เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 04:11:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  กระทู้หนังแนะนำครับผม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กระทู้หนังแนะนำครับผม  (อ่าน 1163 ครั้ง)
nalismenox
มัธยม
**

สุดท้ายก็กลับมายืนจุดเดิม

« เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2010, 15:23:27 »

ผมเป็นคนชอบดูหนังครับ ดูหนังบ่อยมากๆในสัปดาห์หนึ่งๆ
อย่าถามนะครับว่าดูที่ไหนบ้าง บอกไม่ถูก เอาเป็นว่า ดูเยอะมากอิอิอิ
ดูหลายแนวด้วย บางทีก็ชอบไปดูหนังคนเดียวบ่อยๆ เพราะหนังบางเรื่องเพื่อนไม่ยอมไปดูด้วย
เพราะเป็นหนังผีบ้าง หนังโหดบ้าง

เอาเป็นว่าต่อไปนี้จะพยายามแนะนำหนังดีๆมาให้คนเชียงรายได้ดูกันต่อไปเรื่อยๆนะครับ
อย่างวันนี้ เป็นหนังดี ถึงดีมาก และถูกเสนอเข้าชิงรางวัลออสการ์ด้วย
รายละเอียดน่าสนใจมากนะครับ
ลองดูตัวอย่าง แล้วลองคิดดูว่าหนังเรื่องนี้มีคุณค่ีาพอที่คุณจะหามาชมกันไหม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 10:06:25 โดย เว็บมาสเตอร์ » IP : บันทึกการเข้า
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 00:16:59 »

เป้นหนังสะทอนสังคมปะเดียดนี้ตี้มันกะจายเป็นปัญหาอยู่ทั่วโลกเพราะโลกมันวิ่งไปเร็วลำ!!!!! เศร้า
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 10:02:37 »

เป้นหนังสะทอนสังคมปะเดียดนี้ตี้มันกะจายเป็นปัญหาอยู่ทั่วโลกเพราะโลกมันวิ่งไปเร็วลำ!!!!! เศร้า

ครับผม มันเป็นอีกความบันเทิงหนึ่งน่ะครับ หนังชีวิตมักจะเป็นหนังที่ผมเลือกดูเป็นทางเลือกสุดท้าย
เพราะเครียด แต่เรื่องนี้กลับทำให้ผมอยากดูอ่ะ
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 22:13:04 »

ขอบคุณเว็บมาสเตอร์มากครับผม
ผมไม่รู้ว่าโพส youtube ยังไง ขอบคุณที่เข้ามาแก้ไขให้นะครับ
รบกวนบอกวิธีการที่ถูกต้องด้วย อิอิอิ
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 22:30:59 »

สำหรับเรื่องนี้ เป็นหนังเรื่อง The blind side นำแสดงโดย ซาดร้า บลูด๊อก
หลังจากเจ๊แกแสดงหนังหลากแนวมานาน ในทีสุดก็ได้เข้าชิงสาขานักแสดงนำฝ่ายหญิงกับเขาสักที
สำหรับหนังเรื่องนี้น่าสนใจมากครับ นำเสนอเกี่ยวกับเรื่องปัญหาการเหยียดผิว ชนชั้นสังคม
ลองหาชมตัวอย่างกันได้นะครับ ส่วนจะเข้าฉายเมื่อไหร่ ต้องลุ้นเอา
ชมตัวอย่างครับ

nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 22:34:47 »

สำหรับคอหนังสยองไม่ควรพลาดเด็ดขาดสำหรับหนังแนวซอมบี้ีผีขยี้ไส้ติ่ง!!
เพราะนี่คือหนังรีเมคจากป๊ะป๋าโรมิโอเจ้าของ the night of the living dead!
ขอต้อนรับสู่คืนโหดที่แสนบ้าคลั่งของคนในเมืองเล็กๆ ที่เคยสงบสุข ย้ำ ว่าเคยสงบสุข!
ชมตัวอย่างซะ แล้วอย่าดิ้นรนไปหาดูหล่ะ เพราะหนังยังไม่ฉายในบ้านเรา
แต่ถ้าหาดีๆ ก็มีให้ดูเหมือนกัน อิอิอิ
ชมตัวอย่างเลยครับ!

nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 22:37:12 »

