เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 19:42:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลางซื้อขาย-จักรยาน (ผู้ดูแล: Art_it, Krit_66)
| | | |-+  ร้านจักรยาน STORYWHEEL รับซ่อม,ประกอบ,ขายจักรยานฟิกเกียร์,เสือหมอบ,เสือภูเขา
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 37 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านจักรยาน STORYWHEEL รับซ่อม,ประกอบ,ขายจักรยานฟิกเกียร์,เสือหมอบ,เสือภูเขา  (อ่าน 268060 ครั้ง)
STORY WHEEL
Story Investor
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 17:58:47 »

จากร้าน STORY WHEEL / Bicycle Service / in Chiang Rai ครับ
ยินดีให้บริการครับสำหรับชาวเชียงราย และบริการจัดส่งทั่วประเทศครับ
story wheel bicycle service
บริการของร้านมีดังนี้

1.รับซ่อมบำรุงจักรยาน เสือหมอบ,ฟิกเกียร์,เสือภูเขา,ฯลฯ
2.รับประกอบจักรยานทุกชนิด
3.รับล้างทำความสะอาดรถจักรยาน
4.รับฝากขายอะไหล่จักรยานมือสองทุกชนิด
5.ขายอะไหล่จักรยานเสือหมอบ,เสือภูเขา,ฟิกเกียร์ และอื่นๆ
หรือจะให้ทำอะไรนอกจากนี้ลองมาคุยกันได้ครับ ถ้าทำได้จะทำให้ครับ

รวมรถจักรยานที่ทำ>>>http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=336400

ติดต่อ 089-6325861 ต้น หรือทาง Facebook Add ชื่อ ต้น ภาณุพันธ์ หรือเข้ากลุ่มกับเราที่ www.facebook.com Search ชื่อ story wheel bicycle service
ครับ แล้วเรามีห้องไว้สำหรับคุยเรื่องจักรยานโดยเฉพาะชื่อห้อง STORY WHEEL เลยนะครับ Add เพื่อนมาครับเดี๋ยวผมเชิญเข้าเองครับ จะคุยกันงายขึ้นครับ

สามารถสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับการปั่นจักรยานเพื่อการแข่งขัน หรือปั่นเพื่อสุขภาพ หรือเป็นปัญหาเกี่ยวกับการขี่จักรยาน ได้ทุกคำถามครับ จะตอบให้ทุกคำถามครับ

อยากจะรวมกลุ่มมาปั่นจักรยานด้วยกัน สามารถนัดหมายกันได้ ที่หน้ากลุ่มของ Story Wheel ได้เลยนะครับ เรื่องเส้นทางที่จะขี่ หรืออะไรที่อยากแนะนำ มาพูดคุยกันได้เลยครับ."

และอีกหลายอย่าง แล้วแต่จะสั่งทำครับ ถ้าทำได้ก็จะทำให้ครับ ร้านก็มีเครื่องมือตามที่ต้องใช้งานจริงๆ แต่ก็น่าจะเพียงพอต่อความต้องการของลูกค้าทุกคนครับ
เบอร์ติดต่อ 089-6325861 ต้น หรือ facebook Add ชื่อ ต้น ภาณุพันธ์ ครับ จะคุยกันงายขึ้นครับ
ยินดีให้บริการทุกท่านครับ แผนที่ไปที่ร้านอยู่ด้านล่างครับ ถ้าหาไม่เจอโทรถามอีกทีครับ
Story Wheel Bicycle Service โฉมใหม่..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2015, 10:16:15 โดย STORY WHEEL » IP : บันทึกการเข้า
STORY WHEEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 18:12:58 »

เอาตัวอย่างเล็กๆน้อยๆมาให้ชมกันครับ ยิงฟันยิ้ม

แปลงร่างจาก LA มาเป็น Bianchi KUMA 5500

[size=150]มาตอนแรกแบบนี้เลยครับ..[/size] :mrgreen:

จากเฟรมตัวนี้  ยิงฟันยิ้ม

ทำเสร็จแล้วก็ออกมาแบบนี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

แล้วก็อีกเฟรมครับ ตัวนี้พร้อมแปลงหางปลา ย่นเฟรมด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ทำเสร็จแล้วออกมาเป้นแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม

ใครสนใจอยากได้แบบใหนมาคุยกันได้ครับ พร้อมให้คำปรึกษาครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 00:22:39 โดย STORY WHEEL » IP : บันทึกการเข้า
STORY WHEEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 18:34:12 »

เฟรมเสือหมอบครับ จากเฟรมตัวนี้ครับ TREK 1500 ตัวเก่า :mrgreen:

เสร็จแล้วออกมาเป็นแบบนี้ครับ :mrgreen:

ทุกอย่างทำเองกับมือครับ คันสุดท้ายนี้ลายตัวหนังสือเป็นแอร์บรัช 95% ครับ สติ๊กเกอร์ติดล้อก็รับทำหมดครับ ยิงฟันยิ้ม
STORY WHEEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 20:46:42 »

เอาการแปลหางมาให้ชมกันนิดหน่อยครับ  ยิงฟันยิ้ม
แปลงจากเฟรมหมอบวินเทจ National ครับ

