เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 19:45:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ..มาเล่นเรือบังคับ chiangrai RC-boat racing และข้อมูลดีๆ..
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 20 พิมพ์
ผู้เขียน ..มาเล่นเรือบังคับ chiangrai RC-boat racing และข้อมูลดีๆ..  (อ่าน 99308 ครั้ง)
ปีใหม่
งานเล็กงานใหญ่ รับหมด
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #220 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2011, 21:14:07 »

[quote author=nan CLUB69
ลงข่าวงานแข่งให้แล้วนะครับพี่ๆน้องๆชาวเชียงรายติดตามอ่านได้เลย RC RACING เล่มล่าสุดนี้ครับ วางแผงแว้วววเน้อ ทั้งจังหวัดซื้ออ่านเล่มเดียวล่ะมีโดน 555555 ยิ้มกว้างๆ
[/quote]

..ขอบพระคุณครับบบบ พี่แนน พี่ชายที่แสนดี..ฝันเป็นจริงแล้วววววน่ะพี่น้อง...

..เอ้าๆๆๆๆ พี่ๆน้องๆๆ ใครไปหาซื้อRC RACINGเล่มล่าสุด ช้าหมด อดด้วย น่ะครับ อิอิอิๆๆๆๆๆๆ..

..ทางชมรมเรือบังคับวิทยุบังคับจังหวัดเชียงราย..
..และสมาชิกมีกำลังใจจะพัฒนาวงการเรือบังคับ ต่อไปมากๆเลยครับ..

..ขอขอบคุณพี่แนน RCthai..มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ..

รับซ่อมงานประปา รัวซึม เพิ่มเติมแก้ไข
I love RC
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #221 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 12:17:03 »

[quote author=nan CLUB69
ลงข่าวงานแข่งให้แล้วนะครับพี่ๆน้องๆชาวเชียงรายติดตามอ่านได้เลย RC RACING เล่มล่าสุดนี้ครับ วางแผงแว้วววเน้อ ทั้งจังหวัดซื้ออ่านเล่มเดียวล่ะมีโดน 555555 ยิ้มกว้างๆ

..ขอบพระคุณครับบบบ พี่แนน พี่ชายที่แสนดี..ฝันเป็นจริงแล้วววววน่ะพี่น้อง...

..เอ้าๆๆๆๆ พี่ๆน้องๆๆ ใครไปหาซื้อRC RACINGเล่มล่าสุด ช้าหมด อดด้วย น่ะครับ อิอิอิๆๆๆๆๆๆ..

..ทางชมรมเรือบังคับวิทยุบังคับจังหวัดเชียงราย..
..และสมาชิกมีกำลังใจจะพัฒนาวงการเรือบังคับ ต่อไปมากๆเลยครับ..

..ขอขอบคุณพี่แนน RCthai..มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ..

[/quote]
ไอ่ย๊ะ  วางแผงแล้วก่ะ  ไปซื้อดีก่า  ว่าแต่ ซื้อได้ที่ไหนละนิ ฮืม ฮืม ฮืม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
I love RC
*

« ตอบ #222 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 12:19:08 »

ที่ไหนเหรอพี่ใหม่  สวยแต้
มีมุมให้ช่างภาพก่อหา

""..มีครับพี่ลีดสำหรับช่างภาพ มีให้มุมครอบครัวเลยครับ แยกเป็นซุ้มๆส่วนตัวมากๆ..
..อยู่ทาง สี่แยกบ้านเด่น ทางเข้าหลังร้านเกี๋ยวเตี๋ยวนารี จากถนนใหญ่วิ่งตามทางถนนปูน..
..5กม.ถึงร้านอาหารของพ่อหลวงเลยครับ..

..ที่นี้จะเป็นสนามแข่งที่ 2 ครับ..อิอิ สวยๆๆๆ
อ่านแล้วนึกตามไม่ทัน ไม่ใช่คน พท. อิอิ
I love RC
*

« ตอบ #223 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 21:08:56 »

ซื้อมาแล้วครับหนังสือ บิ๊กซีไม่มี ไปได้เซ็นทรัลมา 1 เล่ม   ได้มาเล่มเดียวเอง
ปีใหม่
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #224 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 22:15:10 »

ซื้อมาแล้วครับหนังสือ บิ๊กซีไม่มี ไปได้เซ็นทรัลมา 1 เล่ม   ได้มาเล่มเดียวเอง

..รูปสวยไหม อ่ะพี่ลีด ผมยังไม่เห็นเลยพี่ จะเหลือให้ผมไหมเนี่ย 555..

