เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 03:08:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ขออนุญาต ฝากถึงพ่อค้าแม่ค้าที่ขายของนะครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาต ฝากถึงพ่อค้าแม่ค้าที่ขายของนะครับ  (อ่าน 530 ครั้ง)
Kenzae
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 11:33:49 »

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวานได้มีการ การเจรจาตกลงคุยกัน เรื่องสินค้า ตกลงเอาของ แต่พอถึงเวลากลับไม่มาส่งของ เราก็รอรับตั้งแต่ 6 โมงเย็น ถึง 3 ทุ่ม และเงียบหายไป โทรไปไม่มีการรับสาย ไลน์ไปไม่มีการตอบ  และไม่มีการตอบกลับหรือแจ้งเตือนใดๆ  ดีนะที่ยังไม่มีการโอนเงินก่อน  จะขายหรือไม่ขาย ก็ควรไตร่ตรองและคิดดีๆก่อนนะครับ ไม่ใช่คิดจะเงียบก็เงียบ คิดจะทิ้งลูกค้าก็ทิ้งแบบนี้  ฝากเตือน อย่าไปทำใครอิกนะครับ  เขาจะหาว่าไม่มีความรับผิด ไม่มีความเป็นผู้ใหญ่  พูดอะไรใว้ไม่รักษาคำพูด  ผมจะไม่อ้างอิงถึงผู้ขาย และจะไม่ระบุว่าท่านไหน  ให้โอกาสเขาได้ปรับปรุงตนเอง
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 15:26:22 »

กระทู้ไหนเเจ้งมาครับ เดียวจัดศาลไคฟงให้ครับ
โอ เชียงราย
สมาชิกลงทะเบียน
*

083-1535118 Line : uhlala660

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 15:27:03 »

กระทู้ไหนเเจ้งมาครับ เดียวจัดศาลไคฟงให้ครับ

เหนื่อยจริง ๆ ท่านช่วงนี้ สู้ๆ ครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

-รับฝาก- ซื้อ/ขาย ตลอด 24 ชม.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=265716.0
โอ 083-1535118 Line : uhlala660
เพจร้านครับ https://www.facebook.com/PK.Phone.CR/
blackdragoncyber
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 16:50:10 »

ความจริงน่าจะแจ้งเตือนไว้เลยนะครับ จะได้ระวังพ่อค้าแม่ค้ารายนี้
BestGDz
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 17:26:07 »

ผมเองครับ กระทู้ขาย s8 เหตุผลที่ผมไม่ส่งก็คือมันไม่มีความปลอดภัยกับตัวผมเท่าไรครับ มีแค่ไลน์+เบอร์โทร+หน้าบัตรประชาชนเท่านั้น เจ้าของกระทู้ก็บอกกับผมเองว่าถ้าไม่มั่นใจไม่ส่งก็ได้ ไม่มีการโอนมัดจำหรือใดๆให้ผมทั้งสิ้นให้ผมส่งสินค้าก่อนสินค้าถึงมือถึงจะโอนเงิน มูลค่าสินค้าก็หมื่นกว่าบาทมันไม่ใช่สิบบาทยี่สิบบาท หลักประกันก็ไม่มี ไม่มีการต่อรองราคา ไม่ถามเลขบัญชีเลยจนผมต้องส่งเลขบัญชีและแจ้งยอดให้เอง ผมแพคของไปถึงยันขนส่งแล้วครับ แต่เจ้าของกระทู้เลือกให้ผมส่งหรือไม่ส่งก็ได้ตามความสบายใจของผม ผมเลยตัดสินใจเลี้ยวรถกลับ ประวัติผมก็ไม่น้อยส่งถึงมือทุกรายไม่เคยเบี้ยว จะให้ผมฝากความไว้ใจไว้กับบัตรประชาชนใบเดียวมันก็คงน้อยไปคับ ถ้ามันหนักหนาไปจะแบนหรืออะไรยังไงก็ยินดีคับ
ปล.ซื้อ-ขายของออนไลน์เงินมาของไป ถ้าไม่ไว้ใจอย่าซื้อเถอะครับ เน้นรับกับมือดีกว่า ยุคนี้คงไม่อยากมีใครให้ของไปโดยที่ไม่ได้รับเงินหรอกครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

