เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 16:31:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านไหน อร่อย จ่ายสตางค์น้อย :แนะนำ:
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านไหน อร่อย จ่ายสตางค์น้อย :แนะนำ:  (อ่าน 11342 ครั้ง)
"Feel in your CUP"
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 12:34:27 »

ขอแนะนำ "ร้านข้าวต้มบางไทร"ค่ะ....ไม่ว่าจะเป็นอาหารจานเดียว หรือเป็นกับข้าว ก็ถูกค่ะ แต่ละอย่างราคาประมาณ 50 บาท อย่างเช่น ต้มยำกุ้ง หรือแกงป่า อย่างนี้ 50-60 บาทเท่านั้นเอง ไม่เคยเจอค่ะ ตอนนี้กลายเป็นร้านประจำไปแล้วค่ะ

kunchiang16
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

สวยโสดโคตร...น่าฮัก...ฮ่าๆ^__^

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 12:36:56 »

ขอแนะนำ "ร้านข้าวต้มบางไทร"ค่ะ....ไม่ว่าจะเป็นอาหารจานเดียว หรือเป็นกับข้าว ก็ถูกค่ะ แต่ละอย่างราคาประมาณ 50 บาท อย่างเช่น ต้มยำกุ้ง หรือแกงป่า อย่างนี้ 50-60 บาทเท่านั้นเอง ไม่เคยเจอค่ะ ตอนนี้กลายเป็นร้านประจำไปแล้วค่ะ
อยู่ 5 แยกพ่อขุนใช่ป่าวคร๊า ว่างๆจาแวะไปชิมบ้าง

โลกนี้มีคนที่ดีกว่าเราเสมอ  ดังนั้น หยุดเปรียบเทียบตัวเองกับคนอื่น และเป็นตัวเองให้ดีที่สุด...
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2011, 19:07:49 »

ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจช่วยกันแนะนำให้พี่น้องเราได้ อิ่ม อร่อย จ่ายสตางค์น้อย
ยามภาวะข้าวยาก หมากแพง กันครับ ยิงฟันยิ้ม

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
kitty9
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2011, 23:57:31 »

เป็นกระทู้ที่ดีมากคับ  ตอบโจทย์ ภาวะปัจจุบันได้ดีมากคับ
Kai ja
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2011, 17:57:48 »

ร้านนี้เลย คัวหนองปึ๋ง จานใหญ่ เริ่มต้น ยำแซบๆ ราคา 49 บาท จานใหญ่ด้วย มีเมนูปลา โดยเฉพาะ คั่วแห้มกบรสชาติอร่อยมากไม่เหมือนใคร ช่วงนี้มีโปรโมชั่น 11.00-12.00 และ ช่วง 17.00-18.00น.เบียร์ลีโอ 3 ขวด 100 เน้อสำหรับคอเบียร์ ส่วน เบียร์ช้าง 3 ขวด129 ปูอัด 1 จาน แถมยังบรรยากาศดี มีคาราโอเกะร้องฟรีด้วย. รับรองจานใหญ่จิงๆ ข้อบอกคะ 
เหนือฟ้า ยังมีฟ้า...
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2011, 15:43:46 »

ล่าสุดที่เจอมาคือ  ร้านชมบึง

ร้านเล็กๆ เปิดใหม่อยู่ข้างๆ หนองปึ๋ง   รายการอาหารมีไม่มากนัก  แต่ขอบอกว่า  เมนูน่าสนใจหลายรายการ
ราคาก็อยู่ที่ 50 70 90  รสชาดอาหารใช้ได้เลยค่ะ  ทั้งที่เป็นกับข้าว และกับแกล้ม   

แอบกระซิบถามเด็กๆ ที่ร้านบอกว่า  พ่อครัวมาจากร้านซีแอนด์ซีค่ะ  ว่างๆ จะไปรีวิวมาให้ชมกันนะคะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไปลองมาแล้วครับ...อาหารอร่อย โดยเฉพาะเมนูปลา บริการก็ดี...มีคาราโอเกะให้ร้องด้วย อิอิ...
 ยิงฟันยิ้ม
batee8888
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2011, 17:51:24 »