สุดยอดหนังมหากาพย์แห่งปี!!
ขอต้อนรับสู่เทพนิยายกรีกสุดคลาสสิคอีกเรื่องที่คนทั้งโลกรอคอย!!
The Clash of The Titans!! หนังที่คอหนังทุกคนพลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง!
ชมตัวอย่างกันได้เลยครับ ส่วนบ้านเรา(เชียงราย) จะเข้าเมื่อไหร่ อิอิ ไม่รู้เหมือนกัน

nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 22:40:16 »

ปิดท้ายรายการสำหรับวันนี้!!
The Prince of Persia! ว้าว!! อะไรจะขนาดนั้น จากเกมส์สุดฮิตลงบนแผ่นฟิล์มโดยสุดยอดผู้กำกับ
แนวบู๊ล้างผลาญ ผสานกับเทคนิคอันตื่นตาตื่นใจ อะไรจะเยี่ยมไปกว่านี้อีกหล่ะครับพี่น้อง!!
ชมตัวอย่างแล้วนับถอยหลังรอชมกันได้เลย อ่อ หนังแบบนี้ต้องดูในโรงภาพยนตร์ที่เดียว!
GirlNextDoor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 22:52:09 »

เรื่องแรกได้รับรางวัลลูกโลกทองคำด้วยนิ
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2010, 15:41:58 »

สำหรับเรื่องนี้ เป็นหนังเรื่อง The blind side นำแสดงโดย ซาดร้า บลูด๊อก
หลังจากเจ๊แกแสดงหนังหลากแนวมานาน ในทีสุดก็ได้เข้าชิงสาขานักแสดงนำฝ่ายหญิงกับเขาสักที
สำหรับหนังเรื่องนี้น่าสนใจมากครับ นำเสนอเกี่ยวกับเรื่องปัญหาการเหยียดผิว ชนชั้นสังคม
ลองหาชมตัวอย่างกันได้นะครับ ส่วนจะเข้าฉายเมื่อไหร่ ต้องลุ้นเอา
ชมตัวอย่างครับ

แปะตัวอย่างใหม่คับ
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2010, 15:42:39 »

สำหรับคอหนังสยองไม่ควรพลาดเด็ดขาดสำหรับหนังแนวซอมบี้ีผีขยี้ไส้ติ่ง!!
เพราะนี่คือหนังรีเมคจากป๊ะป๋าโรมิโอเจ้าของ the night of the living dead!
ขอต้อนรับสู่คืนโหดที่แสนบ้าคลั่งของคนในเมืองเล็กๆ ที่เคยสงบสุข ย้ำ ว่าเคยสงบสุข!
ชมตัวอย่างซะ แล้วอย่าดิ้นรนไปหาดูหล่ะ เพราะหนังยังไม่ฉายในบ้านเรา
แต่ถ้าหาดีๆ ก็มีให้ดูเหมือนกัน อิอิอิ
ชมตัวอย่างเลยครับ!

แปะตัวอย่างให้ใหม่คับ
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2010, 15:43:22 »

สุดยอดหนังมหากาพย์แห่งปี!!
ขอต้อนรับสู่เทพนิยายกรีกสุดคลาสสิคอีกเรื่องที่คนทั้งโลกรอคอย!!
The Clash of The Titans!! หนังที่คอหนังทุกคนพลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง!
ชมตัวอย่างกันได้เลยครับ ส่วนบ้านเรา(เชียงราย) จะเข้าเมื่อไหร่ อิอิ ไม่รู้เหมือนกัน

แปะให้ใหม่ีนะครับ
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2010, 15:43:52 »

ปิดท้ายรายการสำหรับวันนี้!!
The Prince of Persia! ว้าว!! อะไรจะขนาดนั้น จากเกมส์สุดฮิตลงบนแผ่นฟิล์มโดยสุดยอดผู้กำกับ
แนวบู๊ล้างผลาญ ผสานกับเทคนิคอันตื่นตาตื่นใจ อะไรจะเยี่ยมไปกว่านี้อีกหล่ะครับพี่น้อง!!
ชมตัวอย่างแล้วนับถอยหลังรอชมกันได้เลย อ่อ หนังแบบนี้ต้องดูในโรงภาพยนตร์ที่เดียว!

หน้า: [1] พิมพ์