เอาออกให้หมด ยิงฟันยิ้ม

เชื่อมเสร็จตกแต่งแล้วก็ออกมาเป้นแบบนี้ครับ ยิงฟันยิ้ม

ทำสีเสร็จแล้วก็ออกมาสวยแบบนี้ครับ;D

ต่อไปเป็นการตัดตะเกียบให้สั้นลงและให้ล้อชิดมากขึ้น ยิงฟันยิ้ม

ตัดแต่งให้เรียบร้อยเตรียมเชื่อม

เชื่อมแล้วรอตกแต่ง

เรียบร้อย ยิงฟันยิ้ม

ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2011, 17:04:44 »

ดันให้คับอ้ายต้น บอลเองคับ
STORY WHEEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 22:52:39 »

ดันให้คับอ้ายต้น บอลเองคับ

ขอบคุณครับ... ยิงฟันยิ้ม จำได้ครับ
tomtom
ชั้นประถม
*

ใจพร้อม กายพร้อม ปั่นทุกที่ ที่มีทาง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 12:01:34 »

ร้าน อ้ายเขา ใจดีคับ ให้คำปรึกษา ได้ มากๆเลย

ของตกแต่งโดนๆคลิกเลย
อย่ามองคนแค่.การแต่งกาย
nonymz
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 17:21:35 »

ค่าบริการเท่าไรครับเนี่ย แล้วที่ร้านมีเฟรมเสือหมอบถูกๆไหม ครับ อยากได้ ฟิกซ์ ซักคัน อ่ะครับ ^^
ละอ่อนพะเยา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 20:54:40 »

ไปแล้วไม่ผิดหวังคับ เป็นกันเองที่สุดๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
STORY WHEEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2011, 00:36:02 »

เอารูปมาให้ชมกันอีกครับ เฟรมของลูกค้าครับ คันนี้ค่าทำ 3500 บาทครับ(เป็นเฟรมคาบ่อน)

รูปแรกเป็นตัวอย่างจากเจ้าของครับ

รูปที่สองเป็นเฟรมที่ผมทำครับ ไม่เหมือนครับเอาคล้ายๆพอครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ยิงฟันยิ้ม
tomtom
ชั้นประถม
*

ใจพร้อม กายพร้อม ปั่นทุกที่ ที่มีทาง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2011, 12:39:37 »

อยาก ตัด สติกเกอร อยู่ อ้าย แต่ตอนนี้ เอา สติกเกอร์ ไปเล้ย มาติด อิอิ

inca
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2011, 19:18:48 »

ทำสีเสือภูเขาเฉพาะเฟรมเท่าไหร่ครับ

สุราคือยาพิษเติมน้ำแข็งกับโซดาอีกสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
ToR+
มัธยม
**

++ Art Of Life ++

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2011, 19:27:34 »

สายเกียร์ จักยาน la ของผมมันขาด พอมีขายมั้ยครับเดี๋ยวเอาตัวอย่างไปเทียบดูครับ

Even the knowledge of my own fallibility cannot keep me from making mistakes. Only when I fall do I get up again.
 : Vincent Willem van Gogh
STORY WHEEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2011, 23:43:22 »

ทำสีเสือภูเขาเฉพาะเฟรมเท่าไหร่ครับ

ทำสีอย่างเดียวเฉพาะเฟรม 1200 บาทครับ(สีรถยนต์)
ทำสีอย่างเดียวเฉพาะเฟรม+แอร์บรัชตัวหนังสือ 1500-2000 แล้วแต่ลายครับ
STORY WHEEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2011, 23:44:03 »

สายเกียร์ จักยาน la ของผมมันขาด พอมีขายมั้ยครับเดี๋ยวเอาตัวอย่างไปเทียบดูครับ

มีครับใส่ได้ชัวร์ 100% ครับ
rangann5
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 21:04:35 »

ช่วยสนนับสนุน  ยิงฟันยิ้ม ร้านนี้เข้าท่า (ร้านเป็นบ้านพักของเจ้าของเลยไหมครับ หรือเป็นแค่ร้าน)

ระเบียบหาไม่ได้  วินัยหย่อนยาน  กล้าหาญเป็นบ้างวัน  อดทนเป็นบางครั้ง ไม่บ่นไม่มีเลย  555+
tomtom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2011, 00:30:34 »

อ้าย รีบๆทำฟิคเกียร มาขายเน้อคับ เอาถูกๆ อิอิ

STORY WHEEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2011, 13:49:49 »

ช่วยสนนับสนุน  ยิงฟันยิ้ม ร้านนี้เข้าท่า (ร้านเป็นบ้านพักของเจ้าของเลยไหมครับ หรือเป็นแค่ร้าน)

;Dติดห้องนอนผมเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
STORY WHEEL
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2011, 13:51:57 »

อ้าย รีบๆทำฟิคเกียร มาขายเน้อคับ เอาถูกๆ อิอิ

มีแบบสำเร็จรูปด้วยนะครับ สั่งได้ครับราคาที่แนะนำ 6800 บาทขึ้นไปครับ ใช้ได้เลยครับ
ตอนนี้รอของอยู่ครับ ของขาด ยิ้มกว้างๆ
reggaevilla
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2011, 15:45:29 »

รับทำสี ขอบล้อ ก่อครับ ?
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 37 พิมพ์