เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 ตุลาคม 2019, 13:20:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ศูนย์กลางธุรกิจ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=1025412.0
x
ขณะนี้เรากำลังไลฟ์ คลิกที่นี่เพื่อชม

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  ขาย แอมป์ Mosfet NPE FET 350 วัตต์ และModify PMA 450 วัตต์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขาย แอมป์ Mosfet NPE FET 350 วัตต์ และModify PMA 450 วัตต์  (อ่าน 191 ครั้ง)
taketchaisri
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2019, 17:32:17 »

ขาย แอมป์ Mosfet NPE FET 350 วัตต์ 5,500 พร้อมส่งครับ
   ตัวนี้เสียงดีมากครับ โดยเฉพาะ ใช้ขยายไมโครโฟนเสียงร้องเสียงพูด ชัดใส่ อึ่ม หนา พุ้ง ครบ ซิปๆๆ ขอบอก เพระาเป็น Mosfet เสียงจะคมชัดอึม แต่ต้องดูยี่ห้อด้วยเท่าที่ทดลองใช้มาครับ NPE ถือว่า เขาสุดยอดยอมรับครับเรื่อง แอมป์ โดยเฉพาะ Mosfet หม้อแปลงใหญ่ จะมีพลังในการดูด ไฟ ให้เสียงออกมาเต็มอึ่ม แม้ไฟตก ก็ไม่หวั่น ครับ ดังนั้นคุณภาพ เสียงจะออกมาดีมากครับ ประกอบกับใช้ Mosfet ด้วย Mosfet จะทำให้เสียงออกมาคมชัด เคลีย ใส กริ๊ป ตรงนี้คือข้อดี ของ Mosfet ที่ทำให้เสียงออกมาใส่กริ๊ป ครับ

และ Modify PMA 450 วัตต์ 5,500 พร้อมส่ง เช่นกัน
   ตัวนี้ เป็น Mosfet เช่นกัน คุณภาพพอๆกันกับ NPE ครับ ข้อควรบอก คือ ModiFy Master วอลลุ่ม หมุนแล้ว เสียงออก ดังสุดเลยนะครับ ปรับเบา ดัง ไม่ได้ เพราะฉะนั้น เวลาต่อเล่น ให้ปรับเบาก่อน (ควรเปลี่ยนแต่ผม ขี้เกียจครับ ไปเปลี่ยนเอง)
  ทั้งสองตัวลดให้แล้วและรวมค่าส่งแล้ว เป็นแอมป์ Mono นะครับ แต่เวลาใช้งาน ผมเอาสัญญาณออก L/R แยกลง แอมป์แต่ละตัว ครับ ใช้คู่กัน ใช้งานได้ปกติ ทั้งสองตัว ผมใช้ขับ ข้างละ : ซัปเบสโครงหล่อ 18 นิ้ว 1,000 วัตต์ 1ตู้ กลาง 12 นิ้ว 2 ดอก + แหลม 888 2 ดอก ครับ เสียงฟุ้งสุดยอด ครับ

ฐกฤต  ไชยศรี ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขา ห้าแยกพ่อขุนเม็งราย เลขที่บัญชี 3031301839 โทร 0613317949 (AIS) บ้าน 91 หมู่ 4 ต.ป่าตึง อ.แม่จัน จ.เชียงราย 57110
หน้า: [1] พิมพ์