เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 13:18:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ที่นี่...มีหมอดูคนไหนแม่นๆ วิชาแก่กล้า แก้เคล็ด+เห็นผลจริง หาทางออกให้กับชีวิต
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ที่นี่...มีหมอดูคนไหนแม่นๆ วิชาแก่กล้า แก้เคล็ด+เห็นผลจริง หาทางออกให้กับชีวิต  (อ่าน 6759 ครั้ง)
You and Me
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2018, 10:10:44 »

ตอนนี้ชีวิตมืดแปดด้านจริงๆค่ะ หนักใจที่สุดคือเรื่องเงินทองหนี้สิน เพราะลงทุนผิดพลาดรับของจากเมืองจีนมาขาย แต่ดันมาโดนหลอกโดนโกงจากเพื่อนสนิทสมัยเรียน เคราะห์ซ้ำกรรมซัด ผัวดันหนีไปกับเมียน้อย แต่ที่น่าเจ็บใจคือมันดันเอาทรัพย์สมบัติบางส่วนและเงินที่ดิฉันเก็บสะสมไว้เอาไปด้วย ยังแถมผัวตัวดีเคยไปค้ำประกันญาติคนหนึ่งเอาไว้ แล้วไอ้ญาติคนนั้นก็ดันทำผิดกับบริษัทเจ้านาย สุดท้ายต้องไปตามชดใช้หนี้แทนผัวอีก ทุกวันนี้ยอมรับว่าเครียดแทบบ้า ต้องแบกรับหนี้สินคนเดียวกว่า หนึ่งล้านบาท (1,000,000 บาท) แม้จะล้มก็พยายามลุกขึ้นและพึ่งตนเองมาตลอด ในการหาหนทางทำมาหากินเลี้ยงชีพเพื่อปลดหนี้ บ่อยครั้งที่หาที่พึ่งทางใจ เข้าวัด , ทำบุญบ่อย และก็ดูดวงกับหมอดูคนนั้นคนนี้ที่เขาแนะนำกันมา เรียกว่า หมอดูให้คำแนะนำอะไรที่ทำได้ทำมาหมดแล้ว เช่น สวดมนต์ไหว้ท่องพระคาถาชินบัญชร ๑๐๘ จบก็ทำมาแล้ว , ปล่อยนก,ปล่อยปลา,ไถ่ชีวิตสัตว์โคกระบือทำมาแล้วค่ะ สะเดาะเคราะห์ต่อชะตา ต่อเทียนต่อชีวิตทำมาทุกอย่างทุกรูปแบบ ทำแล้วรู้สึกสบายใจแต่ชีวิตยังไม่ดีขึ้น อยากรู้จัก+อยากเจอหมอดูแม่นๆ เก่งๆ ที่มีวิชา ขอแบบที่ไม่ต้องพึ่งพาไสยศาสตร์นะค่ะ เพราะกลัวของมนต์ดำหรือคุณไสยจะเข้าตัวเอง ใครรู้จักหมอดูที่แก่กล้าวิชา ดูดวงแม่น หาทางออกหรือหาทางแก้เคล็ด ที่ทำให้ดวงชะตาที่ติดขัดดีขึ้นและเห็นผล ช่วยแนะนำบอกต่อดิฉันด้วย จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง โปรดเห็นใจแม่ค้าตาดำๆ ตัวคนเดียว...นางศิริพร
อยากบอกว่าเงินในบัญชีเหลือแค่นี้เอง เงินก้อนสุดท้ายเฮ้อ จุมพิต ขยิบตา ร้องไห้ ตกใจ

* 0000.jpg (67.01 KB, 960x504 - ดู 4733 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2018, 23:06:02 โดย You and Me » IP : บันทึกการเข้า
Phalat Tana
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2018, 17:35:38 »

คุณส่งวันเดือนปีเกิดและเวลาเกิดมาให้ผมใด้ครับ ผมจะผูกดวงวางลัคร์ให้คุณเพื่อว่าจะช่วยคุณใด้ครับ ใม่จำเป็นต้องมาเจอตัวผม 0979496268 เข้าใลร์ใด้ครับ
run tubyung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2018, 19:22:37 »

สู้ๆครับมันต้องมีสักวันที่เป็นของเรา
BOOMBEEM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2018, 17:21:18 »

เข้าไปที่เฟสนี้เลยครับ ลองถามดู Tarzan Kst
Understand
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2018, 10:02:53 »