* IMG_20180816_47895.jpg (54.62 KB, 800x600 - ดู 199 ครั้ง.)
BestGDz
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 17:33:56 »

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อวานได้มีการ การเจรจาตกลงคุยกัน เรื่องสินค้า ตกลงเอาของ แต่พอถึงเวลากลับไม่มาส่งของ เราก็รอรับตั้งแต่ 6 โมงเย็น ถึง 3 ทุ่ม และเงียบหายไป โทรไปไม่มีการรับสาย ไลน์ไปไม่มีการตอบ  และไม่มีการตอบกลับหรือแจ้งเตือนใดๆ  ดีนะที่ยังไม่มีการโอนเงินก่อน  จะขายหรือไม่ขาย ก็ควรไตร่ตรองและคิดดีๆก่อนนะครับ ไม่ใช่คิดจะเงียบก็เงียบ คิดจะทิ้งลูกค้าก็ทิ้งแบบนี้  ฝากเตือน อย่าไปทำใครอิกนะครับ  เขาจะหาว่าไม่มีความรับผิด ไม่มีความเป็นผู้ใหญ่  พูดอะไรใว้ไม่รักษาคำพูด  ผมจะไม่อ้างอิงถึงผู้ขาย และจะไม่ระบุว่าท่านไหน  ให้โอกาสเขาได้ปรับปรุงตนเอง
คุณก็ต้องโพสให้แจ่มแจ้งด้วยว่าคุณรอรับของยังไง เราไม่ได้ตกลงส่งให้มือชนมือ คุณอยู่ตั้งแพร่ เงินซักบาทเดียวคุณก็ไม่มีการมัดจำหรือโอนให้ผมเลย จะให้ผมฝากรถตู้ไปดื้อๆ คุณกลัวผมโกงผมก็กลัวคุณโกงเหมือนกัน ถ้ารับกับมือเรื่องอะไรผมจะไม่ส่ง ผมเป็นคนขายของผมก็ต้องการขายของ ไม่มีใครจะเบี้ยวเพราะขี้เกียจมั้งคับถ้าเห็นเงินอยู่ตรงหน้า คิดดีๆครับ คุณเองก็เรื่องเยอะกลัวโน่นกลัวนี่เหมือนกัน พ่อค้าก็มีแต่เสียกับเสียเรื่องอะไรผมจะเอาใจแลกใจกับคนที่ไม่รู้จัก ถ้าเกิดคุณรับของแล้วหายผมจะต้องทำยังไง เงินซักบาทก็ไม่เห็น ลองไตร่ตรองดูเอาครับว่ามันควรรึเปล่า ยิงฟันยิ้ม
postsit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 17:36:02 »

เป็นผมอยากได้ ผมลงทุนขับรถเอาเองทั้งคืนล่ะ ไม่รอสองสามชั่วโมงเหรอ!!

โทร 0835276899 เอ

ใจเขา ใจเราครับ
NOtis
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 17:40:06 »

ถ้าตามเเบบนี้ คนตั้งกระทู้ผิดนะครับให้ส่งของไปก่อนเเล้วโอนให้ทีหลัง เคดิส กระทู้ก็ไม่มี เเบบนี้คนขายไม่ผิดนะครับ รอ เจ้าของกระทู้ชี้เเจ้งอีกที
เอ็มริมกก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 17:53:11 »

เกมส์ผลิก^_^

Kenzae
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 17:54:12 »

