เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 มกราคม 2018, 12:13:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ศูนย์กลางธุรกิจ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*, Very sabai)
| | |-+  ที่นี่...มีหมอดูคนไหนแม่นๆ วิชาแก่กล้า แก้เคล็ด+เห็นผลจริง หาทางออกให้กับชีวิต
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ที่นี่...มีหมอดูคนไหนแม่นๆ วิชาแก่กล้า แก้เคล็ด+เห็นผลจริง หาทางออกให้กับชีวิต  (อ่าน 203 ครั้ง)
You and Me
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2018, 10:20:23 »

ตอนนี้ชีวิตมืดแปดด้านจริงๆค่ะ หนักใจที่สุดคือเรื่องเงินทองหนี้สิน เพราะลงทุนผิดพลาดรับของจากเมืองจีนมาขาย แต่ดันมาโดนหลอกโดนโกงจากเพื่อนสนิทสมัยเรียน เคราะห์ซ้ำกรรมซัด ผัวดันหนีไปกับเมียน้อย แต่ที่น่าเจ็บใจคือมันดันเอาทรัพย์สมบัติบางส่วนและเงินที่ดิฉันเก็บสะสมไว้เอาไปด้วย ยังแถมผัวตัวดีเคยไปค้ำประกันญาติคนหนึ่งเอาไว้ แล้วไอ้ญาติคนนั้นก็ดันทำผิดกับบริษัทเจ้านาย สุดท้ายต้องไปตามชดใช้หนี้แทนผัวอีก ทุกวันนี้ยอมรับว่าเครียดแทบบ้า ต้องแบกรับหนี้สินคนเดียวกว่า หนึ่งล้านบาท (1,000,000 บาท) แม้จะล้มก็พยายามลุกขึ้นและพึ่งตนเองมาตลอด ในการหาหนทางทำมาหากินเลี้ยงชีพเพื่อปลดหนี้ บ่อยครั้งที่หาที่พึ่งทางใจ เข้าวัด , ทำบุญบ่อย และก็ดูดวงกับหมอดูคนนั้นคนนี้ที่เขาแนะนำกันมา เรียกว่า หมอดูให้คำแนะนำอะไรที่ทำได้ทำมาหมดแล้ว เช่น สวดมนต์ไหว้ท่องพระคาถาชินบัญชร ๑๐๘ จบก็ทำมาแล้ว , ปล่อยนก,ปล่อยปลา,ไถ่ชีวิตสัตว์โคกระบือทำมาแล้วค่ะ สะเดาะเคราะห์ต่อชะตา ต่อเทียนต่อชีวิตทำมาทุกอย่างทุกรูปแบบ ทำแล้วรู้สึกสบายใจแต่ชีวิตยังไม่ดีขึ้น อยากรู้จัก+อยากเจอหมอดูแม่นๆ เก่งๆ ที่มีวิชา ขอแบบที่ไม่ต้องพึ่งพาไสยศาสตร์นะค่ะ เพราะกลัวของมนต์ดำหรือคุณไสยจะเข้าตัวเอง ใครรู้จักหมอดูที่แก่กล้าวิชา ดูดวงแม่น หาทางออกหรือหาทางแก้เคล็ด ที่ทำให้ดวงชะตาที่ติดขัดดีขึ้นและเห็นผล ช่วยแนะนำบอกต่อดิฉันด้วย จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง โปรดเห็นใจแม่ค้าตาดำๆ ตัวคนเดียว...นางศิริพร ขยิบตา จุมพิต ตกใจ ร้องไห้
อยากบอกว่าเงินในบัญชีเหลือแค่นี้เอง เงินก้อนสุดท้ายเฮ้อ

* 0000.jpg (67.01 KB, 960x504 - ดู 61 ครั้ง.)
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

กฎของการเป็นเสือคือห้ามหลงรักเหยื่อเด็ดขาด...แม่เสือมาแว้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2018, 11:03:55 »

