เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 23:04:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ห้องเก็บกระทู้
| | |-+  แบนไอดีมี 2 ไอดี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แบนไอดีมี 2 ไอดี  (อ่าน 411 ครั้ง)
***4p***
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2018, 13:55:48 »

ถามผู้ดูแลบอร์ด ว่าคุณจะแบนใคร ด้วยเหตุผลอะไร คุณลองดูว่าไอดีอื่นด้วยนะคับว่าเขามีกี่ไอดี ผมเห็นคนที่ประกาศขายรถ ขายของเขาก็มีหลายไอดี จะดูที่เขาคอมคอมเม้นอย่างเดียวไม่ได้ นะคับ อย่าเข้าข้างพวกเดียวกัน ต้องเป็นกลางคับ
จะแบนผมเพราะเรื่องแค่นี้ ก็เชิญคับเพราะบอร์ดเป็นของคุณจะทำอะไรก็ได้ ขอบคุณที่ให้บริการคับ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2018, 15:28:54 »

ใจเย็นๆก่อนก็ได้  น่าจะเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นสักนิดนึงนะครับ 
ผู้ดูแลบอร์ดในนี้มีเกือบ 30 ไอดี ไม่รู้ว่าคนไหนที่ท่านกล่าวถึง

ผู้ดูแลบอร์ดแต่ละคนก็ตรงบางเอียงบ้าง ก็แล้วแต่ว่าจะมองในมุมไหน
ไม่ลองใช้ไอดีที่โพสนี้ไปขอคำชี้แจงดูก่อนเหรอครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
***4p***
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2018, 15:47:59 »

ผมตอบไปในกระทู้ คนขาย ชื่อ gun2010 ละคับ gm ลองเข้าไปอ่านดู หรือ สอบถามคนขายก็ได้คับ ถ้าใครมีเบอร์ดูแลบอร์ด จะโทรไปให้แบนใคร หรือลบข้อความคอมเม้น ก็ได้หรอคับ โดยที่ไม่ถามเรื่องราว และเรื่องที่จะคอมเม้นคนขาย มันก็เป็นเรื่องธรรมดาของคนซื้อ-ขาย มันผิดหรอคับ ผมไม่ได้ไปว่าไปด่าใคร ถ้าผมทำแบบนั้นคุณแบนไปเลย ผมคิดว่าคงไม่มีใครไปทำแบบนั้นหรอคับ
มันก้อโตๆกันแล้ว อย่าที่ gun2010 เขาว่าละคับ คุณไม่ขายก็จบไปละ นี่ไปฟ้องแบนไอดี นี่ผู้ใหญ่เขาทำกันหรอคับ
***4p***
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2018, 20:54:35 »

ผมผิดตรงไหน ช่วยตอบที ตรวจสอบ ทั้งคนซื้อคนขายเลยคับ ถ้าไม่ดีแบนเลยคับ
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2018, 21:27:25 »

ผมตอบคุณไปหมดเเล้วนะครับในpm  ipมันตรงกันเเล้วไปตอบกระทู้คนขายทั้งสองกระทู้เขาเเค่ให้ดูให้หน่อยว่า id เดียวกันมั้ย ซึ่งคุณก็ตอบผมมาเเล้วไม่ใช่หรือว่า ไม่ใช่คนเดียวกันเป็นของเพื่อน เเล้ว ผมไปเเบนคุณตอนไหน ครับ เอ๋ยังไงครับเนี่ยผมตอบคุณไปหมดละ เเล้วก็ไม่ได้โดนเเบนนี้ครับ ไม่ทราบว่าต้องการไรครับ
อันนี้ผมว่าผมเขียน ให้เข้าใจเเล้วนะครับ ส่วนเรื่องเกิดในห้องจิปาถะ ไปจิปาถะนะครับ

ip นะครับ กับ id มันคนละอันนะครับต้องทำความเข้าใจนะครับ ในเมื่อipตรงกันเขาเเจ้งมา ผมก็ถามท่านทางpmว่า คนเดียวกันมั้ย ในเมื่อไม่ใช่ ผมก็เขียน ตักเตือนไว้ ใช่มั้ยครับ ว่าถ้าไม่ใช่ไม่เป็นไร เเต่ถ้าตรวจสอบมาทีหลังเเล้วใช่ต้องตามกฏ ไม่เกียวกับคนขาย เลยผม นี้ งงมากตอนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มิถุนายน 2018, 21:35:44 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า
***4p***
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2018, 21:43:02 »

คนทำงานที่เดียวกัน มันก็ต้องใช้คอมเครื่องเดียวกัน ip เครื่องมันก็ต้องตรงกันเป็นธรรมดาคับ
ผิดที่ผม คนซื้อคับ จบๆๆๆ   ขอบคุณคับ
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2018, 21:55:23 »

คนทำงานที่เดียวกัน มันก็ต้องใช้คอมเครื่องเดียวกัน ip เครื่องมันก็ต้องตรงกันเป็นธรรมดาคับ
ผิดที่ผม คนซื้อคับ จบๆๆๆ   ขอบคุณคับ
นั้นไงคุณไม่เข้าใจผมตอบไปหมดละ ทำงานที่เดียวกันip เดียวกันก็ถูกไงครับ ผมถึงpmถาม ว่า ใช่คนเดียวกันใช้มั้ย ในเมื่อท่านตอบว่าเพื่อน  มันก็จบเเล้วนิครับ ผมก็งง ว่ามาหา ไรว่าใครผิดหรือไม่ผิด
ส่วนการซื้อขายผมตอบคุณไปหมดละครับกฏห้องซื้อขายมีอยู่เเล้ว ก็ซื้อขายจะสมบูรณ์ ก็ต้องเมื่อ คนซื้อติดต่อซื้อขายกันเเล้วตกลงซื้อขายนัดรับของเเล้ว ถือว่าจะสมบูรณ์เเต่เท่าที่ฟังคนขายกะคนอยากซื้อ
พวกคุณยังไม่ได้ตกลงซื้อขายกันหรือนัดซื้อขายกันเลย คุยกันวันนี้ อีกวันโทรไปคุย อีก คนขายเขาไม่ขายราคาที่ตกลงกันเหมือนวานมันก็ถูกเเล้วนะครับ เขาก็มีเหตุผลที่ผมอ่านตามกระทู้ ก็ถูกตามนั้นนะครับ

ส่วนเรื่องเเบน ผมว่ามันหน้าจะจบตั้งเเต่ผมได้รับครับตอบว่า id เพื่อน เเล้วนะครับไม่ทราบว่ายังต้องการไร
ผมว่าผมทำตามขั้นตอน ตรงไปตรงมาเเล้วนะครับpm ถามเเล้วเช๊ค เเล้วเช๊ครายละเอียดดู บ้างท่านไม่ถามนะครับเเบนเลยก็มี ผมว่าผมทำหน้าที่ตรงไปตรงมาละนะเเก้ไข มาหลายกระทู้ละ มีเรื่องให้เเก้ทุกวันนะครับ ไม่ใช่กรณีนี้กรณีเดียว
ส่วนip เขารู้ได้ไง คนที่อยู่มานานก็จะรู้ว่าดูตรงไหน  เพราะบ้างคนสร้างหลายไอดีเพื่อดันกันเองตั้งกระทู้เเล้วเอาตัวอื่นมาดัน นี้ไงครับถึงต้องตรวจสอบ ผมหวังว่าจะเข้าใจนะครับ เมื่อเข้าใจจะได้ย้ายเก็บซะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มิถุนายน 2018, 22:06:13 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์