เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 10:37:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  กลับเข้าค่ายทหาร
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 พิมพ์
ผู้เขียน กลับเข้าค่ายทหาร  (อ่าน 28647 ครั้ง)
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 19:41:12 »

ผมว่าลองเอาตัวย่อ ประจำหน่วยแต่ละหน่วยมาแชร์กันครับ  ผมแปลบะค่อยได้ เพราะเดี๋ยวไม่กี่เดือนผมก็เข้าบรรจุนายสิบแล้ว  เผื่อโดนถามแล้วแปลไม่ได้ จะโดนซ่อม  อิอิ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
Lovesong
ระดับ ป.ตรี
*

"ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก"

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 19:43:46 »

ผมว่าลองเอาตัวย่อ ประจำหน่วยแต่ละหน่วยมาแชร์กันครับ  ผมแปลบะค่อยได้ เพราะเดี๋ยวไม่กี่เดือนผมก็เข้าบรรจุนายสิบแล้ว  เผื่อโดนถามแล้วแปลไม่ได้ จะโดนซ่อม  อิอิ

ว่าที่หมู่  ยิงฟันยิ้ม ยินดีด้วยครับพี่ ว่าแต่บรรจุที่ไหนครับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 19:55:17 »

เป็นนายสิบบรรจุบะดายครับ บะได้เป็น นักเรียนนายสิบ  บรรจุที่ค่าย ขุนเจือง พะเยาครับ
สเมียน ฝ่าย ยุทธโยธา ครับ ยังบะฮู้เลยว่าทำงานเกี่ยวกับอะไร ฮ่วย... แลบลิ้น

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
๋๋P

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 22:43:57 »

เป็นนายสิบบรรจุบะดายครับ บะได้เป็น นักเรียนนายสิบ  บรรจุที่ค่าย ขุนเจือง พะเยาครับ
สเมียน ฝ่าย ยุทธโยธา ครับ ยังบะฮู้เลยว่าทำงานเกี่ยวกับอะไร ฮ่วย... แลบลิ้น

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ดีใจด้วยครับ
เคยอยู่ร้อย ค.หนัก (หนักสมชื่อ) ค่ายขุนเจือง  เมื่อสิบห้าปีที่แล้ว
 สนามบอล ร.17  และต้นไม้รอบๆ   รุ่นผมเป็นผู้บุกเบิก ตอนนี้ท่าจะร่มเย็น
ตอนนั้นน่ะ  ไมยราบ เต็มๆ  ขุดๆ รางน้ำรอบสนามบอล มือแตกกันทุกคน

* 30.gif (14.75 KB, 50x50 - ดู 559 ครั้ง.)
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 23:17:05 »

ผม รุ่น 2/44 ร้อย2 ร.17พัน3 เหมือนกันครับ เจี้ยบครับ

งั้นเราเจอแผน สุรสีห์ 143 ด้วยกันแน่ๆเลยครับ

เหนื่อยแทบตายครับตอนนั้น  ว่าแต่รุ่นผม(เรา)นี่รุ่นซวยครับเจอพม่าเข้าตีหลายครั้ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่ เราน่าจะรู้จักกันนะเนี่ย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าลองเอาตัวย่อ ประจำหน่วยแต่ละหน่วยมาแชร์กันครับ  ผมแปลบะค่อยได้ เพราะเดี๋ยวไม่กี่เดือนผมก็เข้าบรรจุนายสิบแล้ว  เผื่อโดนถามแล้วแปลไม่ได้ จะโดนซ่อม  อิอิ

ไม่ยากครับ  ร.เหล่าราบ     ร.๑๗ ก็ กรมทหารราบที่๑๗ ร.๑๗ พัน๓ ก็ กองพันทหารราบที่๓ กรมทหารราบที่๑๗

ม.ก็เหล่าทหารม้า   ม.พัน๔ ก็กองพันทหารม้าที่๔

ป.ก็เหล่าปืน    มันมีหลายอย่างครับ หลายเหล่า  หลายคอ ต้องดูเอาครับ

อย่างของผมขึ้นร้อย ร.๑๗๓๑  แปลได้ก็คือ กองร้อยอาวุธเบาที่๑ กองพันทหารราบที่๓ กรมทหารราบที่๑๗ ครับ

เล่าไปเล่ามาก็งงเอง ฮืม ฮืม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 23:19:15 โดย เมรัย มัจจุราช » IP : บันทึกการเข้า

*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 00:17:46 »

ถ้าเป็นเหล่าผมพอรู้ครับ  แต่ถ้าเป็นสายงานก็ไม่แน่ใจ อิอิ

SaKoL@CEI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 00:36:36 »

ผม ร.7 พัน.2 พิชิตปรีชากร เชียงดาว 1/51 ครับ

สายงาน สาย 1 ฝ่ายกำลังพล
           สาย 2 ฝ่ายข่าว
           สาย 3 ฝ่ายยุทธการและการฝึก
           สาย 4 ฝ่ายส่งกำลังบำรุง
           มีฝ่ายกิจการพลเรือนอีกนะครับ แต่ไม่ได้แยกสาย
Airborne248
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 00:53:47 »

ปอลืมไปละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

2/43 ร.17พัน3 เน้อ ยิงฟันยิ้ม
ดีครับพี่ ผม 1/50 ร.17 พัน 3 ร้อย 2 เชียงรายครับ  ยิงฟันยิ้ม

พี่อยู่ร้อย 1 ครับ เก็บแมงมันสนามเปตองกับร้อย 2 บ่อยๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ศิษฐ์เก่า ร.๑๗พัน.๓ ร้อย.๑ ผลัด ๒/๔๘ เหมือนกันครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jack Caraudio
แฟนพันธ์แท้
*

