เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 22:54:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ร้านไหนรับทำเครื่องบ้างครับ ขอพิกัดแถวๆ แม่ลาว ในเมืองครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านไหนรับทำเครื่องบ้างครับ ขอพิกัดแถวๆ แม่ลาว ในเมืองครับ  (อ่าน 1710 ครั้ง)
Sek-songkran
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2019, 11:25:31 »

อยากทำรถลูก53 สกุ๊ปปี้ไอ ขอแบบราคาคนกันเองและขอทำเหนียวๆทนๆหน่อยนะครับ ขอพิกัด แม่ลาว และในเมืองคร้บ
แมงนูน
มัธยม
**

ช่างอ้น ต้นซอย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2019, 20:43:00 »

มีชุดคิทขายเลยน่ะครับ ลูก53 1ชุดคิท ประกอบไปด้วย 1เสื้อสูบเซรามิค2.ลูกสูบ53มิล 3แหวนลูกสูบ4.ประเก็น 5.หัวฉีด10รู เข้าไปดูที่ www.shoppee.co.th พิมพ์คำว่า Honda สกู๊ปปี้ ไอ..ครับ สั่งของ แล้วนำมาให้ช่างประกอบ คิดค่าแรงครับ
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2019, 22:39:37 »

มีชุดคิทขายเลยน่ะครับ ลูก53 1ชุดคิท ประกอบไปด้วย 1เสื้อสูบเซรามิค2.ลูกสูบ53มิล 3แหวนลูกสูบ4.ประเก็น 5.หัวฉีด10รู เข้าไปดูที่ www.shoppee.co.th พิมพ์คำว่า Honda สกู๊ปปี้ ไอ..ครับ สั่งของ แล้วนำมาให้ช่างประกอบ คิดค่าแรงครับ
แล้วพวกฝา ต้องทำไหมครับ
แมงนูน
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2019, 21:09:48 »

ฝาของน้องคงหมายถึงชุดบนฝาสูบ คือชุดลิ้น(วาล์ว) ไม่ต้องทำครับ ทำหมายถึงคว้าน ไส ไม่ต้องครับ แค่ ปรับตั้งระยะวาล์วไอดีไอเสียใหม่ครับ เพราะเมื่อลูกโตขึ้น แรงอัดยิ่งเพิ่มขึ้น ไอดี ไอเสียต้องปรับระยะใหม่ครับ
แมงนูน
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2019, 21:13:30 »

และแนะนำให้ใช้หัวเทียนเบอร์เย็นลงกว่ามาตรฐานเดิม1เบอร์ก็พอครับ  เมื่อแรงอัดเพิ่มมากขึ้นแน่นอนเรื่องความร้อนเพิ่มตามถ้าหัวเทียนยังเป็นหัวเบอร์มาตรฐานเดิมอาจทำให้บอดเร็วกว่าปกติให้ใช้เบอร์ที่เย็นลง
แมงนูน
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2019, 21:18:57 »

ตัวผมแนะนำให้เล่นชุดคิทสำเร็จรูปดีกว่าครับ สำนักดีๆทำขายลง เว็ปแล้วครับ มาตรฐานครับโรงกลึงที่ทำที่ไส เสื้อก็เป็นแบบเซรามิคครับ  ดี ทน รถเดิมส่วนมากกระบอกสูบจะชุบสารทนเสียดสีมา ถ้าเราไปทำเอง ไส ออก คว้าน เสียของครับ วันหน้าใส่กลับไม่ได้ เล่นชุดคิทครับดีกว่า
แมงนูน
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2019, 21:22:52 »

เช่น ยามาฮ่า ซูกิ  กระบอกสูบเป็นแบบชุบสารกันเสียดสีกันรอยทังนั่นครับ เราเอาไปไสไปคว้าน เสื้อเดิมเสียหมดครับ  ผมถึงบอกถ้าจะเล่น เล่นชุดคิทดีกว่าครับ ชุดคิทสมัยนี้ดีครับทนด้วยเป็นเซรามิคครับ ลื่นปืด ทนปั๊บ
แมงนูน
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2019, 21:28:36 »

ตัวอย่าง เช่น mlsaz 150 โดยปกติเป็นลูก 58 59 ครับ เดียวนี้มีชุดคิทวางจำหน่ายในเวป ลาซาด้า ซ๊อปปี้ ครับ เป็นลูก 62-63ครับฝาเดิมครับไม่ต้องทำอะไร แค่อย่างที่บอก ปรับตั้งวาล์วใหม่ หัวเทียนให้เย็นลง1เบอร์
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2019, 20:55:31 »

ตัวอย่าง เช่น mlsaz 150 โดยปกติเป็นลูก 58 59 ครับ เดียวนี้มีชุดคิทวางจำหน่ายในเวป ลาซาด้า ซ๊อปปี้ ครับ เป็นลูก 62-63ครับฝาเดิมครับไม่ต้องทำอะไร แค่อย่างที่บอก ปรับตั้งวาล์วใหม่ หัวเทียนให้เย็นลง1เบอร์
ขอบคุณมากครับ พี่ครับ ในเชียงราย ร้านไหนรับ คว้านลิ้นเร่งเปลี่ยนใบบ้างครับ
แมงนูน
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2019, 20:51:10 »

หน้า ทางเข้าตะวันแดงน่ะ เยี่ยงปั้ม ปตท.
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2019, 08:09:59 »

หน้า ทางเข้าตะวันแดงน่ะ เยี่ยงปั้ม ปตท.
ขอบคุณมากครับพี่
Sirilak yingy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2019, 15:53:35 »

#อู่ตี๋ใหญ่ การาจ
รับซ่อมเครื่อง เบรค ครัช ช่วงล่าง เคาะ ปะ ผุ พ่นสี
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2019, 01:11:46 »

#อู่ตี๋ใหญ่ การาจ
รับซ่อมเครื่อง เบรค ครัช ช่วงล่าง เคาะ ปะ ผุ พ่นสี
มอไซต์รับซ่อมป่ะครับ
หน้า: [1] พิมพ์