ร้านคัวหนองปึ๋ง และร้านชมบึง พิกัดใกล้เคียงกันอยู่บริเวณอ่างเก็บน้ำหนองปึ๋ง บรรยากาศดีน่านั่งทั้ง 2 ร้านเลยคะ วันนี้ขับรถวนรอบหนองปึ๋ง มีร้านอาหารสวนอาหารตั้งอยู่รอบอ่างเก็บน้ำเยอะมากเลยคะ ใครที่ไม่ค่อยผ่านไปแถวนี้ลองขับรถผ่านไปดูนะคะ
พรุ่งนี้ บาตี จะลอง 1 ร้านก่อนค่ะวันนี้จะเชียร์บอลล์ก่อนนะคะ ยิ้ม
"Feel in your CUP"
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2011, 17:08:55 »

อยู่ 5 แยกพ่อขุนใช่ป่าวคร๊า ว่างๆจาแวะไปชิมบ้าง
อยู่ที่หน้าโรงแรมนิ่มซี่เส็ง ใกล้กับปั๊มน้ำมันเชลล์ศุภมงคลค่ะ

batee8888
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2011, 14:44:50 »

ไปทานอาหารร้านคัวหนองปึ๋ง มาแล้วค่ะ บรรยากาศดีมาก อาหารราคาไมแพงตามที่แนะนำ ขอบคุณนะคะ  จะทะยอยไปทานตามร้านที่สมาชิกแนะนำกันมา วันนี้คิดว่าจะไปทานร้านชมบึง ต่อคะ ยิงฟันยิ้ม
nitipat999
ชั้นประถม
*

casnova

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2011, 19:40:23 »

สเต๊กหน้า  ม.แม่ฟ้าหลวง นะครับ EGO PASTA  รับรองราคาไม่แพงอย่างที่คิด  เมนูราคาในร้าน เริ่มต้นที่ราคา 19  บาท  จร้า  แวะมาชิมกันได้นะคราฟ
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 21:20:19 »

เมนู สเต็กหน้า ม.แม่ฟ้าหลวง น่าสนในราคาเริ่มที่ 19 บาท ราคาประหยัดจริงๆ แต่ขอไปชิมก่อน นะครับ ว่าจะอร่อยจริงหรือไม่ พี่น้องท่านใดไปทานมาแล้วบ้างครับอย่าลีมเอามาเล่าสู่กันแนะนำกันด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
Toy88
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 21:29:29 »

ขอบคุณ พี่น้องเชียงรายโฟกัส ทุกๆ ท่านที่แนะนำร้านต่างๆ เป็นทางเลือกให้พี่น้องเราได้อิ่ม อร่อย และจ่ายสตางค์น้อย ในยุคนี้กันครับ ช่วย ๆ กันครับพี่น้องทางใดที่เราพอจะช่วยเหลือกันแบ่งปันความทุกข์ แบ่งปันความสุขให้กันและกัน ช่วยกันทำ ช่วยกันสร้างสรรค์ครับ ยิงฟันยิ้ม

3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 21:34:13 »

ซุ้มกุ้งเต้นหนองปึ๋งครับ  อาหารอร่อย ราคาประหยัด บรรยากาศ ok น้ำเปล่า น้ำแข็ง ถูกดี ไม่เอาเปรียบลูกค้า   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 21:37:12 »

ข้าวต้มโกดม ราชโยธา ครับ

Toy88
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 00:06:52 »

มีหลายแบบ หลายบรรยากาศให้พี่น้องเราสมาชิกเชียงรายโฟกัส ได้เลือกอร่อย จ่ายสตาค์น้อย กันครับ ยิงฟันยิ้ม

Konto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 00:20:25 »

ซุ้มกุ้งเต้นหนองปึ๋ง ถูก อร่อย เจ้า

บางครั้งโลกก็กว้างเกินไปที่จะอยู่คนเดียว
StayingAlive
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 01:19:38 »

