เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:05:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ฝากเตือนคะใครจะเอาเงินลงทุน โรงน้ำ (กับคนขี้โกง)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ฝากเตือนคะใครจะเอาเงินลงทุน โรงน้ำ (กับคนขี้โกง)  (อ่าน 2327 ครั้ง)
phatcha99
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2019, 23:31:41 »

ฝากเตือนคะใครจะเอาเงินลงทุน โรงน้ำ (กับคนขี้โกง)
********ใครรู้จักเขาชวยบอกทีนะคะ*********
---------------------------------------------------------------
เจอมากับตัวหลงเชื่อใจลงทุนโรงน้ำดื่มในเชียงราย
(เจอในเชียงรายโฟกัสนี้ละ)
เจอในเน็ตเห็นโฟสว่าลงทุน เลยน่าสน ติดต่อไป คือคุยดีพูดดี
จะพูดจาว่าชวนมาลงทุน แนะนำให่เราเอาเงินให้เขาหมุนก่อน
แล้วมีกิจการจริง เป็นหลักประกัน
(คือเราก็โง่เองหละไม่คิดว่าหน้าก็ดีมีความรู้จะเป็นคนขี้โกง)
พอเอาเงินเราไปหมุนเราติดต่อไปแล้วก็หายไปเลย ไม่ติดต่อ
คือไม่มีไม่หนีไม่จ่าย อยู่สบายทั้งครอบครัว คือถามไป
ตอบกลับมาว่าอยากได้ให้คืนฟ้องเอา(ฟังแล้วขึ้น)
ไม่เหมือนตอนคุยกันแรกๆ ก่อนเอาเงินเขามา
(พอมาหาข้อมูลในเน็ตเหมือนโดนหลายคนด้วย)

***เลยขอเตือนการลงทุนควรศึกษา และลงทุนเองไม่พึ่งจมูกคนอื่นหายใจ
****ใครคิดจะลงทุนกับไอ้นี้ หรือทำธุรกิจด้วยควรพิจราณาดีๆ
*****ไม่อยากให้ใครหลงไปลงทุนอีก ขอโง่แค่คนเดียวก็พอคะ ขอเลขเตือนไว้

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้คนโกงต้องประจาน ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

* 03.jpg (184.56 KB, 1277x653 - ดู 437 ครั้ง.)

* 04.jpg (97.4 KB, 1041x655 - ดู 436 ครั้ง.)

* 02.jpg (68.16 KB, 351x577 - ดู 431 ครั้ง.)

* 01a.jpg (41.45 KB, 317x344 - ดู 446 ครั้ง.)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2019, 00:06:12 »

เคยละ แต่เป็นคนอื่น มีแยะจัง พอละ 555

คำเดียว ไม่รู้จักกันดี อย่าไว้ใจ คำเก่าเขามี สุดท้ายจะจนที่กระเป๋าเราเอง  อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
E@M
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2019, 13:04:25 »

คิดง่ายๆ ถ้าทำแล้วมันรวยได้เงินดี เขาไม่มาบอกเราหรอกคับ
Mangpor^ 0 ^
มัธยม
**

อดีตคือการเรียนรู้ ปัจจุบันคือทำสิ่งที่ดีที่สุด

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2019, 18:01:03 »

น้องก็เคยโดนลักษณะนี้ แต่เป็นการลงทุน การปลูกพืชผลการเกษตร
อันนี้เป็นคนที่รู้จักกันนาน พอสมควรทีเดียว ไปไหนไปกัน เรียกได้ว่า
สนิทมาก พอลงทุนแล้ว ตอนแรกๆๆ ก้ได้นะคะ แต่หลังๆมา หายคะ
อ้าง นู่นนี่ นั่น ตลอด แต่ก็นั่นแหละคะ  ตอนเขาพูดเรื่องผลกำไร เรานี้เก็บ
ฝันเลยว่าจะต้องได้เท่านั้น เท่านี้ เป็นไงล่ะ โดนกับตัวเองเลย

