เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 16:10:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านหมูกะทะ "แสนฝาง" เปิดใหม่
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านหมูกะทะ "แสนฝาง" เปิดใหม่  (อ่าน 23424 ครั้ง)
davidsgigoozaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 22:59:45 »

ยินดีต้อนรับลูกค้าทุกคนครับ
ติชม ทางร้านได้ครับ (ทางร้านจะได้นำไปปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ)

เนื้อโคขุนถ้ามันเหลือจริงๆทำอาหารเหนือก็ดีนะครับ (อยากลอง ส้าโคขุน ^^)

คิดจะเที่ยวภูเก็ต คิดถึงเรา ภูเก็ตกู๊ดเดย์
https://www.facebook.com/phuketddaytravel?ref=hl
https://www.facebook.com/phuketddaytravel
ชั้นประถม
*

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 23:02:31 »

ปรับราคาใหม่แล้วครับ 139  บาทต่อหัวครับ

ถ้าราคานี้จริงควรเพิ่มของแล้วล่ะครับ

เพิ่มเมนูอาหารให้บาลานซ์พอๆกับราคาแล้วกันนะครับจะได้อยู่ด้วยกันนานๆ ^^

คิดจะเที่ยวภูเก็ต คิดถึงเรา ภูเก็ตกู๊ดเดย์
https://www.facebook.com/phuketddaytravel?ref=hl
https://www.facebook.com/phuketddaytravel
VolumeCr
มัธยม
**

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 00:52:59 »

รับทราบครับ กำลังเพิ่มเมนูอาหาร อยู่ครับ ขอบคุณครับ
DekHiso
เตรียมอนุบาล
*

♥ เกาเหลาแห้ง ♥ ไม่ใส่ผัก ♥

« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 01:05:35 »

ไปทานมาทำไม 3ทุ่ม20 เช็คบิลแระ ให้เด็กเดินเก็บเงินทุกโต๊ะ
เหมือนไล่แขกไปในตัว ดูไม่ดีเลยงะ
ถามเด็กบอกร้านใกล้ปิดแล้วครับ
งง บวก เสียความรู้สึกมาก !!!!!  โกรธ โกรธ โกรธ
เพิ่งไปตอน อีก 15 นาที 3 ทุ่ม ทานไม่ถึง 25 นาที ทำไมไม่ให้เด็กบอก
ก่อนว่าอีก 30 นาทีจะปิดร้าน  จะได้ไปร้านอื่น

สุดยอด เช็คบิลโดนไป 1,2014 บาท
(เพราะหนักเบียร์ ไป 9 ขวด ไปกัน 6 คน )
น่าเสียดายจริงๆ การบริการคนทำก็ดูแลอยู่คนเดียว
คนไม่ทำก็ไม่สนใจเดินหล่อ อย่างเดียว แก๊สหมดเรียกมา ชักสีหน้าใส่

ขอบอกว่าเด็กบริการเป็นแบบนี้ แย่ ของจะดีแค่ไหนก็เท่านั้่น แหละค่ะ
เจ้าของต้องมานั่งขอโทษรายวัน ไม่ไหว คงไม่มีประโยชน์ มั้งค่ะ

139 บาทต่อหัวประทับใจจัง  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 01:18:28 โดย DekHiso » IP : บันทึกการเข้า

Mhoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 13:33:31 »

ไปทานมาทำไม 3ทุ่ม20 เช็คบิลแระ ให้เด็กเดินเก็บเงินทุกโต๊ะ
เหมือนไล่แขกไปในตัว ดูไม่ดีเลยงะ
งง บวก เสียความรู้สึกมาก !!!!!  โกรธ โกรธ โกรธ
เพิ่งไปตอน อีก 15 นาที 3 ทุ่ม ทานไม่ถึง 25 นาที ทำไมไม่ให้เด็กบอก
ก่อนว่าอีก 30 นาทีจะปิดร้าน  จะได้ไปร้านอื่น

สุดยอด เช็คบิลโดนไป 1,2014 บาท
(เพราะหนักเบียร์ ไป 9 ขวด ไปกัน 6 คน )
น่าเสียดายจริงๆ การบริการคนทำก็ดูแลอยู่คนเดียว
คนไม่ทำก็ไม่สนใจเดินหล่อ อย่างเดียว แก๊สหมดเรียกมา ชักสีหน้าใส่

ขอบอกว่าเด็กบริการเป็นแบบนี้ แย่ ของจะดีแค่ไหนก็เท่านั้่น แหละค่ะ
เจ้าของต้องมานั่งขอโทษรายวัน ไม่ไหว คงไม่มีประโยชน์ มั้งค่ะ

139 บาทต่อหัวประทับใจจัง  เศร้า

ก่ะจะไปอยู่...สงสัยต้องคิดดูอีกทีแล้วอ่าคร้า   ยิงฟันยิ้ม
じ☆ve MAINBOARD ✿☆卐
มัธยม
**

« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2011, 13:46:49 »

อุ๊ย  แรงๆๆ......

golfZUgolfZA
*

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2011, 17:07:06 »

งง บวก เสียความรู้สึกมาก !!!!!  โกรธ โกรธ โกรธ
ก่อนว่าอีก 30 นาทีจะปิดร้าน  จะได้ไปร้านอื่น

อุ๊ย  แรงๆๆ......
ต้องขอโทษลูกค้าทุกท่านด้วยนะค่ะสำหรับเรื่องเช็ดบิลนั้นทางร้านได้ให้เด็กออกไปเช็ดบิลตอน  4 ทุ่มค่ะเพราะทางร้านเปิด ตั้งแต่ บ่าย 4 .30 - 22.00ค่ะตอนนี้ทางร้านได้ตำหนิและตักเตือนเด็กแล้วสำหรับเรื่องบริการ
ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ และขอบคุณที่มาอุดหนุนทางร้านโอกาสหน้าเชิญใหม่นะค่ะ
ขอขอบคุณค่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 15:50:25 »

