เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 17:35:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  กาลิลี หมูจุ่ม 19 บาท เปิดบริการให้ทุกท่านวันที่ 25 มีนานี้จ้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน กาลิลี หมูจุ่ม 19 บาท เปิดบริการให้ทุกท่านวันที่ 25 มีนานี้จ้า  (อ่าน 10894 ครั้ง)
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2010, 21:20:55 »

เคยไปครั้งหนึ่งค่ะ กะใครบางคน ร้องไห้

อร่อยดีค่ะ ชอบเต้าหู้อ่ะ น้ำจิ้มก็ดีค่ะ

แต่ตอนนี้ไม่รู้จะไปกะใครดีอ่ะ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
My_Boss
ระดับ ป.ตรี

ผู้ที่ปองร้ายต่อมิตร ถือเป็นผู้ที่ทราม

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 11:28:42 »

ขอโทษครับเรื่องความสะเพร่าและทำให้ไม่สะดวก จะแก้ไขใหม่ครับตอนนี้ยุ่งจริๆ เครียดมากด้วย ทำคนเดียวอะครับไหนจะงาน เล่นดนตรีใรผับกลางคืนอีก ไม่สะดวกต้องการอะไร บอกผม และพนักงานได้เลยครับ

ส่วนน้ำจิ้ม แถมให้ครับ บางทีพนักงานคงลืมบอกว่าแถมให้ชุดแรก ที่เขียนมาผมไม่คิดตังให้ครับ

ปล.ตอนนี้ทำงานหนักจนมือข้างขวาเดี้ยงแล้วครับต้องใส่เฝือกนิ้ว ขอโทษครับวันหลังมาขอช่วยแนะนำผมครับ ผมมือใหม่

อ้อ 21 นี้ ร้านครบรอบ1ปี ลด 50เปอร์เซน นะครับ

จองไปสิบที่  เดินเข้าร้านเขียนหน้าร้านว่าลุ้นรับ 50% จะไม่ทานก็จองไว้แล้ว
ทานเสร็จ จับฉลาก ได้ลด 15%
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กันยายน 2010, 11:33:31 โดย ลิงซน » IP : บันทึกการเข้า
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 11:54:07 »

เคยไปครั้งหนึ่งค่ะ กะใครบางคน ร้องไห้

อร่อยดีค่ะ ชอบเต้าหู้อ่ะ น้ำจิ้มก็ดีค่ะ

แต่ตอนนี้ไม่รู้จะไปกะใครดีอ่ะ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไปกับ อิอิ มั้ยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
แปดมอมอ ภาพยนตร์
มัธยม
**

ภาพยนตร์อิสระ

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 16:13:58 »

ขอโทษครับเรื่องความสะเพร่าและทำให้ไม่สะดวก จะแก้ไขใหม่ครับตอนนี้ยุ่งจริๆ เครียดมากด้วย ทำคนเดียวอะครับไหนจะงาน เล่นดนตรีใรผับกลางคืนอีก ไม่สะดวกต้องการอะไร บอกผม และพนักงานได้เลยครับ

ส่วนน้ำจิ้ม แถมให้ครับ บางทีพนักงานคงลืมบอกว่าแถมให้ชุดแรก ที่เขียนมาผมไม่คิดตังให้ครับ

ปล.ตอนนี้ทำงานหนักจนมือข้างขวาเดี้ยงแล้วครับต้องใส่เฝือกนิ้ว ขอโทษครับวันหลังมาขอช่วยแนะนำผมครับ ผมมือใหม่

อ้อ 21 นี้ ร้านครบรอบ1ปี ลด 50เปอร์เซน นะครับ

ยังไงครับไม่เข้าใจที่บอกแต่วันนั้นก็ขอบคุณนะครับ

จองไปสิบที่  เดินเข้าร้านเขียนหน้าร้านว่าลุ้นรับ 50% จะไม่ทานก็จองไว้แล้ว

My_Boss
ระดับ ป.ตรี

ผู้ที่ปองร้ายต่อมิตร ถือเป็นผู้ที่ทราม

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 20:02:01 »

ยังไงครับไม่เข้าใจที่บอกแต่วันนั้นก็ขอบคุณนะครับ

ลด 50% แล้วทำไมผมถึงได้ลดแค่ 15%ล่ะครับ ตอนโทรไปจองผมถามว่าวันนี้ลด 50%ใช่ไหมก็ตอบว่าใช่  แล้วทำไมผมได้ลดแค่ 15%  ถ้าข้างบนพิมพ์ว่าลุ้นรับสูงสุด 50%ผมจะไม่ว่าเลยสักคำ

ผมอ้างถึงกระทู้ที่พิมพ์ว่า  อ้อ 21 นี้ ร้านครบรอบ1ปี ลด 50เปอร์เซน นะครับ

และวันที่18/9/10ผมไปทาน ทางร้านก็บอกว่า 21 นี้ ร้านครบรอบ1ปี ลด 50เปอร์เซน  แล้วทำไมผมได้ลดแค่ 15% ครับ
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2010, 21:57:03 »

