เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 04:21:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  ใครจะตั้งกระทู้เข้ามาอ่านก่อนนะครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ใครจะตั้งกระทู้เข้ามาอ่านก่อนนะครับ  (อ่าน 42073 ครั้ง)
WWF
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 18:44:13 »

กฏ กติกา ระเบียบ การใช้งานเว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ประจำปี 2554-2555

1.ห้ามโพสล่อลวง ซื้อขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ผิดกฏหมาย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้ขายของโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

2. ห้ามโพสเรื่องราวหรือความคิดเห็นด้านการเมือง รูปนักการเมือง ข้อความหรือเว็บลิงค์ วีดีโอ youtube ที่เชื่อมโยงไปยังเรื่องของการเมืองระดับประเทศในบอร์ดแห่งนี้

3. ทุกความคิดเห็นจะถูกส่งขึ้นระบบโดยอัตโนมัติ เพื่อการแลกเปลี่ยนโดยอิสระ ดังนั้นหากไม่ถูกต้องหรือเหมาะสมผู้ดูแลบอร์ดมีสิทธิ์ที่จะลบได้ทันที

4. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันฯ อันเป็นที่เคารพของพวกเราทุกคน

5. เมื่อสมาชิกทำผิดกติกา โดยสร้างความเดือดร้อน ปั่นป่วน ล่อเป้า โพสกระทู้ด้วยข้อความเดิมๆซ้ำๆกันหลายห้องบอร์ด ผู้ดูแลมีสิทธิ์ที่จะระงับไม่ให้ท่านเข้าใช้งานระบบสมาชิก รวมทั้งลบกระทู้ที่เคยโพสมาในเว็บทิ้งทั้งหมดได้ทันที

6. ผู้ดูแล เว็บบอร์ดเชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอสงวนสิทธิ์ในการ แบน user รวมทั้งลบหรือแก้ไข หรือย้ายกระทู้ทั้งหมด โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ

7. เมื่อกระทู้ถูกพาดพิงถึงบุคคลอื่น และมีผู้เสียหายแจ้งให้ลบข้อมูล ทีมงานจำเป็นต้องลบกระทู้นั้นทิ้งทันที เว้นแต่ว่ากระทู้นั้นจะมีปัญหาต้องเคลียร์กันให้เสร็จก่อน

8.การกล่าวหา ใส่ร้าย ป้ายสี บุคคล องค์กร หน่วยงาน หรือสถานที่ใดๆ มีความผิดตาม พรบ.คอมพิวเตอร์ ท่านจะต้องรับชอบต่อข้อความถ้อยคำที่เขียนทั้งหมด ดังนั้นก่อนจะโพสข้อความใดๆ ให้ไตร่ตรองให้ดี

9.กระทู้ใดมีปัญหา แล้วเจ้าของกระทู้ไม่รับผิดชอบ หรือกลับเข้ามาแ้ก้ไขข้อความให้ผิดเพี้ยนไปจากเดิม เว็บมาสเตอร์ผู้ดูแลบอร์ดมีสิทธิ์ที่จะระงับการใช้งานได้ทุกเวลา

10.ห้ามตอบกระทู้หรือแสดงความเห็นของกระทู้อื่น ที่ีมีแต่คำว่า อัพๆ upๆ ดันๆ หรือใส่แต่ไอคอนอีโมชั่น หากเจอผู้ดูแลบอร์ดมีสิทธิ์ที่จะลบกระทู้ของท่านทั้งหมดที่เคยโพสมาในเว็บนี้ออกทั้งหมด

11.ห้ามโพส Referer เว็บบิทในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ผู้ดูแลบอร์ดมีสิทธิ์ที่จะลบ หรือระงับการใช้งาน user ได้ทันที

12.กระทู้เดียวกันแต่โพสซ้ำๆหลายห้องบอร์ท ผู้ดูแลบอร์ดเจอสามารถลบทิ้งทุกกระทู้หรือระงับการใช้งาน user ได้ทันที

13. ห้ามนำชื่อ เวบไซต์เชียงรายโฟกัส ไปทำกิจกรรมหรืออ้างอิงการทำกิจการใดๆก่อนได้รับอนุญาตจากเวบมาสเตอร์ และเพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายโปรดใช้วิจารณญาณก่อนบริจาคเงินหรือสิ่งของที่เปิดรับบริจาคในแต่ละครั้ง

14. เพื่อไม่ให้เกิดความรำคาญในการอ่านกระทู้กับข้อความที่ใหญ่จนดูเทอะทะ ขอจำกัดให้ใช้ขนาดตัวหนังสือในการพิมพ์แสดงความเห็น ขนาดไม่เกิน 30pt หากใครใช้ใหญ่กว่านี้ขออนุญาตลบข้อความทิ้ง หรือแก้ไข

15 . คำตัดสินของผู้ดูแลเว็บไซต์ ถือเป็นที่สิ้นสุด โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆทั้งสิ้น