ลองไปเชียงใหม่ดูนะครับ แนะนำร้าน ซุ้มสบายหมูกะทะ

เรตราคาเค้าจะอยู่ที่ 149 - 159 นะครับ แล้วอย่าลืมมองเพดานด้วยนะครับ

ที่แสนฝาง โซนกลางเวลาแขกเต็มเหมือนเมืองในหมอกเลยนะครับ น่าจะติดตัวระบายอากาศซักนิดนึงก็ยังดี ไงๆก็ลองเข้าไปดูนะครับ

*

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 23:25:41 »

ลองไปเชียงใหม่ดูนะครับ แนะนำร้าน ซุ้มสบายหมูกะทะ

เรตราคาเค้าจะอยู่ที่ 149 - 159 นะครับ แล้วอย่าลืมมองเพดานด้วยนะครับ

ที่แสนฝาง โซนกลางเวลาแขกเต็มเหมือนเมืองในหมอกเลยนะครับ น่าจะติดตัวระบายอากาศซักนิดนึงก็ยังดี ไงๆก็ลองเข้าไปดูนะครับ
ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำที่ดี ๆ ก็น่าสนใจอยู่นะค่ะตัวระบายอากาศยังไงทางร้านก็จะนำไปปรับปรุ่งและแก้ไขค่ะ  ถ้าหากได้ไปเชียงใหม่ก็จะลองไปนั่งที่ร้านซุ้มสบายดูเพื่จะได้ไอเดียมาปรับปรุ่งที่ร้าน,,,,,ยังไงก็ขอขอบคุณลูกค้าที่เข้ามาติชมทางร้านและมาอุดหนุนกับทางร้านนะค่ะ
tong_technoprint
*

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 10:06:41 »

ของชอบ โดยเฉพาะ 3 ชั้น   ยิงฟันยิ้ม

ต๋องรถตู้...www.tongcarrent.com
บริการรถตู้ให้เช่า บริการประทับใจปลอดภัยทุกเส้นทาง ติดต่อ 089-4292229 คุณต๋อง
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2011, 13:02:17 »

ฝั้งปิดแต่เนาะ ไปมาตะวาวันก่อนนิ สามคน สามทุ่มจะกึ่ง ถามเช็คบิลละ

ของเยอะ รสชาติอร่อย บรรยากาศขั้นเทพ เตาร้อนสะใจวัยโจ๋มากมาย ยิงฟันยิ้ม
seklampang
มัธยม
**

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2011, 16:02:48 »

ทำไมไม่เปิด ดึกๆหน่อยละคับ ผมยังไม่เคยเข้านั่งหลอกคับเดี๋ยววันพรุ่งจะไปลอง

เสกสรรค์ พรมมินทร์ โทร 0873583610 LINE  demons_rieve
https://www.facebook.com/DemonsGrieve
sakthai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2011, 20:51:27 »

ผ่านไปมาวันนี้ร้านน่านั่งครับ
*

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2011, 23:21:36 »

ผ่านไปมาวันนี้ร้านน่านั่งครับ
ทำไมไม่เปิด ดึกๆหน่อยละคับ ผมยังไม่เคยเข้านั่งหลอกคับเดี๋ยววันพรุ่งจะไปลอง
ฝั้งปิดแต่เนาะ ไปมาตะวาวันก่อนนิ สามคน สามทุ่มจะกึ่ง ถามเช็คบิลละ

ของเยอะ รสชาติอร่อย บรรยากาศขั้นเทพ เตาร้อนสะใจวัยโจ๋มากมาย ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณทุกท่านนะค่ะที่เข้ามาอุดหนุนที่ร้าน แสนฝางค่ะความจริงก็อยากจะเปิดนาน ๆ เหมือนกันค่ะ เพราะว่ายังมีลูกค้าหลายท่านที่ยังนึกว่าที่ร้านเป็นร้านเหล้าปรากฏว่านั่งนานมากเกือบเทียงคืนเราก็เลยขอปิด 4 ทุ่ม  ค่ะ
ยังงัยก็ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาอุดหนุนกับทางร้านด้วยนะค่ะ..........( กินหมูกะทะแสนฝางแล้วไปนั้งกินเหล้าฟังเพลงต่อที่ volume นะค่ะ )
VolumeCr
มัธยม
**

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 16:03:34 »

ยินดีต้อนรับลูกค้าทุกครับ
17utd
ชั้นประถม
*

รัก เชียงราย ยูไนเต็ด

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 11:51:22 »

ผมสาบานว่าจะไม่ไปเหยียบร้านนี้อีก
weerasak_aom
มัธยม
**

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2012, 20:22:47 »

ขอเสนอนิสนึงนะคะ อยากให้มีน้ำจิ้มสามรสเหมือนร้านเพื่อนอ่ะค่ะน้ำจิ้มหวานก็อร่อยลองพิจารณานะคะ
OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 15:53:40 »

เป็นร้านหมูกะทะ ที่ อร่อยที่สุดในเชียงราย .... จิงๆนะครับ
cokezero
สวนนางแล Don't dream it's over
ชั้นประถม
*

« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 14:32:11 »

น้ำจิ้มซูชิใช้ซีอิ้วขาวปะคับเค็มได้ใจ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2012, 23:19:01 »

เป็นร้านหมูกะทะ ที่ อร่อยที่สุดในเชียงราย .... จิงๆนะครับ
อร่อยสุดเลยเหรอครับ ต้องไปสักครั้ง

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 พิมพ์