เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 09:11:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  ขอปรึกษาหน่อยครับ เอารถไปซ่อมเกียร์ออโต้ มาแย่กว่าเดิมมากครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอปรึกษาหน่อยครับ เอารถไปซ่อมเกียร์ออโต้ มาแย่กว่าเดิมมากครับ  (อ่าน 338 ครั้ง)
chard555
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2018, 23:54:19 »

ตามหัวข้อครับ ผมเอารถยนต์ไปซ่อมเกียร์ออโต้มาครับ ปรากฏว่า ขับไม่ได้เลยครับ

ก่อนเอาไปซ่อมก็ขับปกติครับแค่เวลาถอยหลังแล้ว เหยียบเบรก มีเสียงนิดหน่อยเอง

ช่างบอกว่าเกิดจากคาสต์เกียร์ บอกค่าซ่อม8000ผมตกลงซ่อมครับ พอไปรับรถมาขับ

ตกอี่กวันขับไม่ได้ตัวD กระพริบ กระพริ กระตุกแรง เอาไปหาช่างอี่กที

ช่างบอกให้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ และเซ็น หมดไปอีก1800บาทครับ

พอผมขับไปจอดที่ทำงานไว้6ชั่วโมง เลิกงานจะกลับ การแย่เหมือนเดิมครับ

มันเกิดจากอะไร แล้วช่างต้องรับผิดชอบรึเปล่าครับ

เพราะเป็นอู่ซ่อมประจำ อู่ค่อนข้างใหญ่พอควร เห็นเป็นอู่ประจำเลยไม่ได้มีบิลอะไรในการซ่อมครับ รถที่เอาไปซ่อมเป็นรถ ซิ้ดตี้zxปี51 ครับ

ขอผู้รู้แนะนำหน่อย นะครับ ขอบพระคุณมากครับ

BestGDz
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2018, 00:04:34 »

ทำอู่ไหนกลับไปอู่นั้นเลยคับ เสียตังแล้วต้องจบคับ อาการเกียร์กระตุก มีเสียง บางทีมันก็ไม่ได้เป็นที่เกียร์คับสำหรับเครื่องตัวนี้
chard555
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2018, 00:11:58 »

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ กลับไปก็รอบที่3แล้วครับ กลัวจะเรียกเก็บ
ค่าซ่อมอีกตอนนี้เสียไปแล้ว9800แต่ อาการแย่กว่าก่อนไปซ่อม
ก่อนซ่อมดีปกติ แค่เวลาถอยแล้วเบรคไว้มันจะดังนิดหน่อย
พอเอาไปซ้อมเท่านั้นแหละครับ ขับไม่ได้เลย ถ้าพรุ่งนี้นี้
อู่ ปฏิเสธ  ควรทำไงดีครับ
chard555
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2018, 14:55:07 »

วันนี้เจ้าของอู่มารับรถเอง เอาไปแก้ไขให้

เปลี่ยนเซ็นให้3ตัวฟรี ตอนนี้ขับนิ่งละครับ

ต้องรอดูอาการต่อไป ว่าจะดีหรือ ว่ากลับมาแย่อีก

ขอขอบพระคุณ ทุกท่านที่ให้คำปรึกษา แนะนำนะครับ

จะกลับมาแจ้ง ให้ทรบ อีกครั้ง นะครับ
หน้า: [1] พิมพ์