ไปกับ อิอิ มั้ยครับ

จะไปตวยก๊ะเจ้า? เดวเลี้ยงหมูจุ่ม
แต่ช่วยออกค่าเบียร์หื้อได้ก่อเจ้า สัก 6 ขวด อิอิ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

" ฉันจะมองแต่ข้อดีของผู้คน เพราะตัวฉันเองก็ไม่ใช่คนที่สมบูรณ์แบบ ฉันจึงไม่บังคับที่จะตรวจสอบข้อผิดพลาดของผู้อื่น " ( Mahatma Gandhi )
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

รับออกแบบเสียงเพราะๆ

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2010, 20:47:52 »

ก็จับได้15 เปอร์ นี่ครับ
คุณโ?รมาถามลูกน้องผมก้ตอบถูกนี่ครับ
วันนั้นก็ไม่เห็นพี่ว่าอะไรนะครับ
ขอโทษที่ไม่ละเอียดนะครับ
งั้น อีก 35 เปอร์ พี่มาอีกเดี๋ยวลดให้เลยครับ

ติดตามเพลงใหม่ ซิงเกิลเพลง pop จากพวกเรา พิมพ์ กาดหลวงรูม @youtube.com

http://www.facebook.com/kadlaungroom555
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2010, 00:10:16 »

คุณโ?รมาถามลูกน้องผมก้ตอบถูกนี่ครับ
วันนั้นก็ไม่เห็นพี่ว่าอะไรนะครับ
งั้น อีก 35 เปอร์ พี่มาอีกเดี๋ยวลดให้เลยครับ

คุณเจ้าของร้านบอกแบบนี้ไม่ถูกนะครับ คุณบอกว่าลด 50% ก็ต้องลด 50% ไม่ใช่ว่ามาให้ลูกค้าวัดดวงจับฉลากอีก

ไม่งั้นคุณต้องบอกไปเลยว่าลดสูงสุด 50% ยังพอเข้าใจได้ครับ

คุณมาพูดว่าวันนั้นลูกค้าไม่เห็นว่าอะไร เค้าอาจจะเกรงใจหรือก็ชั่งมันเถอะ คุณพูดไม่ถูกครับ
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2010, 06:43:32 »

ขอบคุณที่ยังนึกถึงร้านเราเลยเข้ามาชี้แนะให้คำแนะนำเรา ขอบคุณครับ

นึกว่าจะไม่มีลูกค้าที่เดินออกจากร้านไปแล้วไม่กลับมานึกถึงเราอีก

เหมือนที่ผมกลับมานั่งเครียดว่า พวกคุณจะกลับมาเป็นครั้งที่2 3 4 อีก

ผมให้และทำดีที่สุดถ้ากลับมาให้ผมบริการอีกผมก็จะทำให้ดีที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้

ติดตามเพลงใหม่ ซิงเกิลเพลง pop จากพวกเรา พิมพ์ กาดหลวงรูม @youtube.com

http://www.facebook.com/kadlaungroom555
My_Boss
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2010, 16:19:30 »

คุณเจ้าของร้านบอกแบบนี้ไม่ถูกนะครับ คุณบอกว่าลด 50% ก็ต้องลด 50% ไม่ใช่ว่ามาให้ลูกค้าวัดดวงจับฉลากอีก

ไม่งั้นคุณต้องบอกไปเลยว่าลดสูงสุด 50% ยังพอเข้าใจได้ครับ

คุณมาพูดว่าวันนั้นลูกค้าไม่เห็นว่าอะไร เค้าอาจจะเกรงใจหรือก็ชั่งมันเถอะ คุณพูดไม่ถูกครับ

ขอบใจที่เข้าใจกันครับ ลด 50%  ไม่ใช่ลุ้นรับ 50%

ส่วนอีก 35% ผมคงไม่เอาล่ะครับ คงไม่เป็นเงินเท่าไหร่หรอก
แค่อยากให้เข้าใจว่า  ลด50% กับลุ้นรับ 50% ไม่เหมือนกันนะครับ

ลด 50% แล้วทำไมผมถึงได้ลดแค่ 15%ล่ะครับ ตอนโทรไปจองผมถามว่าวันนี้ลด 50%ใช่ไหมก็ตอบว่าใช่  แล้วทำไมผมได้ลดแค่ 15%  ถ้าข้างบนพิมพ์ว่าลุ้นรับสูงสุด 50%ผมจะไม่ว่าเลยสักคำ

ผมอ้างถึงกระทู้ที่พิมพ์ว่า  อ้อ 21 นี้ ร้านครบรอบ1ปี ลด 50เปอร์เซน นะครับ

และวันที่18/9/10ผมไปทาน ทางร้านก็บอกว่า 21 นี้ ร้านครบรอบ1ปี ลด 50เปอร์เซน  แล้วทำไมผมได้ลดแค่ 15% ครับ

sunantha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 20:31:27 »

***กินมาแล้วหลายครั้ง!รสชาดยังดีอยู่เสมอ...แจ๋ว
-COLOR_LIFE- กรุงเก่า แกงอร่อย&ค๊อฟฟี่เค็ก
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2010, 23:41:07 »

