เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 07:56:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  สัมนาทิศทางการปลูกปาล์มน้ำมันในภาคเหนือ ขอเรียนเชิญทุกท่านที่สนใจ วันที่ 25 ก.ค.นี้ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สัมนาทิศทางการปลูกปาล์มน้ำมันในภาคเหนือ ขอเรียนเชิญทุกท่านที่สนใจ วันที่ 25 ก.ค.นี้ค่ะ  (อ่าน 1470 ครั้ง)
natava
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 18:24:09 »

วันจันทร์ที่ 25 กรกฎาคมนี้ ที่โรงเรียนวิรุณบริหารธุรกิจ VBAC
ลงทะเบียนตั้งแต่เวลา 9.00 น. เป็นต้นไป ฟรีตลอดงานค่ะ
[/size]

สหกรณ์ปาล์มน้ำมันล้านนาได้เชิญดร.พรชัย เหลืองอาภาพงศ์ จากมหาัวิทยาลัยเชียงใหม่ มาเ้ป็นวิทยากรเรื่องโอกาสของปาล์มน้ำมันในภาคเหนือ รวมถึงสหกรณ์จะแนะนำทั้งการปลูก การเก็บเกี่ยว การแปรรูป รวมถึงการพูดคุยกับสมาชิกสหกรณ์ที่เก็บเกี่ยวผลผลิตได้ขายแล้ว แนะนำพันธุ์ปลูก การดูแลด้วยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 19:54:43 โดย natava » IP : บันทึกการเข้า
samson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 22:21:20 »

ขอจองด้วย 1 ที่นั่งครับ มีค่าใช้จ่ายลงทะเบียนเข้าสัมนามั้ยครับหรือลงทะเบียนหน้างานได้เลย เคยได้ยินแต่ชื่ออาจารย์ รศ.ดร. พรชัย เหลืองอาภาพงศ์ ที่เคยสอนอยู่ที่มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ที่หาดใหญ่แต่อาจารย์ท่านมาสอนที่เชียงใหม่หลายปีแล้ว ไม่แน่ใจว่าท่านเดียวกันหรือเปล่า หรือว่าพิมพ์ชื่ออาจารย์ผิดไป ถ้าเป็นคนละท่านก็ต้องขออภัยด้วยครับ สำรองที่นั่งอย่างไรติดต่อจองได้ทางโทรศัพท์ได้หรือไม่ช่วยแจ้งรายละเอียดด้วยครับ ถ้าเป็น รศ.ดร.พรชัย เหลืองอาภาพงศ์ ท่านเคยเขียนหนังสือชื่อ"คัมภีร์ปาล์มน้ำมัน พืชเศรษฐกิจเพื่อบริโภคและอุปโภค" เป็นหนังสือที่เขียนไว้ได้ละเอียดมากครับ แต่ตอนนี้หาซื้อไม่ได้แล้วน่าเสียดายมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 22:25:15 โดย samson » IP : บันทึกการเข้า
natava
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 19:53:41 »

สวัสดีค่ะ สัมนาครั้งนี้ฟรี ไม่จำเป็นต้องสำรองที่นัี่่งด้วยค่ะ
เรื่องชื่อของวิทยากรขอบคุณมากที่ช่วยแก้ให้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 20:11:02 โดย natava » IP : บันทึกการเข้า
samson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2011, 19:50:54 »

กระทู้นี้เงียบเหงาจัง พรุ่งนี้เจอกันครับ
Ameanning
ระดับ ป.ตรี

ฟ้ามืดจึงเห็นดาวสวย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 10:43:21 »

มาเห็นกระทู้นี้ก็สายไปเสียแล้ว ไม่ทราบว่าพอจะมีเอกสารการสัมมนาแจกให้บ้าง
ไหมครับ

samson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 20:57:49 »

มาเห็นกระทู้นี้ก็สายไปเสียแล้ว ไม่ทราบว่าพอจะมีเอกสารการสัมมนาแจกให้บ้าง
ไหมครับ
อยู่แถวใหนครับผมมีอยู่ชุดนึงจะได้ส่งให้ถ้าอยู่ในเมืองก็จะดีมากเลยเพราะเข้าไปในเมืองบ่อยมากครับ
may111
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 14:54:21 »

ขายน้ำมันปาล์มก่อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Somkiatk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 21:23:25 »

คุณ samson ครับ  ผมจะขอถ่ายเอกสารที่แจกในงานสัมมนาได้ไหม?
Ameanning
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 11:45:19 »

ไหมครับ
อยู่แถวใหนครับผมมีอยู่ชุดนึงจะได้ส่งให้ถ้าอยู่ในเมืองก็จะดีมากเลยเพราะเข้าไปในเมืองบ่อยมากครับ

