เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:54:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  หาอู้ยกเครื่องรถเก๋งค่ะ ขอราคาเบาๆค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาอู้ยกเครื่องรถเก๋งค่ะ ขอราคาเบาๆค่ะ  (อ่าน 1073 ครั้ง)
Wichayada
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2018, 15:13:18 »

หาอู่ในเชียงรายซ่อมรถยกเครื่องให้หน่อยค่ะ พอดีเครื่องน็อค เอาไปอู้แถวบ้านมา เค้าจะยกให้ 25000฿ ตีตัวเลขเครื่อง อีก2000฿ เป็น 27000฿ รถtoyota colanaปี39 มีที่ไหนถูกกว่านี้ไหมค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ ขอที่รับประกันหลังซ่อมด้วยนะค่ะ พอดีผู้หญิงขับค่ะ เชคไม่เป็น
Ting4949
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2018, 18:03:13 »

ช่างที ป่ากล้วยสันทราย  082 390 3022
แมงนูน
มัธยม
**

ช่างอ้น ต้นซอย

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2018, 20:16:05 »

แพงมากน้องอย่าเพิ่งทำสองหมื่นห้าโครตแพงผมว่าไปเชียงกงป่ากล้วยเอาเครื่อง4a. 5a fe. ลงเลยดีกว่าแค่แจ้งเปลี่ยนเครื่อง ได้เครื่องหัวฉีด. เดิมๆโคโรน่าน้องตัวคาบูป่าว 4a คาบู เอา4a fe หัวฉีดลงเลยไม่บานปลายลงเกียรเดิมจบเลยราคา ไม่ถึง25,000 ด้วยซ้ำ  ถ้าซ่อมยกเครื่องหรือโอเวอฮอล ผมว่าจะแพงไปน่ะ เครื่องน็อค โอเวอฮอล ส่วนมาก ชุดวาวล์ เจียบ่า ประเก็น ยางตีนวาล์ว แหวนลูกสูบ  ถ้ามีชาร์ปละลายก็ชุดชาร์ป ให้ผมเดาคร่าวๆอะไล่ตัวนี้ ค่าอะไหล่ไม่ถึงหมื่นห้า ค่าแรงแล้วแต่ค่าเหนื่อยช่าง
อู่สมคิดยนต์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2018, 20:34:01 »

แพงมากน้องอย่าเพิ่งทำสองหมื่นห้าโครตแพงผมว่าไปเชียงกงป่ากล้วยเอาเครื่อง4a. 5a fe. ลงเลยดีกว่าแค่แจ้งเปลี่ยนเครื่อง ได้เครื่องหัวฉีด. เดิมๆโคโรน่าน้องตัวคาบูป่าว 4a คาบู เอา4a fe หัวฉีดลงเลยไม่บานปลายลงเกียรเดิมจบเลยราคา ไม่ถึง25,000 ด้วยซ้ำ  ถ้าซ่อมยกเครื่องหรือโอเวอฮอล ผมว่าจะแพงไปน่ะ เครื่องน็อค โอเวอฮอล ส่วนมาก ชุดวาวล์ เจียบ่า ประเก็น ยางตีนวาล์ว แหวนลูกสูบ  ถ้ามีชาร์ปละลายก็ชุดชาร์ป ให้ผมเดาคร่าวๆอะไล่ตัวนี้ ค่าอะไหล่ไม่ถึงหมื่นห้า ค่าแรงแล้วแต่ค่าเหนื่อยช่าง

ถูกต้องครับผม

อู่คนรุ่นใหม่ ท่านอยู่ได้ผมอยู่ได้แค่นั้นพอแล้ว
mookkie
ชั้นประถม
*

ชื่อร้าน ซ่อมรถยนต์ แอร์รถยนต์ อู่บินออโต้ หนองปึ๋

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2018, 12:38:47 »

อู่บินออโต้หนองปึ๋ง ติดต่อ 086-4403623

ติดต่อเราได้ 065-0040032
turbo_showpaw
โซดาโค้ก
ชั้นประถม
*

อดีตมันย้อนกลับมาไม่ได้ แต่มันจะคอยเตือนใจเราอยู่

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2018, 14:03:23 »

อู่สมคิด คับ แถวๆ สถานีตำรวจคับ งานดี ราคาถูกคับ

ปล่อยวางกับอดีต  มีสติกับปัจจุบัน  คิดให้ดีกับอนาคต
Wichayada
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2018, 00:07:22 »

ไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านเลย เสียดายมากค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจซ่อมที่อู่ใกล้บ้าน แพงมากค่ะ เค้าบอกตัวอะไรไม่รู้ละลาย จานชาร์จไม่ดี ตอนแรกบอกยกเครื่อง 27000฿ พอเราจะยกจริงๆ บอก30000฿ กว่าอีก เลยให้ซ่อมเอาค่ะ ไม่ยกเครื่องแล้ว อีกอย่างเป็นช่างแท้ๆ บอกให้หนูขายรถทิ้ง จุกจริงๆ
หน้า: [1] พิมพ์