุปกรณ์(ตามข้อมูลของท่านที่ให้มาน่าจะเป็นจุดนี้)  2.ส่วนเรื่องแรมก็ตามที่ท่านผู้รู้บอกมาตามกระทู้ข้างบน3.ข้อมูลน้อยไปครับปัญหาจอฟ้า มันมาจากหลายอย่าง

ส่วนวินโดว์สำหรับคอมโน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่
 มีท่านผู้รู้เคยบอกกล่าวใน ห้องไอที นี้แหละท่านลองไปหาดูได้ ครับ
ขอบพระคุณท่านมากๆครับ
หน้า: [1] พิมพ์