ไปกินมาไม่กี่วันนี้เหละครับ

ก็อร่อยดีนะครับ

**แต่เสียตรงก้นหม้อ มันแตกร้าว อ่ะครับ

เวลากิน ผมกลัวว่ามันจะแตก ใส่หน้า นะครับ

*** อีกอย่างก็คือ พัดลมครับ มีพัดลมด้านเดียว นั่ง ชิดฝาพนัง  ไม่ได้ พัดลมเรย  น่าจะขยับโต๊ะ หรือเพิ่ม พัดลมตั้งพื้นสักตัวก็ยังดีครับ

แต่โดยรวมแล้วสำหรับผม โอเคครับ ^^
หวังว่า เจ้าของร้านคงไม่ว่ากันนะครับที่มาติชม
ขอบคุณครับ ๆ
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2010, 18:23:19 »

ไปกินมาไม่กี่วันนี้เหละครับ

ก็อร่อยดีนะครับ

**แต่เสียตรงก้นหม้อ มันแตกร้าว อ่ะครับ

เวลากิน ผมกลัวว่ามันจะแตก ใส่หน้า นะครับ

*** อีกอย่างก็คือ พัดลมครับ มีพัดลมด้านเดียว นั่ง ชิดฝาพนัง  ไม่ได้ พัดลมเรย  น่าจะขยับโต๊ะ หรือเพิ่ม พัดลมตั้งพื้นสักตัวก็ยังดีครับ

แต่โดยรวมแล้วสำหรับผม โอเคครับ ^^
หวังว่า เจ้าของร้านคงไม่ว่ากันนะครับที่มาติชม
ขอบคุณครับ ๆ

มันไม่แตกครับ หม้อ มันจะร้าวธรรมดาเพราะเป็นหม้อดิน แต่เคยลองใช้เป็นหม้อเหล็กแล้มันไม่อร่อย เท่าหม้อดินอะครับ  ไงก็แวะมาอุดหนุนนะครับขอบคุณครับ

-COLOR_LIFE- กรุงเก่า แกงอร่อย&ค๊อฟฟี่เค็ก
มัธยม
**

COLORLIFE

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2010, 13:08:54 »

อ่าครับเข้าไจละครับท่าน

แล้วว่างๆจะแวะเข้าไป ^^
fullmoon
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2010, 11:22:27 »

ทุกอย่างโอเคหมดค่ะ ยกเว้นน้ำจิ้ม ...
ไม่ได้หมายความว่าไม่อร่อยนะ อร่อยมาก แต่ให้น้อยนี่สิ เศร้าเลย
ก็เลยไปกินแค่ครั้งเดียว เพราะเราน้อยใจเรื่องน้ำจิ้มอ่ะ เรายิ่งสั่งเยอะซะด้วย น้ำจิ้มที่แถมมาชุดแรกมันไม่พอค่ะ ไม่ก็ขออัพขนาดถ้วยได้มั้ยคะ ได้โปรด แต่เราสั่งยอมเพิ่มแน่นอน ถ้าชุดแรกมันน่าประทับใจอ่ะนะ
แต่ขอบอกว่าอร่อยจริง ๆ ค่ะ สู้ สู้ ค่ะ
เข้าหน้าหนาวแล้ว เตรียมตัวเหนื่อยแต่แถมมาด้วยความรวยแน่นอนค่ะ ^_^
Alony
มัธยม
**

^_____^

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2010, 20:32:28 »

พาเพื่อนสาวไปเลี้ยงวันเกิดย้อนหลังมาค่ะวันนี้

เข้าไปนั่งโต๊ะแรกเลย อิอิ อร่อยเหมือนเดิมค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Natural beauty จำหน่ายเครื่องสำอางจากธรรมชาติ 100%
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2010, 18:34:49 »

ไม่เคยกินเลยค่ะ หมูจุ่ม 19 บาท
เค้าสั่งกันยังไงค่ะ
แล้วที่ร้านมีเมนูอื่นอีกไหมค่ะ
^<หมูช:มวง>^
มัธยม
**

~MSๅด~>~เชีeJSๅe<~

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2010, 20:51:04 »

ผ่านไปวันก่อนคนเยอะมาก ต้องไปลอง ^^ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>>"" ค ว า ม ทุ ก ข์ ... มี ไ ว้ ใ ห้ เ ห็ น .... ไ ม่ ใ ช่ .... มี ไ ว้ ใ ห้ เ ป็ น ......" ""<<<

>>>"" มองเห็นตัวตน เท่ากับ มองเห็นธรรมะ ""<<<
กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 12:11:57 »

พาเพื่อนสาวไปเลี้ยงวันเกิดย้อนหลังมาค่ะวันนี้

เข้าไปนั่งโต๊ะแรกเลย อิอิ อร่อยเหมือนเดิมค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มาทักด้วยสิครับ ผมจำตัวจริงไม่ได้T_T

กาดหลวงรูม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 12:13:02 »

ผ่านทุกวัน แต่ไม่เคยไปกิน แล้วจานละ19บาท ถ้าไปกินค่าใช้จ่ายประมาณเท่าใดเน้อ สัก2 คน
150 ขึ้นไป อิ่มพอดีๆครับ อิอิ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์