เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 16:18:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  ขาย Korg Pa80 : สภาพสวย ใหม่ 28,500 บาท แซมปริ้งได้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขาย Korg Pa80 : สภาพสวย ใหม่ 28,500 บาท แซมปริ้งได้ครับ  (อ่าน 648 ครั้ง)
taketchaisri
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2018, 02:09:34 »

ขาย Korg Pa80 : 28,500 บาท (ไม่รวมการ์ด SamPling นะครับ) (โทร0613317949) โค๊ต คุ้ม ครับ เสียงหนา ใ่ส คม ชัด มีขอบ ดีที่สุด ในบรรดา Pa เลยผมว่านะครับ แน่ๆ ดีกว่า Pa800 Pa900 Pa700 Pa1000 ก้แล้วกัน ขอบอกใเรื่องเนื้อเสียงครับ ทำให้เวลาเล่นสด เสียงจะออกมาแน่น ปึก ขับลำโพง ตึกๆๆ ครับ 1.สภาพดีมากใหม่ ทั้งภายนอกและภายในครับตามรูป บอดี้ คี ทุกอย่างทำจากพลาสติกอย่างดีครับ ปุ่มกดนุ่ม เป็นยางนุ่มมือมากครับ จอใหญ่ ครับ 6 นิ้วเลยครับ ชัด 100 % ไม่มีเส้นขาดนะครับ คีมีสปริงดิงหลัง ของแท้ ไม่เหมือนรุ่น น้องๆ ที่ผ่านมา ที่เด้งโดยลูกยางรอง นำ้หนักเบายกได้สะดวกมากครับ 2.ระบบเสียงออกได้ 4 รู ครับ เลือกออกได้หมดไม่ว่าเสียงประสานแต่ละชิ้น เบส กลองแยกชิ้นออกได้หมดทุกใบครับ ของแต่ละจังหวะ รวมถึง เสียง แต่ละแทรก ทั้ง 1-16 แทรก รวมไปถึง แยกออก ของ เสียงขาเข้า ทั้งเสียงร้อง หรือกีต้า หรือแอฟแฟค ขาเข้า จะให้ออกรูไหนก็ได้ตามใจได้หมดครับ ตั้งเองได้อิสระเสรี ครับ...ว๊าว! ...มันสุดยอดมาก....3.ใส่ HDD ให้แล้ว 60 Gb จุได้เหลือเฟีย มหาศาลครับ จะใส่เท่าไหร่ได้ได้ครับเห็นหมด และใส่ backup +เสียงแซมปริ้ง ของ กลอง ทั้งหมดในโลกที่มีครับ ให้ไป 1 ชุด กลองและเสียงของ Roland Fantom G8 ตัวเป็นแสน เอามาโลดลงเครื่องใช้ได้เลยครับ สำหรับ HDD สามารถถอดด้านหลัง แล้วขันน๊อตฐานยึดลากออกมา ต่อพ่วงกับตัวแปลงสาย USB เสียวเข้าคอม Load Files ต่างๆไม่ว่า Song หรือ จังหวะ มาเก็บใน hDD ได้ไม่มีขีดจำกัดจนกว่าจะจุได้ครับ 4. ใส่ ๊USB. Floppy disk ให้แล้ว ความจุอ่านได้ 1,000 แผ่น 5. ลงจังหวะ ไทย ให้เพียบ ทั้งแบบเป็น เพลงๆ กับ จังหวะพื้นฐาน ต่างๆ บีกิน สามซ่า ตะลุง ม้าย่อง รำวง เชิ้ง ฯลฯ ให้หมดกรูเลยครับ เสียง แต่างเรียบร้อย มีหมด...ไม่ว่า.แอกคอเดียนแซค..แคน..วูด...ขลุ่ย..เปียโน โรแลน N1 Brass YC10 20 30 40 50 Organ M1 D50 ซออู้ Sax TritionLE Organ M1 ขิม ระนาด กีต้า Fender Brass Korg Pa900 Trumpet Korg Pa900 สตริง N364 เปียโน Korg M1 ฯลฯ เป็นต้น 6. นอกจากจะลงทับจังหวะโรงงานได้แล้ว ยังสามารถอ่านเล่นสดๆ จังหวะได้จาก HDD โดยตรงหรือ USB.Floppy ได้ ครับ ดังนั้นจังหวะสามารถลงได้มหาศาลลลลลล ครับหายห่วง..เรื่องความจุ...6. ความสามารถพิเสษเจ้าตัวนี้คือ SamPling ได้ครับ ท่าน ทำได้เหมือน Pa800 และ EA7 หรือ Yamaha ได้ พิเสษคือ อัดตรงลงเครื่องได้เลย ไม่ต้องผ่านคอม หรือโลด นามสกุล Wave มาใช้งานได้เลยครับ ตรงนี้ ผม ยังไม่ได้ โลดลงในเครื่องนะครับ แต่ Sampling ทุกอย่าง เก็บไส่ใน HDD ให้หมดแล้วครับ ลงให้เพราะ กำลังสั่ง เจ้าตัวทด ตัวเสียบ Flash Card อยู่ครับ ซึ่ง จุได้ ตั้งแต่ 16 - 32-64-128 Mb - 256Mb กันเลยทีเดียวครับ เพียบครับ หายากมากครับ Pa80 แทบไม่มีครับ
Link...VDO..ทดสอบ...ครับ..Korg Pa80..
https://drive.google.com/file/d/1plmYdNogiewLnWLcQd3TDuCkmScikc-t/view?usp=sharing
https://drive.google.com/file/d/1egePxAjYh3-iEY1jqf5nPzPEWtv7kGt5/view?usp=sharing

ตัวนี้กำลังสั่งมาจากอีเบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 ตุลาคม 2018, 02:33:50 โดย taketchaisri » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] พิมพ์