*************************กฎเพิ่มติมของห้องครับ****************************
*********ใครที่จะตั้งกระทู้ที่เกี่ยวกับการขายนะครับ ขอให้ปฏิบัติตามนี้นะครับ*********
1. ตั้งแล้วตามกระทู้ด้วยนะครับ ถ้าขายไปแล้วให้เปลี่ยนหัวข้อบอกด้วยว่าขายแล้ว ผมจะได้เคลียร์กระทู้ให้ครับ
2. ให้ลงรูป ราคาสินค้า รายละเอียดสินค้า เบอร์โทรติดต่อกลับ ไว้ให้ครบถ้วนชัดเจน เพื่อง่ายและสะดวกต่อการตัดสินใจของคนซื้อครับ ถ้าไม่ลงจะโดนเตือน ให้เวลา1วัน ยังไม่ลงอีก โดนอุ้มเลยนะครับ
3. ถ้ามีของหลายชิ้น กรุณาลงในกระทู้เดียวกันไปเลยครับ อย่าเบิ้ลกระทู้ด้วยครับ เจอผมจะเตือนก่อน แล้วถ้ายังไม่แก้ไขจะลบครับ
4.ถ้าไม่มีความเคลื่อนไหวของกระทู้ ผ่านไป3เดือน จะเคลียกระทู้เลยนะครับ ถ้ายังขายไม่ได้ มาแล้วไม่พบกระทู้ ให้ตั้งใหม่

*********กระทู้ผลงานหรือประชาสัมพันธ์*************
1. ให้ตั้งเป็นกระทู้ในนามของตัวเองไปเลย 1 กระทู้ พอมีผลงานหรือข้อความประชาสัมพันธ์ให้ลงกระทู้เดิมครับ
2. กระทู้ประชาสัมพันธ์งานต่างๆ ถ้าผ่านพ้นงานไปแล้ว ผมจะเคลียร์กระทู้เลยนะครับ

***********กระทู้หางาน หรือหาสมาชิกวง************
1. โพสแล้วกรุณาตามกระทู้ด้วยนะครับ
2. ถ้าได้งานแล้ว หรือ ได้วงแล้ว กรุณาบอกด้วยนะครับ

ประกาศ ณ วันที่ 7 กรกฎาคม พ.ศ.2554
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2012, 17:04:48 โดย WWF » IP : บันทึกการเข้า
Lovesong
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

"ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก"

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 00:34:34 »

รับทราบครับ ยิงฟันยิ้ม
asia-for-u
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2011, 14:43:29 »

ครับผม..... ยิ้มกว้างๆ

086 730 2938
Twitty1239
ชั้นประถม
*

เด็กดอยที่หลงรักน้ำทะเล~~

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 14:22:23 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เจ้า

สิ่งที่ดีที่สุด  คือ การลืมตาขึ้นมา แล้วพบว่า เรายังมีชีวิตอยู่ค่ะ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 23:30:34 »

รับทราบครับ

nco4433
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2011, 16:12:52 »

รับทราบ รับปฏิบัติ ครับ ยิงฟันยิ้ม
Sleepshake
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2011, 02:22:23 »

ครับ อิๆ ถ้าผมไม่มีแฟนจะขายได้ไหมครับ  ลังเล   ยิ้มเท่ห์
sัaกlเรkwบ
ชั้นประถม
*

ต่างคนต่างมีหน้าที่

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 23:56:50 »

ทราบๆ คับท่าน
Theglockc
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2011, 15:06:09 »

รับทราบ และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ครับ.... ยิ้มเท่ห์
HickGuitar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 11:05:55 »

อ่านละเน้อ น้องบ่าว!!!  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
jaduan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2011, 11:58:39 »

ถ้าจะซื้อ-ขาย อุปกรณ์ดนตรี สามารถตั้งได้ที่นี้เลยใช่ไหมค่ะ
make noise
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 09:04:42 »

ทราบแล้วครับ..สวัสดีคนดนตรีเชียงรายด้วย เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ.
voaojllnj_llsj_llsj
ชั้นประถม
*

lมโaดี้vี้lมๅ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2012, 13:54:36 »

คร๊าฟฟ

dump prs
ชั้นประถม
*

Dump vasabi

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2012, 16:47:58 »

รับทราบครับท่าน
anatolyarmy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 15:16:29 »

ทราบครับผม
sumo F9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 15:18:07 »

คับๆ
kiza_golf
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ไปให้สุด ทุกทางฝัน

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 01:46:39 »

ซะนานกะลังรู้คับผม ยิ้มกว้างๆ

0 8888 6 88 53 / 091 492 6682 ก็อปแก็ป  เชียงราย
วุฒิชัย อินทะรังษี   842-0-11695-5  ธ.กรุงไทย

บ้านป่ายาง แม่คำหลัก 7 แม่จัน เชียงราย
ศึกษารายละเอียดให้ดี ก่อนกดเบอร์นะครับ
kwanbs3
เพราะชีวิตเป็นของเรา
เตรียมอนุบาล
*

เพราะชีวิตเป็นของเรา

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2012, 19:35:04 »

รับทราบครับบ..

ไม่มีอะไร ที่มนุษย์อย่างเราๆ ทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ลงมือทำ
top_zaccur
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 09:54:17 »

รับทราบเช่นกันครับผม   ยิงฟันยิ้ม
chay katano
ตราบใดมีพระจันทร์ ข้าจะก้มหน้าสู้เพื่อเสรี
ชั้นประถม
*

ความอดทน ทำให้ชีวิตดีขึ้น

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 14:10:02 »

ทราบครับท่าน
หน้า: [1] 2 พิมพ์