0818837228

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 09:24:29 »

หาเพื่อนกันครับไม่เจอกันนานอาจพบกันอีกครั้ง

081-883-7228 ครับ รับตีตู้ออกแบบงานชาวด์ แผงประตู วางระบบ ทุกรูปแบบ สอบถามได้ครับ
  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=56009.0

https://www.facebook.com/wuttichai.supawan.
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 09:32:48 »

ของผม  ป.พัน.๗   ทหารปืนใหญ่  1/49  รายงานตัวครับ

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
My_Boss
ระดับ ป.ตรี

ผู้ที่ปองร้ายต่อมิตร ถือเป็นผู้ที่ทราม

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 09:43:21 »

ทอ.47/1 ชม.ครับ เจ๋ง
$LASSMUOO$
ชั้นประถม
*

NPK

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 11:15:07 »

ดีใจด้วยครับ
เคยอยู่ร้อย ค.หนัก (หนักสมชื่อ) ค่ายขุนเจือง  เมื่อสิบห้าปีที่แล้ว
 สนามบอล ร.17  และต้นไม้รอบๆ   รุ่นผมเป็นผู้บุกเบิก ตอนนี้ท่าจะร่มเย็น
ตอนนั้นน่ะ  ไมยราบ เต็มๆ  ขุดๆ รางน้ำรอบสนามบอล มือแตกกันทุกคน

รุ่นพี่ผมเลยครับ ผม ร้อย.ค.หนัก ร.17 ผลัด 1/53 ปลดหมาดๆครับ ชื่อก็บอกว่าหนักอยู่แล้วเขตรับผิดชอบก็เย๊อะกว่าเพื่อนครับพี่

รับให้คำปรึกษาด้านการออมเงิน การลดหย่อนภาษี และประกันชีวิต

ปอย ครับ
โทร.099-259-5632
Line ID : poicosmos
dada
ชั้นประถม
*

ชีวิตที่เกิดดูดีคับ

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 11:19:56 »

ผม ผลัด 1/46  รพ.ค่ายเม็งรายมหาราชคับ รายงานตัว
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 11:20:44 »

เพื่อนชื่อเพลิง ชื่อจริงนครินทร์ หมื่นคำ 2/44 จทบ.ชร
สอบติด ตชด. ที่ลำปาง ตั้งแต่นั้นมาติดต่อไม่ได้เลย
ใครรู้บอกหน่อยเน้อ

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 11:38:12 »

ผม ร.7 พัน.2 พิชิตปรีชากร เชียงดาว 1/51 ครับ

สายงาน สาย 1 ฝ่ายกำลังพล
           สาย 2 ฝ่ายข่าว
           สาย 3 ฝ่ายยุทธการและการฝึก
           สาย 4 ฝ่ายส่งกำลังบำรุง
           มีฝ่ายกิจการพลเรือนอีกนะครับ แต่ไม่ได้แยกสาย

เจอแล้วรุ่นน้อง  ผม1/48 ครับ    ยินดีต้อนรับ 

©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 12:19:28 »

ปอลืมไปละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

2/43 ร.17พัน3 เน้อ ยิงฟันยิ้ม
ดีครับพี่ ผม 1/50 ร.17 พัน 3 ร้อย 2 เชียงรายครับ  ยิงฟันยิ้ม

พี่อยู่ร้อย 1 ครับ เก็บแมงมันสนามเปตองกับร้อย 2 บ่อยๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ศิษฐ์เก่า ร.๑๗พัน.๓ ร้อย.๑ ผลัด ๒/๔๘ เหมือนกันครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ศิษย์สำนักเดียวกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ ยิงฟันยิ้ม

Jumyut(จอมยุทธแดนเหนือ)
มัธยม
**

มีลูกปั๊ก+แม่พันธุ์ปั๊ก+ชิวาวา+ปอมขาว+รับผสม

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 12:25:51 »

ผลัด 1/50 อยู่ ร.17 พัน 3 (กองพันทหารราบที่ ๓ กรมทหารราบที่ ๑๗ ในพระองค์ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ) แล้วย้ายมา จทบ.ช.ร.(จังหวัดทหารบกเชียงราย) ด้วยความสามารถพิเศษตอนนั้นติดยศ พลทหารชั้นสัญญาบัติ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขายและรับซื้อลูกสุนัขทุกสายพันธุ์ ให้ราคาสูง บริการถึงที่ โทร 08-2185-7772 ต้น
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 12:35:47 »

ผลัด 1/50 อยู่ ร.17 พัน 3 (กองพันทหารราบที่ ๓ กรมทหารราบที่ ๑๗ ในพระองค์ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ) แล้วย้ายมา จทบ.ช.ร.(จังหวัดทหารบกเชียงราย) ด้วยความสามารถพิเศษตอนนั้นติดยศ พลทหารชั้นสัญญาบัติ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พลทหารชั้นสัญญาบัตร มีด้วยเหรอแปลกดี

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
4721
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 12:52:11 »

1/39รายงานตัว
Jumyut(จอมยุทธแดนเหนือ)
มัธยม
**

มีลูกปั๊ก+แม่พันธุ์ปั๊ก+ชิวาวา+ปอมขาว+รับผสม

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 12:56:45 »

พลทหารชั้นสัญญาบัตร มีด้วยเหรอแปลกดี
มีคนแซวผมครับเป็นคุณลุงในค่ายที่ผมเคารพ ท่านพูดเล่นเพราะเห็นผมเป็นคนโปรดของนาย เลยได้สิทธิพิเศษมากกว่าคนอื่นหน่อย

ขายและรับซื้อลูกสุนัขทุกสายพันธุ์ ให้ราคาสูง บริการถึงที่ โทร 08-2185-7772 ต้น
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 พิมพ์