ร้าน ครัวต้นน้ำ ที่อยู่เด่น 5 อะคับ ตรงมาจากมุมไม้ เลยไฟแดง 200เมตร ขวามือ

อาหารตามสั่ง 30 บาท ได้เยอะ อร่อยด้วย บรรยากาศก็ดี  ไปกับแฟนบ่อย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Toy88
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2011, 05:48:09 »

วันที่ 12 สิงหาคม แวะไปทานอาหารช่วง5 โมงเย็น ลูกค้าเต็มร้าน มีทั้งซุ้มแยกเป็นซุ้มละโต๊ะประมาณ เกือบ 10 ซุ้ม เต็มหมด เรือนแพ มี 2 โต๊ะยาวประมาณ 30 คน เต็มอีกตรงลานดนตรีมีระเบียงยื่นไปในหนองน้ำ พอดีลูกค้าลุกกลับเช็คบิลพอดี ก็เลยได้นั่งผมสั่งปลาทับทิมนึ่งมะนาว ปลาทับทิมทอดสมุนไพร คั่วแห้มเอ็นไก่ ปลาดิ้นน้ำขุ่นหม้อไฟทอดมันกุ้ง กุ้งเต้น กุ้งฝอยทอด ข้าวผัดกุ้งจานใหญ่ น้ำ น้ำแข้ง  ทั้งหมด 7คน จ่ายเงินรวมทั้งหมดไม่ถึง 1 พัน ปลาตัวใหญ่ อาหารจานใหญ่ ผมว่าราคาไม่แพงนะ พอดีผมไม่ใช่คนจ่ายเงิน เพื่อนแย่งกันจ่ายเลยไม่ทันดูราคาแต่ละรายการ จ่ายใบละ 1พัน มีเงินทอนมาในถาดเห็นมีใบร้อยคืนมาด้วย สรุปว่าร้านนี้ O.K.  อาหารอร่อย จานใหญ่ ราคาไม่แพง แต่การบริการพนักงานมีน้อยไม่ค่อยทั่วถึงครับ ยิงฟันยิ้ม

Toy88
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2011, 12:16:36 »

วันที่ 12 สิงหาคม แวะไปทานอาหารช่วง5 โมงเย็น ลูกค้าเต็มร้าน มีทั้งซุ้มแยกเป็นซุ้มละโต๊ะประมาณ เกือบ 10 ซุ้ม เต็มหมด เรือนแพ มี 2 โต๊ะยาวประมาณ 30 คน เต็มอีกตรงลานดนตรีมีระเบียงยื่นไปในหนองน้ำ พอดีลูกค้าลุกกลับเช็คบิลพอดี ก็เลยได้นั่งผมสั่งปลาทับทิมนึ่งมะนาว ปลาทับทิมทอดสมุนไพร คั่วแห้มเอ็นไก่ ปลาดิ้นน้ำขุ่นหม้อไฟทอดมันกุ้ง กุ้งเต้น กุ้งฝอยทอด ข้าวผัดกุ้งจานใหญ่ น้ำ น้ำแข้ง  ทั้งหมด 7คน จ่ายเงินรวมทั้งหมดไม่ถึง 1 พัน ปลาตัวใหญ่ อาหารจานใหญ่ ผมว่าราคาไม่แพงนะ พอดีผมไม่ใช่คนจ่ายเงิน เพื่อนแย่งกันจ่ายเลยไม่ทันดูราคาแต่ละรายการ จ่ายใบละ 1พัน มีเงินทอนมาในถาดเห็นมีใบร้อยคืนมาด้วย สรุปว่าร้านนี้ O.K.  อาหารอร่อย จานใหญ่ ราคาไม่แพง แต่การบริการพนักงานมีน้อยไม่ค่อยทั่วถึงครับ ยิงฟันยิ้ม
[/quote
ลืมบอกชื่อร้าน ร้านชื่อ คัวหนองปึ๋ง อยู่บริเวณหนองปึ๋ง ไปทางดอยเขาควาย ครับ ยิงฟันยิ้ม

volumemax
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2011, 12:17:48 »

หมูแพงหันมากินที่ อิ่มละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2014, 21:49:00 โดย volumemax » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์