รับซ่อมงานประปา รัวซึม เพิ่มเติมแก้ไข
I love RC
*

« ตอบ #225 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 09:45:04 »

..รูปสวยไหม อ่ะพี่ลีด ผมยังไม่เห็นเลยพี่ จะเหลือให้ผมไหมเนี่ย 555..
55++ รูปอ่ะสวยอยู่ แต่รูปคนเยอะมาก ๆ รูปตอนมอบรางวัลอ่ะ รูปเรือมี 1 รูป *0*
ปีใหม่
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #226 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 13:08:40 »

;D555..บอกข่าวดีครับ..

..ตอนนี้ RC RACING ที่โลตัสแม่จัน แม่สาย หมดแล้วน่ะ อิอิอ..
..เช้าได้ผ่านไปส่งของแม่สาย ได้มา 1เล่ม ครับที่โลตัสแม่จัน..
..บ่ายๆพี่ๆบอกหมดแล้ว ในเมืองมีเหลือที่ไหนบ้างครับ บอกฝากสมาชิกด้วยจร้าๆๆ..

I love RC
*

« ตอบ #227 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 13:10:37 »

;D555..บอกข่าวดีครับ..

..ตอนนี้ RC RACING ที่โลตัสแม่จัน แม่สาย หมดแล้วน่ะ อิอิอ..
..เช้าได้ผ่านไปส่งของแม่สาย ได้มา 1เล่ม ครับที่โลตัสแม่จัน..
..บ่ายๆพี่ๆบอกหมดแล้ว ในเมืองมีเหลือที่ไหนบ้างครับ บอกฝากสมาชิกด้วยจร้าๆๆ..
บิ๊กซีไม่มีครับ ไปมาละ ส่วนเซ็นทรัล บนแผงขาย ผมได้มาเล่มสุดท้าย แต่ในสต๊อกไม่รู้นะ
beernew2010
ชั้นประถม
*

« ตอบ #228 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2011, 20:24:41 »

ลงข่าวงานแข่งให้แล้วนะครับพี่ๆน้องๆชาวเชียงรายติดตามอ่านได้เลย RC RACING เล่มล่าสุดนี้ครับ วางแผงแว้วววเน้อ ทั้งจังหวัดซื้ออ่านเล่มเดียวล่ะมีโดน 555555 ยิ้มกว้างๆ[/glow]
ผมจัดแล้วครับสองเล่มเลย ที่บิ๊กซีเชียงรายมีอยู่ครับร้านข้างลานจอดติดร้านเกม
I love RC
*

« ตอบ #229 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 13:46:50 »

อ้าวเหรอ ผมไปซีเอ็ดบุ๊ค มันไม่มี หุหุ
nan CLUB69
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #230 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 15:04:58 »

ว้าวๆๆ รีบๆหาซื้อกันเน้อ หนังสือน่ะ 55555 ยินดีด้วยครับกับชาวเชียงรายครับ สำหรับงานแข่งที่ประสบความสำเร็จด้วยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2011, 15:08:12 โดย nan CLUB69 » IP : บันทึกการเข้า
ปีใหม่
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #231 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2011, 09:25:57 »

ว้าวๆๆ รีบๆหาซื้อกันเน้อ หนังสือน่ะ 55555 ยินดีด้วยครับกับชาวเชียงรายครับ สำหรับงานแข่งที่ประสบความสำเร็จด้วยดี

..หมดแล้วครับพี่แนน 555 เห็นอ. คนึง ถามตัวแทนรับหนังสือมาว่าRC RACINGมาถึงเชียงราย 150 เล่มอ่ะ..
..อ.คนึง ไปถึงร้านเลยเหลืออยู่ 3 เองครับ...อิอิอิ..

.....รอดตายแล้วววววว ตู5555...