ขอรีวิว (Review) ประสบการณ์จริงจากการดูดวงของตนเอง บ้างค่ะ เห็นคนอื่นเขาเขียนถึงคนนั้น เขา Comment ถึงคนนี้ ก็ขอเขียนบ้าง ซึ่งสิ่งที่เขียนต่อไปนี้เกิดจากประสบการณ์ส่วนตัวนะคะ ต้องขอออกตัวและบอกกันไว้ก่อนว่า ไม่ได้มาเชียร์ใคร , ไม่ได้เป็นหน้าม้าให้ใคร , ไม่ได้มาอวยยกหางให้ใคร หรือมาให้เครดิตหมอดูคนไหนเป็นพิเศษ เพราะชีวิตส่วนตัวไม่ได้เดือดร้อนอะไร สุขสบายดีเสียด้วยซ้ำ จึงไม่จำเป็นต้องมีผลประโยชน์แอบแฝงกับหมอดูคนไหน แค่อยากจะ Check ดวงชะตาในปี 2561 หรือ ปี 2018 เพราะเห็นเหล่าหมอดูชื่อดังออกมาพูดเตือนให้ระวังถึง ปีจอ อยากรู้ว่ามีผลกับดวงชะตาของตัวเองมาน้อยแค่ไหน และปีที่ผ่านมา 2560 ได้เงินโบนัส ( Bonus ) มา 4 เดือน เพราะมีแผนจะซื้อ Condo ใหม่ และอยากขาย Condo เก่าที่อยู่ปัจจุบัน ก็เลยอยากจะรู้ว่ามีหมอดูคนไหนที่ทายถูกเรื่องนี้บ้าง ซึ่งจริงๆแล้ว ตัวเองชอบดูดวงและศึกษาโหราศาสตร์มาบ้าง ทั้งโหวงเฮ้ง , ลายมือ , เลข ๗ ตัว และดวงไทยแต่ไม่ถึงกับเก่งค่ะ ฝีมือแค่สมัครเล่นไม่ใช่มืออาชีพ เนื่องด้วยตนเองเป็น ผู้จัดการ บริษัทเอกชน ยักษ์ใหญ่เจ้าหนึ่งของเมืองไทย ถ้าพูดไปเชื่อว่าทุกคนต้องรู้จัก และตนเองก็ทำหน้าที่อยู่ฝ่ายบุคคล ทรัพยากรมนุษย์ เพราะอาชีพทำให้ตัวเองต้องเรียนรู้เรื่องคน ทำงานร่วมกับคนหมู่มาก จึงทำให้อยากจะรู้จักและเข้าถึงคนแต่ละประเภท ก็เลยชอบดูดวง ชอบวิชาโหราศาสตร์ และชอบหมอดูที่มีหลักวิชา ในการพยากรณ์และทำนาย สามารถตอบคำถามของดิฉันได้ อ้างอิงเหตุผลจากสิ่งที่เรียนมา แต่ก็แปลกค่ะที่ดูดวงตนเอง กลับรู้สึกไม่แม่นหรือตีโจทย์ไม่แตก อ่านดวงต่อไปไม่เป็น จึงอยากจะหาหมอดูแม่นๆ ที่หลายคนพูดถึงมาช่วย Confirm ว่าใช่หรือไม่กับสิ่งที่คิดไว้

พบว่าตาม Internet มี POST ชื่อหมอดูแม่นๆ พร้อมเบอร์โทรเยอะมาก
[/color]
บอกตรงๆ ค่ะว่าดูดวงกับหลายเจ้า หมดเงินไปกับค่ายกครูค่าดูดวงไม่ต่ำกว่า 5,000 บาท ยอมจ่ายค่ะ เพราะอย่างน้อยก็ถือว่าซื้อประสบการณ์ชีวิตให้ตัวเอง ซึ่งหมอดูที่ดูดวงแล้วรู้สึกคุ้มค่ากับที่จ่ายไปมีอยู่หลายคน ได้แก่ อาจารย์ขุนทอง อุสนี ทายว่าจะได้ย้ายบ้าน ได้ที่อยู่ใหม่ถูกใจ และบ้านหรือคอนโดที่จะขาย มีสิทธิ์ขายได้ ซึ่งท่านทายถูกต้องโดยไม่ทันจะได้ถาม , อาจารย์ อู๋ สมการ ทักก่อนเลยว่า มีบ้าน , ที่ดิน หรือ คอนโด จะขายใช่หรือไม่ แกบอกว่าจะขายได้ และโอกาสจะได้บ้านหรือคอนโดใหม่ในปี ๒๕๖๐ นี้ อีกทั้งทายเรื่องงานก็ถูกว่าทำงานอาชีพอะไรอยู่ และเป็นคนเดียวที่ทายถูกว่ามีกรรมความรัก เพราะคุณชอบเพศเดียวกัน ซึ่งก็เป็นเรื่องจริงค่ะ , อ. ยักษ์ สะพานเดินเรือ ได้ทายชัดเจน เรื่องนิสัยใจคอ แกจับยามและบอกว่าคุณถามในช่วงยามที่ดี จะสมหวังเรื่องบ้านหรืออสังหาริมทรัพย์ ไม่ว่าจะซื้อใหม่หรือจะขายก็ตาม , อาจารย์นิว ผูกดวงบอกว่าปีนี้ ดาวพฤหัสบดี มาเล็งดวงชะตาคุณ งานนี้คุณสมหวังเรื่องบ้าน , เรื่องรถ , เรื่องรักแน่นอน และทายเหตุการณ์ที่ผ่านมาในอดีตถูกซะด้วย