ขอบคุณครับ ผมอยู่ลำปางครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีไฟล์เอกสารสำหรับส่งเมล์ไหมครับ
หากมีค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ผมยินดีนะครับ

samson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 16:24:44 »

คุณ samson ครับ  ผมจะขอถ่ายเอกสารที่แจกในงานสัมมนาได้ไหม?
ต้องขอโทษด้วยครับ พอดีผมให้พี่คนนึงที่อ.พญาเม็งรายไปแล้วครับ ถ้าหากสนใจข้อมูลสามารถเข้าไปโหลดได้จากศูนย์วิจัยและพัฒนาการผลิตปาล์มน้ำมัน มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ตาม link นี้ครับ http://natres.psu.ac.th/researchcenter/palm/book_cpalm.htm ที่ผมมีตอนนี้ก็เป็นเอกสารประกอบการทำวิจัยก็มีหนังสือ คู่มือปลูกปาล์มน้ำมัน ของศูนย์ส่งเสริมการฝึกอบรมเกษตรกร หนังสือคัมภีร์ปาล์มน้ำมันพืชเศรษฐกิจเพื่อการบริโภคและอุปโภคของ รศ.ดร.พรชัย เหลืองอาภาพงศ์(ยืมมาจากห้องสมุดมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง) แล้วก็เอกสารคำแนะนำเรื่องปาล์มน้ำมันของกองส่งเสริมพืชไร่นา กรมส่งเสริมการเกษตรครับ จะหาตำราเกี่ยวกับปาล์มน้ำมันปาล์มในภาคเหนือนี่หายากจริงๆครับ ผมไปดูที่ราชภัฏมีอยู่สามเล่มเป็นเอกสารจากศูนย์วิจัยและพัฒนาการผลิตปาล์มน้ำมัน จาก มอ. เหมือนกัน ที่แม่ฟ้าหลวงมี 2 เล่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 16:31:28 โดย samson » IP : บันทึกการเข้า
samson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 16:33:41 »

ไหมครับ

ขอบคุณครับ ผมอยู่ลำปางครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีไฟล์เอกสารสำหรับส่งเมล์ไหมครับ
หากมีค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ผมยินดีนะครับ
ลองเข้าไปดูตามนี้ครับ http://natres.psu.ac.th/researchcenter/palm/book_cpalm.htm ของศูนยืวิจัยและพัฒนาการผลิตปาล์มน้ำมัน ม.สงขลานครินทร์ครับ
Ameanning
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 18:31:23 »

ไหมครับ

ลองเข้าไปดูตามนี้ครับ http://natres.psu.ac.th/researchcenter/palm/book_cpalm.htm ของศูนยืวิจัยและพัฒนาการผลิตปาล์มน้ำมัน ม.สงขลานครินทร์ครับ

ขอบคุณครับ

Somkiatk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2011, 21:03:55 »

คุณ samson ครับ  ผมจะขอถ่ายเอกสารที่แจกในงานสัมมนาได้ไหม?
ต้องขอโทษด้วยครับ พอดีผมให้พี่คนนึงที่อ.พญาเม็งรายไปแล้วครับ ถ้าหากสนใจข้อมูลสามารถเข้าไปโหลดได้จากศูนย์วิจัยและพัฒนาการผลิตปาล์มน้ำมัน มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ตาม link นี้ครับ http://natres.psu.ac.th/researchcenter/palm/book_cpalm.htm ที่ผมมีตอนนี้ก็เป็นเอกสารประกอบการทำวิจัยก็มีหนังสือ คู่มือปลูกปาล์มน้ำมัน ของศูนย์ส่งเสริมการฝึกอบรมเกษตรกร หนังสือคัมภีร์ปาล์มน้ำมันพืชเศรษฐกิจเพื่อการบริโภคและอุปโภคของ รศ.ดร.พรชัย เหลืองอาภาพงศ์(ยืมมาจากห้องสมุดมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง) แล้วก็เอกสารคำแนะนำเรื่องปาล์มน้ำมันของกองส่งเสริมพืชไร่นา กรมส่งเสริมการเกษตรครับ จะหาตำราเกี่ยวกับปาล์มน้ำมันปาล์มในภาคเหนือนี่หายากจริงๆครับ ผมไปดูที่ราชภัฏมีอยู่สามเล่มเป็นเอกสารจากศูนย์วิจัยและพัฒนาการผลิตปาล์มน้ำมัน จาก มอ. เหมือนกัน ที่แม่ฟ้าหลวงมี 2 เล่ม

ขอบคุณครับ

หน้า: [1] พิมพ์