เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 19:30:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ปิดรับความเห็น
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปิดรับความเห็น  (อ่าน 1349 ครั้ง)
ปัญญาวุฒิ
เดินต่อไป
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2011, 15:54:17 »

คือพอดีคนที่สนิทชวนไปทำสวนยางที่อุบลครับ

ใครมีประสบการณ์เรื่องความเป็นอยู่ และความเป็นไปได้ในการอยู่อาศัยที่นั่นบ้าง
การไปอยู่ หมายถึง มีสวนยาง ๘๐ ไร่ แล้วเราไปเป็นเจ้าของครับ
ยังไม่ได้ตัดสินใจ แล้วไม่รู้จะถามใคร เลยลองถามที่นี่ดู
เผื่อมีผู้รู้หรือมีประสบการณ์อาจจะบอกได้

เพิ่มเติม  เพิ่มเติม  เพิ่มเติม

ปิดรับความเห็นแล้วครับ

เปลี่ยนใจ ไม่ไปอยู่แล้วครับ เขาย้ายมาอยู่ด้วยแล้ว  : )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 11:05:16 โดย ปัญญาวุฒิ » IP : บันทึกการเข้า

บล็อกเศรษฐี blogger    แบบบ้านน่ารัก
sineenuch
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 11:51:01 »

เราเคยไปอยู่นะ เคยไปเรียนที่ขอนแก่น สี่ปี สนุกมาก จากที่คิดมากก่อนไป ไปอย่างไม่รู้
จะถามใคร(ไม่เคยมีใครที่รู้จักไปอยู่) กลายเป็นว่าสี่ปีที่ไป กลับบ้านแค่ซัมเมอร์เอง(แม่ขอ)
ผู้คนน่ารัก อาหารอร่อยมาก คนอีสานเค้าพูดตรงไปตรงมา จริงใจ ตอนนี้เราก็แต่งงานกะคน
อีสาน แหละ ติดใจทั้งอาหาร และนิสัยค่ะ
INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 14:35:43 »

อิสาน ร้อน ครับปม อีกอย่างเหล้าแพงกว่าบ้านเราอีก แต่สาวๆ น่ารักเหมือนกัน 55+

ส ธนกิจ
ระดับ ป.ตรี

ติดต่อ 084-5789641

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 17:31:41 »

ภาคอีสานกับภาคเหนือ การกิน อยู่ คล้าย ๆ กับคนทางเหนือครับ จ.อุบลเนี่ย เป็นจังหวัดที่น่าอยู่จังหวัดนึงครับ ติดสปป.ลาว เข้าช่องเม็ก ไปปากเซ ผมเคยไปบรรยากาศดีมาก ผู้คนก็ใจดีครับอาหารการกินเยอะแยะ เป็นเมืองท่องเที่ยว อ.โขงเจียม ผมเคยไปตอนปลายปีที่แล้วบรรยากาศดีมาก ถ้าจะทำธุรกิจสวนยางผมคิดว่าคงไปได้ดีครับ

สนใจติดต่อสอบถามรายละเอียด ธนกิจ 084-5789641
ปัญญาวุฒิ
เดินต่อไป
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 19:38:32 »

ขอบคุณทั้งสามความเห็นนะครับ

เรื่องของเรื่องคือไม่แน่ใจทั้งเรื่องคน และบรรยากาศครับ
ไม่เคยไปอยู่(เคยแต่ไปเที่ยวแบบผ่านๆ) แล้วจู่ๆเขาก็ชวนไปอยู่
เลยลังเลครับ

และดูเหมือนจะดีทุกอย่างนะ ยกเว้น เหล้าแพง  ขยิบตา

บล็อกเศรษฐี blogger    แบบบ้านน่ารัก
ManU
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 22:15:29 »

คนอีสานกับคนเหนือนิสัยใจคอคล้ายกัน ผมไปอยู่มาหลายปีตอนนี้กลับมาอยู่บ้านเราแล้ว ขอบอกว่าบ้านเราน่าอยู่กว่าเยอะครับ หลายอย่างที่บ้านเรามีอีสานไม่มี หลายอย่างที่อีสานมีบ้านเราก็มี คนอีสานเสียอีกที่อยากมีอยู่ทางเหนือ ผมไม่รู้ว่าเหตุผลข้อดีอะไรที่ต้องไปทำสวนยางที่นั่น บ้านเราก็ทำได้นี่ครับ
ปัญญาวุฒิ
เดินต่อไป
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2011, 23:52:13 »