..สมาชิก รอฟังข่าวงานแข่ง สนาม2 น่ะครับเร็วๆๆ นี้ครับ..
..มีสมาชิกจาก อ.แม่สาย และ อ.พาน จะมาร่วมแข่งด้วยครับบบบบบบ

ปีใหม่
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #232 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 10:58:17 »

ยิงฟันยิ้ม..ยินดีต้อนรับ สมาชิกจากอ.เทิน ด้วยครับ..
..โมเรือเร็วๆน่ะครับ จะได้มาแข่งด้วยกัน ครับ..อิอิอ

I love RC
*

« ตอบ #233 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 10:59:45 »

ยิงฟันยิ้ม..ยินดีต้อนรับ สมาชิกจากอ.เทิน ด้วยครับ..
..โมเรือเร็วๆน่ะครับ จะได้มาแข่งด้วยกัน ครับ..อิอิอ

เทิง หรือ เทิน พี่   ฮืม
ปีใหม่
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #234 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 14:15:56 »

เทิง หรือ เทิน พี่   ฮืม

555 นั้น อ่ะสิครับพี่ลีด.. ผมก็ไม่แน่ใจ ทางที่จะไปเชียงของอ่ะ ครับ อิอิอิ ผิดแน่เลย..

..วันเสาร์ กับ วันนี้ มีงานแข่งเรือยาว ด้วย..
..ได้รับ การเชิญชวน จากสมาชิกที่แวะมาหาที่ร้าน ให้นำเรือและชมรมไปร่วมงานด้วย..
..แต่ ขออภัย ทุกฝ่ายด้วยครับ เพราะแจ้งสมาชิกไม่ทันจริงๆ ..
..ได้รับข่าว ก็บ่ายๆวันศุกร์ งานเริ่ม วันเสาร์ตอนเช้า ..

..โอกาสหน้าสมาชิกทาง ชมรมเรือบังคับจ.เชียงราย จะไปร่วมสนุกด้วยน่ะครับ..ขอบคุณครับ..

หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #235 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2011, 15:27:26 »

อ.เทิง ครับ

ผมไม่มีเวลาเล่นเลยคุณปีใหม่  แต่รอตกเบิกมาว่าจะอุดหนุนรีโมทคุณปีใหม่สักตัว  เอามาโมใส่เรือจีน 7009 ที่ซื้อมาเล่นแก้เครียดในค่ายอ่ะครับ  กะว่าจะลองโมใส่มอเตอร์กระดุม 2500kv ดู

เงินยังไม่มานี่สิแย่.... แลบลิ้น

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
ปีใหม่
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #236 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2011, 10:18:16 »

อ.เทิง ครับ

ผมไม่มีเวลาเล่นเลยคุณปีใหม่  แต่รอตกเบิกมาว่าจะอุดหนุนรีโมทคุณปีใหม่สักตัว  เอามาโมใส่เรือจีน 7009 ที่ซื้อมาเล่นแก้เครียดในค่ายอ่ะครับ  กะว่าจะลองโมใส่มอเตอร์กระดุม 2500kv ดู

เงินยังไม่มานี่สิแย่.... แลบลิ้น

.. มาเล่นด้วยกันเร็วน๊า ครับ..

ปีใหม่
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #237 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2011, 10:20:39 »

..ยินดีตอนรับ สมาชิกใหม่ครับ เจ้าชายรองเท้าแตะ จากบ้านดู่ อีกท่านครับ..
 เจ๋ง เจ๋ง

เจ้าชายรองเท้าแตะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #238 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2011, 13:08:22 »

..ยินดีตอนรับ สมาชิกใหม่ครับ เจ้าชายรองเท้าแตะ จากบ้านดู่ อีกท่านครับ..
 เจ๋ง เจ๋ง

ขอบคุณที่รับเข้าชมรมครับ ไปดูชมรมเล่นกันเมื่อวานแล้วประทับใจในมิตรภาพครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกันครับ ลืมบอกไปผมชื่อเสกนะครับ ส่วนเรื่องเรือคงซักอาทิตย์หน้าจะเอาเข้าไปให้ทำที่ร้านนะครับ
ปีใหม่
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #239 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2011, 11:52:03 »

..วันอาทิตย์ ที่16 ตุลาคม 2554 .. สนามแข่ง บ้านนางแลใน..
..การแข่งขันเรือบังคับ สนามที่2 ประจำจังหวัดเชียงราย..
..ขอเชิญ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆชาว เชียงราย ทุกท่าน ครับ..