ผมเองครับ กระทู้ขาย s8 เหตุผลที่ผมไม่ส่งก็คือมันไม่มีความปลอดภัยกับตัวผมเท่าไรครับ มีแค่ไลน์+เบอร์โทร+หน้าบัตรประชาชนเท่านั้น เจ้าของกระทู้ก็บอกกับผมเองว่าถ้าไม่มั่นใจไม่ส่งก็ได้ ไม่มีการโอนมัดจำหรือใดๆให้ผมทั้งสิ้นให้ผมส่งสินค้าก่อนสินค้าถึงมือถึงจะโอนเงิน มูลค่าสินค้าก็หมื่นกว่าบาทมันไม่ใช่สิบบาทยี่สิบบาท หลักประกันก็ไม่มี ไม่มีการต่อรองราคา ไม่ถามเลขบัญชีเลยจนผมต้องส่งเลขบัญชีและแจ้งยอดให้เอง ผมแพคของไปถึงยันขนส่งแล้วครับ แต่เจ้าของกระทู้เลือกให้ผมส่งหรือไม่ส่งก็ได้ตามความสบายใจของผม ผมเลยตัดสินใจเลี้ยวรถกลับ ประวัติผมก็ไม่น้อยส่งถึงมือทุกรายไม่เคยเบี้ยว จะให้ผมฝากความไว้ใจไว้กับบัตรประชาชนใบเดียวมันก็คงน้อยไปคับ ถ้ามันหนักหนาไปจะแบนหรืออะไรยังไงก็ยินดีคับ
ปล.ซื้อ-ขายของออนไลน์เงินมาของไป ถ้าไม่ไว้ใจอย่าซื้อเถอะครับ เน้นรับกับมือดีกว่า ยุคนี้คงไม่อยากมีใครให้ของไปโดยที่ไม่ได้รับเงินหรอกครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

จริงๆ ทางผู้ขายควรจะแจ้งบอกหรือต้องการมัดจำ เพราะผู้ขายไม่ได้ประสงค์แจ้ง หลักฐานหรืออะไรเพิ่มต่างๆ ผู้ขายไม่ได้ชี้แจงรายละเอียดอื่นใดๆ ที่ทำให้เกิดความสบายใจในการซื้อขาย ไม่ใช่ปฎิเสธการขายด้วยการเงียบ ไม่ตอบไลน์ ไม่รับสาย หายเงียบไปเฉยๆ แบบนี้ทำถูกต้องแล้วหรอ งั้นแสดงว่าคุณไม่ได้สนใจหรือใส่ใจลูกค้าเลย ควรจะบอกควรจะแจ้ง สาเหตุที่ไม่ส่งของ ไม่ใช่ปล่อยให้ผู้ซื้อรอ ผมมีหลักฐานยินดีที่จะแนบ แคปหน้าจอถึงประโยคสุดในไลน์จากทางผู้ขาย ประโยคสุดท้ายที่ได้ติดต่อคุยกัน และตกลงกันเป็นที่เรียบร้อยก่อนจะหายเงียบไป ที่บอกว่าจะส่งของมา ถ้าผมผิดผมยินดีจะเลิกการเป็นสมาชิก ผมก็ซื้อขายในนี้มานาน  ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน เช็คประวัติได้ จากการซื้อขายในเชียงรายโฟกัส 
NG PROTECT
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 18:04:45 »

เอาใจช่วยทั้งสองฝ่าย ขอให้คุยกันด้วยดีนะครับ

NG PROTECT™ Public Company Limited 
Line : N1B2i3
Kenzae
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 18:10:16 »

ขออนุญาตเพิ่มเติม นี้คือประโยคสุดท้าย ( ผมจะส่งละ )+ ( มาถึง ขส เปลื่ยนใจคงไม่ทัน ) ผมมีหลักฐานเพิ่มอิก สำหรับประเด็นนี้ ที่ทำให้ไม่ประทับใจ เพราะผู้ขายไม่แจ้งเตือนใดๆในการไม่ส่งของ แจ้งลูกค้าสักนิดว่าไม่สามารถส่งของได้ก็เข้าใจแล้ว แต่นี้ไม่แจ้งอะไร ไลน์ก็ไม่ตอบ ผมโทรติดต่อไป 3 ก็ไม่รับสาย เพราะผมได้ไปรอรับของ ผู้ขายเองก็ไม่แจ้งไม่บอกไม่กล่าว ที่จะต้องการอะไรเพิ่มเติม คุณผู้อ่าน อ่านเองเถอะครับ ว่าผู้ซื้อ หรือ ผู้ขาย ที่ไม่มีความชัดเจน ในกรณีนี้ ไม่มีเกมส์พลิกอะไรทั้งนั้น มองความ 2 ด้านครับ ( ทักทายบอกกล่าว ขออภัยสักคำ ยังไม่มีน้ำใจ )  เศร้า

* DD607F33-37EB-4912-BEF6-AF632909DBF7.jpeg (207.52 KB, 750x1204 - ดู 186 ครั้ง.)
BestGDz
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 18:10:33 »

