เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:29:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ร้านไหนรับซ่อม i Pad Air 2 บ้างครับ.
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านไหนรับซ่อม i Pad Air 2 บ้างครับ.  (อ่าน 146 ครั้ง)
opennm2431
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2018, 06:43:28 »

อาการอยู่ดีๆเครื่องก็ร้อนเปิดไม่ออก ไม่เคยทำตก โดนน้ำ แทบไม่ได้ใข้ด้วยซ้ำ ... พอไปส่งร้าน ร้านเช็ตว่าจอพัง ค่าเปลี่ยน 5,900
•••
มีร้านไหนซ้อมได้โดยวิธีอื่น หรือมีอะไหล่ราคาถูก หรือมือสอง หรือราคาที่ถูกกว่านี้ไหมครับ.
•••
หรือคิดว่าอาจเสียเพราะสาเหตุอื่น.
••••
ราคาอะไหล่ซ่อมสูงมากแทบจะซื้อมือ 2 อีกเครื่องได้เลย (ไม่ได้ว่าร้านนะครับ ว่าราคามันสูงจนแทบไม่คุ้มจะซ่อมครับ)
•••
และอยากได้คำแนะนำว่า ซ่อม / เก็บไว้ / ขายซื้อใหม่ อันไหนจะคุ้มกว่ากันครับผม.
•••
หากร้านไหนมีทางออกให้ผมได้ line/โทร: 088 446 2675 ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 ตุลาคม 2018, 06:53:39 โดย opennm2431 » IP : บันทึกการเข้า
ko-cr
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2018, 08:03:38 »

ipad air2 ราคาเปลี่ยนจอแพง คุณภาพจอที่เป็นอะไหล่มีหลายเกรด ทางที่ดี ขายเป็นอะไหล่ในกลุ่มซื้อขายไอแพด แล้วซื้อใหม่ เป็นตัว 2018 มือ1 หรือมือสองแบบเหลือประกันจะดีกว่า จะใช้ได้อีกนาน เครื่องแรงกว่า รองรับ apple pencil ด้วย ถ้าเปลี่ยนจอ ipad air2 แล้วจะใช้งานได้ 100% หรือเปล่า ใช้งานแล้วจะมีปัญหาหรือเปล่า ถ้าเป็น ipad air2 แบตคงเริ่มเสื่อมแล้ว เพราะออกมานานแล้ว
opennm2431
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2018, 13:26:27 »

ขอบพระคุณครับผม.
torsak2508
midafXD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2018, 16:41:58 »

กำลังซ่อมอยู่ เด๋วได้คืนมาแล้วจะบอกว่าซ่อมที่ไหนใจเย็นๆ

iBeer
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2018, 16:43:28 »

ipad air2 ราคาเปลี่ยนจอแพง คุณภาพจอที่เป็นอะไหล่มีหลายเกรด ทางที่ดี ขายเป็นอะไหล่ในกลุ่มซื้อขายไอแพด แล้วซื้อใหม่ เป็นตัว 2018 มือ1 หรือมือสองแบบเหลือประกันจะดีกว่า จะใช้ได้อีกนาน เครื่องแรงกว่า รองรับ apple pencil ด้วย ถ้าเปลี่ยนจอ ipad air2 แล้วจะใช้งานได้ 100% หรือเปล่า ใช้งานแล้วจะมีปัญหาหรือเปล่า ถ้าเป็น ipad air2 แบตคงเริ่มเสื่อมแล้ว เพราะออกมานานแล้ว
เยี่ยมคับ

>>>ติดต่อที่เบอร์นี้คับ 0839912354<<<

###  iD Line =   ibeer1977n

+++ คนขายอยู่สุราษ ส่งจิง ไรจิงคับ +++
opennm2431
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2018, 18:00:09 »

กำลังซ่อมอยู่ เด๋วได้คืนมาแล้วจะบอกว่าซ่อมที่ไหนใจเย็นๆ
ครับผมขอบคุณครับ
t-mobile
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 ตุลาคม 2018, 11:38:42 »

ตอบตรงๆนะครับ อะไหล่ไอแพดในไทยไม่มีของแท้ครับ มีแต่งานเทียบแท้ ถ้าคุณนำเครื่องเข้าศูนย์ ศูนย์จะตีราคาเทรินเครื้องใหม่ ไม่มีซ่อมครับ

ร้านซ่อมมือถือ t-mobile สามแยกกิ่วพร้าว แม่จัน เชียงราย tel.0874990871 Line/id:t-mobile0871
หน้า: [1] พิมพ์