..ทางชมรมฯ จะจัดแข่งขันเรือบังคับวิทยุไฟฟ้า ขึ้นเพื่อเป็นการรวบรวมสมาชิก ชมรมเรือบังคับวิทยุไฟฟ้า..
..ในการแข่งขัน สมาชิกจะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เทคนิค และ การพัฒนาวงการเรือบังคับวิทยุไฟฟ้า จ.เชียงราย..
..
..
..กติกาการแข่งขัน เรือบังคับ จ.เชียงราย..
..อ้อมทุ่น วิ่งจำนวน 5 รอบการแข่งขัน..
..การแข่งขันเป็นแบบโมโต เก็บคะแนนทั้งหมด 3 โมโต..
..โดยการจับฉลากเพื่อจับคู่นักแข่ง (นักแข่งชื่อซ้ำกันอยู่ฮีทเดียวกันไม่ได้ ต้องจับฉลากใหม่ )..
..การแข่งขันแต่ละฮีท จะเรียกชื่อนักแข่งเพื่อลงทำการแข่งขัน รับหมายเลขเรือ 1,2,3,4..
..การแข่งขันนักแข่ง 1 ชื่อจะได้สิทธ์ลงแข่ง 1 ฮีท ต่อ 1 โมโต..
..จำนวนเรือที่ทำการแข่งขัน แบ่งเป็นฮีทล่ะ 3-4 ลำ..
..คะแนนต่อฮีท อันดับ 1=5 ,2=4, 3=3 ,4-2 ..ไม่จบการแข่งขัน นับเป็น 0 คะแนน..
..เมื่อแข่งครบแล้วนำคะแนนแต่ละชื่อมารวมกัน นักแข่งท่านไหนได้คะแนนสูงที่สุดตามลำดับเข้ารอบชิงฯ ต่อไป..
..โดยมี ถ้วยรางวัล ที่ทางชมรมจัดทำขึ้น ให้เป็นกำลังใจเพื่อพัฒนาวงการ เรือบังคับวิทยุไฟฟ้า จ.เชียงราย..

..การแข่งขันจัดเป็น 2 รุ่นดังนี้..

..รุ่นที่ 1.มอเตอร์ไม่เกิน 2500 KV แบตไม่เกิน 12.6 V หรือ แบตลิโพ 3 เซล.....

..รุ่นที่ 2. Open..ไม่กำหนดขนาดของตัวเรือ..ไม่จำกัดKVมอเตอร์และเครื่องยนต์..

..หมายเหตุ..เรือทั้งสองรุ่น ต้องไม่ใช้อุปกรณ์กันคว่ำ ทุกประเภท ขณะทำการแข่งขัน..
..ทางชมรมจะจัดเจ้าหน้าที่ เก็บเรือให้กรณีเรือคว่ำขณะทำการแข่งขัน และ ซ้อม..
..(เพื่อให้นักแข่งทุกท่าน ได้ใช้เทคนิคการบังคับเรือ มากกว่าความเร็วในการแข่งขันครั้งนี้ ครับ)..

..วิธีการสมัคร..
..สมัครได้ที่ กระทู้ นี้ หรือ ในงาน จนถึงเวลา 10.00น ..

..ค่าสมัคร..
..ท่านละ 150 บาทจะได้รับ 2 ชื่อ เพื่อทำการแข่งขันในรุ่น2500 KVแต่ละโมโต..
..ท่านละ 150 บาทจะได้รับ 1 ชื่อ เพื่อทำการแข่งขันในรุ่น Openแต่ละโมโต..

..ทางชมรมเรือบังคับวิทยุไฟฟ้า จ.เชียงราย หวังเป็นอย่างยิ่งว่า..
..การจัดแข่งครั้งนี้ จะเป็นการประชาสัมพันธ์ให้มีผู้ที่สนใจในเรือบังคับวิทยุไฟฟ้ามาเล่น กันมากขึ้น..
..ได้รับการสนับสนุน จาก..
1.บริษัท บุญรอดบริวเบอรี่ จ.เชียงราย
2.บริษัท เอ.พี พานิช จำกัด น้ำมันเครื่อง ปตท.
3.นิตยสาร RC Racing
4.ร้านเชียงรายโมโตครอส
5.ร้าน Peemai RC Relax Shop

..ขอบคุณครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 ตุลาคม 2011, 13:04:27 โดย ปีใหม่ » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 20 พิมพ์