จริงๆ ทางผู้ขายควรจะแจ้งบอกหรือต้องการมัดจำ เพราะผู้ขายไม่ได้ประสงค์แจ้ง หลักฐานหรืออะไรเพิ่มต่างๆ ผู้ขายไม่ได้ชี้แจงรายละเอียดอื่นใดๆ ที่ทำให้เกิดความสบายใจในการซื้อขาย ไม่ใช่ปฎิเสธการขายด้วยการเงียบ ไม่ตอบไลน์ ไม่รับสาย หายเงียบไปเฉยๆ แบบนี้ทำถูกต้องแล้วหรอ งั้นแสดงว่าคุณไม่ได้สนใจหรือใส่ใจลูกค้าเลย ควรจะบอกควรจะแจ้ง สาเหตุที่ไม่ส่งของ ไม่ใช่ปล่อยให้ผู้ซื้อรอ ผมมีหลักฐานยินดีที่จะแนบ แคปหน้าจอถึงประโยคสุดในไลน์จากทางผู้ขาย ประโยคสุดท้ายที่ได้ติดต่อคุยกัน และตกลงกันเป็นที่เรียบร้อยก่อนจะหายเงียบไป ที่บอกว่าจะส่งของมา ถ้าผมผิดผมยินดีจะเลิกการเป็นสมาชิก ผมก็ซื้อขายในนี้มานาน  ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน เช็คประวัติได้ จากการซื้อขายในเชียงรายโฟกัส 
ถ้าคำพูดเมื่อวานมันบันทึกเป็นเสียงได้ก็คงมีหลักฐานแล้วแหละคับ ผมขายของทำไมผมจะไม่ถามเรื่องโอนเงินและมัดจำ คุณแจ้งผมอย่างเดียวว่าจะไม่มีการโอนใดๆทั้งสิ้นถ้าของไม่ถึงมือ ผมก็อยากขายกะจะวัดใจไป โทรหาผม 5 โมง ผมก็รีบโคตรๆไปหาซื้อซองกันกระแทกแพคให้คุณอย่างดีตามสั่ง แหวกรถติดไปข่นส่งใหม่อีกไม่ใช่ใกล้ๆ ขนาดผมส่งเลขบัญชีไปให้คุณก็ยังเฉย ไม่มีถามไถ่เรื่องเงินเลย ถ้าผมไม่เปลี่ยนไลน์ไปมาสองสามเครื่องหลักฐานตอนคุยมันคงเยอะกว่านี้ครับ (เหลือแค่รูปไว้เป็นหลักฐานซื้อ-ขาย)

* IMG_20180816_2367.jpg (35.65 KB, 449x600 - ดู 188 ครั้ง.)

* IMG_20180816_27700.jpg (35.83 KB, 449x600 - ดู 187 ครั้ง.)
Kenzae
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 18:19:22 »

ก็ยังยืนยันคำประโยคเดิม ผู้ขาย ไม่รับสาย ไม่ตอบไลน์ ไม่ชัดเจน ไม่แจ้งถึงสาเหตุของการไม่สามารถส่งของและหายเงียบไปเฉยๆ ผมว่ารอทางผู้ใหญ่ ผู้ดูแลเว็บไซต์ ตัดสินประเด็นนี้จะดีกว่า หลักฐานเพิ่มเติมที่ทางผู้ขายแจ้งว่าหาย เปลื่ยนไลน์ไปมา  มาเอาหลักฐานเพิ่มเติมทั้งหมดที่คุยกับผมได้เลยยินดีแจกแจงให้ทั้งหมด ส่วนการแจ้งหลักฐาน ผมเบลอหน้าผู้ขาย เพราะเห็นแก่ผู้ขาย ยังซื้อขายในนี้อิกนาน แต่คุณไม่ได้มีการปิดบังหน้าผู้ซื้อเลย โพสแก่สาธารณะ แต่ยินดี เพราะไม่ได้ผิดอะไร แต่ระวัง พ.ร.บ คอมพิวเตอร์นะครับแค่บอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 18:26:02 โดย Kenzae » IP : บันทึกการเข้า
tokto9592
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 18:50:41 »

เงินไม่มากาไม่เป็น  ฮืม
Kenzae
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 19:30:34 »

จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้นี้  ผมไม่ได้สื่อถึงการที่จะประจานหรือกล่าวในทางที่ไม่ดีต่อผู้ขาย แค่บอกเตือนถึงการซื้อขายเท่านั้น ที่ควรจะมีความจริงใจต่อกัน และกระทู้นี้ก็ไม่ได้บอกถึง ชื่อ นามสกุล หรือเบอร์ติดต่อ หรือกระทู้ ของผู้ขาย ฉะนั้น ผู้ขายร้อนตัวเองที่จะแสดงตัวตนออกมา คงรู้ว่าผิด ต่อการกระทำของตนเองที่ไม่ชัดเจน ไม่จริงใจต่อลูกค้า คิดจะทิ้งก็ทิ้งไม่บอกเลย ตั้งใจที่จะปฎิเสธลูกค้าโดยไม่บอกกล่าวหรือชี้แจงบอกกล่าวอะไร ผมไม่ได้ติดใจเอาความอะไร แต่บอกไว้ก่อนว่าทำแบบนี้ มันไม่ดีครับ อยากขายของแต่ไม่มีความจริงใจ มันไม่ถูกต้อง ควรชัดเจนกว่านี้ ไม่ใช่โยนความผิดให้ลูกค้า เพราะลูกค้าสนใจสินค้าของคุณ ลูกค้าไม่ได้ปล้นคุณ ไม่ได้เอาของคุณมาแล้วไม่จ่ายเงิน ขอให้ผู้ขายตั้งเงื่อนไขขึ้นมาแค่นั้น แต่นี้ไมีมีอะไรเลย คุยกันตกลงเป็นอย่างดี แต่สุดท้าย เงียบเเละหายไปเลย !!  ผมก็นั้งรอสินค้าไปเถอะ ปล่อยให้รอไม่เห็นใจกันเลย โปรดเข้าใจด้วยครับคุณผู้ขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 19:37:41 โดย Kenzae » IP : บันทึกการเข้า
Aphone

Line id 0811638163 โทร 0954497031

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 20:08:08 »

วันหลังซื้อของใครโอนเต็มจำนวนเลยครับ รับรองได้ของแน่ วัดดวงกันไปเลย จับเสือมือเปล่าแบบนี้ผมเป็นคนขายก็ไม่ส่งให้ครับ คนขายรับความเสี่ยงฝ่ายเดียว ขอให้เคลียกันได้ไวไวนะครับ ถ้าต่างฝ่ายไม่ติดใจกันแล้วก็ควรจะต่างขอโทษกันซะแล้วแยกย้ายกันไปทำกิน ไม่อยากงานเข้าวันหลังมาซื้อที่ผมครับ พ่อค้าสายกุศล เป็นคนดีที่สุดใน3โลก สายลุย เน้นคุย ไม่เน้นขาย กำไรไม่สำคัญ มิตรภาพสำคัญกว่า เชื่อผมๆคนดี จริงๆนะ.. ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ติดต่อโทร 0954497031 Line id 0811638163
ฝากติดตามfanpage https://www.facebook.com/pages/Euro-rider/112298928963239?ref=hl
https://www.facebook.com/aphone2524
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 20:09:02 »

วันหลังหากไม่ไว้ใจกันทั้งสองฝ่ายหลังไมค์ผ่านแอดมินได้ครับอันนี้น่าจะชัวกว่านะครับ
แนะนำเฉยๆนะครับ ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
yodsakorn
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2018, 07:13:30 »

ผมว่าที่จริงแจ้งเก็บเงินปลายทางครับน่าจะดีทั้ง2ฝ่าย คนขายบวกค่าส่งก่อนแจ้งยอดให้ลูกค้าว่ากี่บาทตกลงเสร็จก็ส่ง ปณ ems แพร่แค่วันเดียว แล้วเชคออนไลน์ ไปรอรับจ่ายเงิน ช้าหน่อยชัวร์ 2 ฝ่าย

ติดต่อ  090-0355598 line 0801972766  อ.พาน จ. เชียงราย
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2018, 08:39:12 »

ขอโทษนะคับ เป็นผม ผมก็ไม่กล้าส่ง

เอาจริงๆ สังคมทุกวันนี้แทบจะไว้ใจใครไม่ได้เลย

อย่างไงก็ขอให้ทั้งคนเครียร์กันลงตัวคับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์