ขอโทษที่ต้องพูดตรง ๆ นะคะ หมอดูไหนก็หาทางออกให้คุณไม่ได้หรอกค่ะ คุณต่างหากที่เก่งกว่าหมอดูเพราะคุณกำหนดชีวิตตัวเองได้ค่ะ สู้ ๆ นะคะ ฝากคลิปให้ดูนะคะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
ironman
มัธยม
**

จุ๊ก กรู..!วันละนิด จิตแจ่มใส

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2018, 21:48:08 »

ขอโทษที่ต้องพูดตรง ๆ นะคะ หมอดูไหนก็หาทางออกให้คุณไม่ได้หรอกค่ะ คุณต่างหากที่เก่งกว่าหมอดูเพราะคุณกำหนดชีวิตตัวเองได้ค่ะ สู้ ๆ นะคะ ฝากคลิปให้ดูนะคะ

เอาไปเลย  1,000,000 +

การย่ำอยู่กับที่ "ก็คือการเดินถอยหลัง"
Cr® ลูกครูน้อย™
"ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน "
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

id line:941976 Tel:0869224649 Tel:0962577792

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2018, 07:54:39 »

+1 ถูกต้องครับผม

"เวลา"กับ"โอกาส" คือสองอย่างที่ไม่เคยรอใคร
ถ้ามันผ่านเข้ามาแล้วไม่รีบไขว่คว้าเอาไว้ ก็ยาก...ที่มันจะผ่านกลับเข้ามาในชีวิตอีกครั้ง
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2018, 14:46:57 »

อดทนครับ อดทนและก็ใช้สติปัญญา ธุรกิจไม่ใช่ทั้งชีวิต มันก็แค่สิ่งปรุงแต่ง ขาดทุนไปไม่ไหวไม่มีอนาคตถ้าพิจารณาดีแล้วก็ควรเลิก ถ้าวิถีที่ทำมีแต่จะเพิ่มหนี้ก็หยุด หยุดจ่า่ยหรือจ่ายเท่าที่พอจ่ายได้ถ้าไม่คิดหนี ก็เลือกประนอมหนี้เอา  อยู่แบบพอเพียง  ลดค่าใช้จ่าย  เดินทางสายกลาง  อะไรที่เกินความจำเป็น  ขายได้ขายไป  ค่อยๆคิดไป

ไม่ว่าจะเกิดวิกฤติอะไร สำคัญคือใจและศัทธาของเราที่อย่าปล่อยให้มันอ่อนแอลง มันต้องยังคงอยู่อย่างเข้มแข็งต่อไป ถ้าเราไม่ตายไม่ยอมแพ้ต่อสู้มันไปเรื่อยๆ โดยที่เราไม่ตาย สุดท้า่ยเราจะแพ้ได้อย่างไร(ก็ในเมื่อเราไม่ตายและไม่ยอมแพ้) ชีวิตอยากได้ยังไงก็ทำอย่างนั้น ถ้าเราทำอะไรบ่อยๆ เราก็ชำนาญ ถ้าเราผ่านอุปสรรค์บ่อยๆ มันก็เป็นกลายเป็นเรื่องขี้ผง เหล็กที่เผาไฟว่าอ่อนแล้วยังโดนทุบ ทุบแล้วทุบอีกทุบจนได้รูป สุดท้ายพอน้ำเย็นมาถึงก็แข็งแกร่งเป็นเหล็กกล้าทันทีครับ

ขอให้ท่านอย่ายอมแพ้ไม่ว่าพบกับอุปสรรค์ใดๆ ครับ  ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ตัวเรา  เวลาท้อ หรือ ยอมแพ้  ลองกันไปดูคนที่อยู่ข้างหลังเรา    หรือคนที่ลำบากกว่าเรา  เราจะมีกำลังใจครับ ว่าเราไม่ได้อยู่ในสถาณการ์ณแบบนี้คนเดียว

หน้า: [1] พิมพ์