...แต่ว่า โชคดีอย่างนึงคือ เราได้แนะนำเรื่องประกันภัยรถยนต์ให้กับลูกค้า
และก็ใช้โค๊ด ของคนโกงเนี้ยแหละ เลยทำให้เราได้เงินคืน ขาดไปสัก8-9พัน

ก็ถือพ้นเคราะห์ และก้หมดเวรกรรมต่อกัน เข็ดหลาบมากๆๆฟค่า
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2019, 22:27:17 »

มีหลักฐานไหมคะ ถ้ามีแจ้งความค่ะ
ลองศึกษาเกี่ยวคดีฉ้อโกงดูนะคะ

https://m.pantip.com/topic/35277206?
เอาใจช่วยค่ะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2019, 22:32:54 »

ไม่ต้องร้องไห้ค่ะ เราต้องเข้มแข็ง เพราะถ้าเราอ่อนแอคนชั่วจะได้ใจ
ไม่ต้องอายค่ะ คนชั่ว คนเลวสิต้องอาย อายฟ้าอายดินไม่มีปัญญาทำมาหากินสุจริต
เสียชาติเกิดจริงๆ โกรธ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2019, 13:51:27 »

น่าเห็นใจ  ฮืม ตั้งคำถามใว้ เหงื่อไม่ออก ไม่ได้ตังค์

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
phatcha99
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2019, 00:14:33 »

ขอบคุณทุกกำลังและความคิดเห็นคะตอนนี้กำลังดำเนินคดีคะ
รวมช่างเชอร์วิส
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2019, 11:06:38 »

ล่าสุดยังคงประกาศหาคนหลงชื่ออยู่เลยนิครับ  ผมว่านะถามเราไม่ละโมบแล้วพยายามหาเงินด้วยตัวเองแล้วไม่ไปยืมขาใครเดินน่าจะโอกว่านะครับ ผมก็คนนึ่งละที่เคยทั้ง โกงเอง โดนโกงมั้ง  ยืมขาคนอื่นเดิน จนสุดท้ายถึงได้รู้ว่าเดินด้วยขาตัวเองนี้ละดีที่สุด  เรียกว่า  "ประสบการณ์"  ครับ     เอาใจช่วย

วรรณ์ดาน้ำดื่มขายหุ้นโรงงาน3ปี
150000บาท(แบ่งจ่ายได้ครับ)
มีขาส่งทุกวันขายได้ต่อวัน2-3พัน
ออเดอร์ล้นมือมุกวันทำไม่ทัน
สาเหตุที่ขายเพราะ
จะนำเงินมาซื้ออุปกรณ์เพิ่ม
เคลียยอดกันทุกวันได้ตังทุกววัน
บอกคำเดียวว่าคุ้มครับ
สนใจติดต่อ 0894317124 เบ้นครับ
 ที่ตั้ง137 ม9 ต จอมหมอกแก้ว อ.แม่ลาว. ชร

ห้อง นักลงทุน มาอีกแล้ว

รับติดตั้งกล้องวงจรปิด กล้องติดรถยนต์ เครื่องแสกนนิ้วมือ
รับซ่อมคอมพิวเตอร์ เครื่องชงกาแฟ และอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด
โทร.0993674981 id line chiangraicctv
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2019, 08:45:26 »

ตกใจ
phatcha99
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2019, 17:52:40 »

ขอบคุณคะ
khajornsak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2019, 06:28:35 »

ร้านอยู่ข้างๆๆชุมชนผมนี้แหละครับ ก็ยังแปลกๆใจอยู่   
   ทำไมร้านเงียบจัง. ทำไมร้านเงียบกว่าคนอื่นเขา
phatcha99
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2019, 00:30:57 »

ขอบคุณคะ
girlyducky
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2019, 01:06:51 »

https://www.facebook.com/groups/1704942703060739/

ปรึกษากฏหมายกลุ่มนี้ได้นะคะ
หน้า: [1] พิมพ์