คนอีสานกับคนเหนือนิสัยใจคอคล้ายกัน ผมไปอยู่มาหลายปีตอนนี้กลับมาอยู่บ้านเราแล้ว ขอบอกว่าบ้านเราน่าอยู่กว่าเยอะครับ หลายอย่างที่บ้านเรามีอีสานไม่มี หลายอย่างที่อีสานมีบ้านเราก็มี คนอีสานเสียอีกที่อยากมีอยู่ทางเหนือ ผมไม่รู้ว่าเหตุผลข้อดีอะไรที่ต้องไปทำสวนยางที่นั่น บ้านเราก็ทำได้นี่ครับ

มีสองเหตุผลครับ
๑ แฟนเป็นคนที่นั่น
๒ มีคนจะขายสวนยางให้ ปลูกได้หนึ่งปี ๘๐ ไร่ ไร่ล่ะแสน ถูกมาก

แต่ที่ไม่แน่ใจคือ สภาพภูมิอากาศ และอย่างอื่นอีกที่ผมอาจจะไม่รู้ เลยอยากรู้ครับ

Khimmiiz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 16:52:05 »

เราเคยไปอยู่นะ เคยไปเรียนที่ขอนแก่น สี่ปี สนุกมาก จากที่คิดมากก่อนไป ไปอย่างไม่รู้
จะถามใคร(ไม่เคยมีใครที่รู้จักไปอยู่) กลายเป็นว่าสี่ปีที่ไป กลับบ้านแค่ซัมเมอร์เอง(แม่ขอ)
ผู้คนน่ารัก อาหารอร่อยมาก คนอีสานเค้าพูดตรงไปตรงมา จริงใจ ตอนนี้เราก็แต่งงานกะคน
อีสาน แหละ ติดใจทั้งอาหาร และนิสัยค่ะ

ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับ มือเท้าหนักด้วย น้องสาวผมโดนเป็นประจำถ้าไม่ติดว่าพ่อมันเป็นตำรวจผมส่องไปแล้ว ไอ้น้องเขยเทวดา
Black majic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 21:46:47 »

คนอีสานเว้าบ่ม่วนหู แต่จริงใจ เป็นคนขยันขันแข็ง หนักเอาเบาสู้ ฤดูทำนาคนอีสานไปนาก่อนตะวันขึ้น กลับบ้านหลังตะวันตก เท่าที่เคยอยู่มาตอนแรกไม่ค่อยอยากอยู่แต่นานไป ไม่อยากจะจาก  อีสานดิ่นแดนที่แห้ง แต่คนอีสานไม่เคยแห้งแล้งน้ำใจ
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 15:44:30 »

ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับ มือเท้าหนักด้วย น้องสาวผมโดนเป็นประจำถ้าไม่ติดว่าพ่อมันเป็นตำรวจผมส่องไปแล้ว ไอ้น้องเขยเทวดา
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 16:08:44 »

มีสองเหตุผลครับ
๑ แฟนเป็นคนที่นั่น
๒ มีคนจะขายสวนยางให้ ปลูกได้หนึ่งปี ๘๐ ไร่ ไร่ล่ะแสน ถูกมาก

แต่ที่ไม่แน่ใจคือ สภาพภูมิอากาศ และอย่างอื่นอีกที่ผมอาจจะไม่รู้ เลยอยากรู้ครับ

ยิ้มกว้างๆ....แค่เหตุผลข้อแรกก็น่าจะเพียงพอแล้ว.....

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
ham2538
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 20:20:32 »

ผมว่าคนที่จะไปอยู่ถามใจตัวเองดีกว่า ทุกอย่างจะดีจะชั่วที่ตัวเรา ถ้าใจคุณยังลังเลที่จะไปไม่ไปดี ผมว่าอย่าไปดีกว่า

บ้านสวนยาง 122/15 บ.ดงมะตื๋นใหม่ ต.ผางาม อ.เวียงชัย จ.เชียงราย
หน้า: [1] พิมพ์