เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:00:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากขายของหน้าสนามบินเก่า เชียงราย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากขายของหน้าสนามบินเก่า เชียงราย  (อ่าน 2075 ครั้ง)
Sandee
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2019, 18:02:35 »

รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ ว่าใครพอทราบไหมคะ ว่าถ้าต้องการขายของหน้าสนามบินเก่าและหน้าเซเว่น ใกล้สนามบินเก่าจะต้องสอบถาม หรือเข้าไปติดต่อใครยังไงคะ เราอยากขายของ เวลา 16.00-18.50น. ขายเช่น หมึกย่าง เนื้อย่าง และยำค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2019, 10:03:45 »

หน้าสนามบินเก่า คงหมายถึงหัวสนามด้านโรงแรมพิมาณอินน์ มีลานสวนต้นลีลาวดี
ทางลัดไปตลาดป่าก่อ ผ่านโรงแรมเรดโรส(รื้อหมดแล้ว)
พื้นที่ถนน เป็นที่ให้รถวิ่ง
พื้นที่ ริมถนน เป็นพื้นที่ให้จอดรถ(ชั่วคราว)
พื้นที่สาธารณะ ที่สวน ไว้เข้าไปพักผ่อน
พื้นที่สนามบิน ถ้าไม่เปิด คือเขตหวงห้ามเฉพาะ แต่เปิดให้เข้าไปออกกำลังกายกันได้
พื้นที่ด้านนอกข้างต้น เลยกลายเป็นที่จอดรถ คนมามาก เช้าและเย็น กลายเป็นทำเลทอง
..ที่มาจอด มาจอง มาวางขาย ถามว่าผิดกฎหมาย กฎระเบียบของเทศบาล หรือไม่..?
คงไม่มีใครมาตอบว่า..ถูก...ถ้ามี   หาข้อกฎระเบียบมาอ้างคำตอบด้วยนะครับ
..การค้าขายแบบเร่ขาย จอดจองที่ขาย เป็นการอะลุ้มอะล่วยให้ แต่ไม่ใช่ให้เป็นถาวรทางการ
..เจ้าของกระทู้ ลองไปจอดวางขายสักวันดูสิครับ แล้วจะมีคนมาแสดงความเป็นเจ้าของ
ถามหาค่า.โน่น  นี่   นั่น ..?...หรือไปถามคนที่อยู่ก่อนเป็นส่วนตัวก็ได้ว่า..เป็นเช่นนั้นหรือเปล่า.?
...ไม่รู้ผมตอบตรงคำถามหรือเปล่า..

Sandee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2019, 21:12:05 »

ใช่ค่ะ แถวโค้งเลยรร.อมรอินน์ เลี้ยวขวาไป ก่อนถึงจากรร.พิมานอินน์ ลองเดินไปถามคนที่ขายของแถวนั้น เขาบอกว่า ไม่ให้ขายของปิ้งย่างและยำค่ะ เพราะมีคนมาออกกำลังกาย จะมีผลกระทบมั้งค่ะ แต่ยกเว้นร้านเดิม ที่ตั้งอยู่หน้าสนามบินเก่าเลยค่ะ เขาว่า เจ้านี้เป็นเจ้าเดิมๆ เขาเคยขายมานานแล้ว เลยตั้งใจ ก็เลยงงเหมือนกันค่ะ ว่าใครเป็นคนกำหนดข้อตกลงแบบนี้ค่ะ
lungroon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2019, 20:39:55 »

เค้ามีเจ้าของหมดแล้วครับ เ?ศบาลแบ่งให้บางส่วน อีกส่วนหนึ่งเป็นที่จอดรถยนต์ครับ
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2019, 18:11:09 »

ใช่ค่ะ แถวโค้งเลยรร.อมรอินน์ เลี้ยวขวาไป ก่อนถึงจากรร.พิมานอินน์ ลองเดินไปถามคนที่ขายของแถวนั้น เขาบอกว่า ไม่ให้ขายของปิ้งย่างและยำค่ะ เพราะมีคนมาออกกำลังกาย จะมีผลกระทบมั้งค่ะ แต่ยกเว้นร้านเดิม ที่ตั้งอยู่หน้าสนามบินเก่าเลยค่ะ เขาว่า เจ้านี้เป็นเจ้าเดิมๆ เขาเคยขายมานานแล้ว เลยตั้งใจ ก็เลยงงเหมือนกันค่ะ ว่าใครเป็นคนกำหนดข้อตกลงแบบนี้ค่ะ
อยากขายเหมือนกัน ตามด้วยคนครับ ว่าใครเป็นคนกำหนดข้อตกลง  ลังเล

Sandee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2019, 11:57:56 »

เมื่อวานเราไปถามแม่ค้าว่า ไหนบอกไม่ให้มีควันไฟขึ้น แล้วทำไมคนนั้นถึงขายได้
เขาไม่ตอบเราเลยค่ะ
lungroon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2019, 20:59:42 »

หัวสนาบินห้ามครับ แต่หน้า7-11 อนุญาตขายได้ถึง 22.00 ครับ
หน้า: [1] พิมพ์