ส่วนหมอดูที่ดูดวงแล้ว รู้สึกเสียดายตังค์ ไม่คุ้มค่าเลย มักจะชอบชวนคุยนอกเรื่อง หรือทายแต่สิ่งเร้นลับ เหลือเชื่อ บางทีพูดซะน่ากลัวเกิน จริง อีกทั้งพูดสรรพคุณเยอะ เพราะจะขายของ พวกเครื่องรางของขลัง หรือ จะให้เราทำพิธีสะเดาะเคราะห์ งานนี้รู้สึกแย่ไปเลย เพราะทายทักมาแต่ละอย่างไม่ตรง ดูไม่มีหลักการ เช่น อ.กฤต ราม ๒ มีคนเชียร์เยอะมาก แต่ดูดวงให้เรา กลับทายว่าความรักโอกาสที่คนเก่าจะหวนคืนยาก ต้องทำพิธีถึงจะเห็นผล อยากสวนกลับไปว่า ไม่อยากรู้เรื่องแฟนคนรัก อยากรู้ Condo ว่าจะปีนี้จะสมหวังไหม จากนั้นให้เราตั้งคำถาม ซึ่งเราแกล้งถามแบบกว้างๆ พื้นดวงควรทำอะไร คำตอบที่ได้คือ ชอบอะไร ทำอย่างนั้น ลองทายนิสัยใจคอให้หน่อยก็ไม่ตรงกับตนเองเท่าไหร่นัก , อ.ทันจิต อุตส่าห์ทายว่าดวงมีกรรม มีวิญญาณเด็กตาม เพราะเคยทำแท้ง จะต้องเช่าวัตถุมงคลของแกติดตัวจะช่วยได้ เราเถียงกลับไปว่า อาจารย์ค่ะหนูไม่เคยทำแท้ง ไม่เคยยุ่งกับผู้ชาย เพราะชอบผู้หญิงด้วยกันค่ะ แล้วจู่ๆ ก็ตัดสายโทรศัพท์ จบข่าว , อาจารย์ดาว คนนี้คุยเก่ง ขยันชวนคุย เรื่องโน่น เรื่องนี้ กว่าจะได้ทายดวงเสียเวลาไปเกือบครึ่งชั่วโมง ทำนายมาว่าดวงมีภาระหนี้สินน่าเห็นใจ ก็เลยพูดกับแกกลับไปว่า ไม่ได้มีปัญหาเรื่องการเงินและไม่มีหนี้สิน อยากรู้ว่าจะมีโอกาสได้บ้านหรือคอนโดใหม่บ้างไหม แกบอกว่าไม่สมหวัง ก็เลยลองถามเรื่องงานที่ผ่านมา ก็ทายไม่ค่อยถูก , อาจารย์จิ คนนี้ก็เป็นอีกคนที่คนพูดถึงไม่น้อย ตาม Website แต่สำหรับเรานะ ยังไม่โดน ยังไม่แม่น เท่าที่ควร บอกว่าดวงมีกรรมเก่าจากอดีตชาติ มา Style แบบนี้อีกแล้ว
ดวงชะตาเกิดมาเหน็ดเหนื่อย หาเช้ากินค่ำ ทำงานลำบาก เงินทองไม่พอใช้ไม่เหลือเก็บ พอแกพูดจบ เราพูดต่อและเฉลยให้แกฟัง เสียใจค่ะที่อาจารย์ทายมาไม่ถูก เพราะทุกวันนี้หนู ทำงานเป็นถึงผู้จัดการ ของบริษัทแนวหน้าระดับประเทศ มีเงินเดือนสูง+รายได้เยอะ+เงินเก็บไม่ขัดสน แค่อยากรู้ว่าปีนี้ ๒๕๖๐ เรื่องที่คิดเอาไว้จะสมหวังไหมก็แค่นั้น

สำหรับเรา นึ่คือประสบการณ์ที่ได้เจอกับตนเอง ส่วนใครจะเจอมาลักษณะรูปแบบไหนกันมาบ้างไม่รู้ บางคนโชคดีอาจได้เจอได้ดูดวงกับหมอดูที่แม่นยำตัวจริง บางคนโชคไม่ดีเจอหมอดูเฮงซวยทายไม่แม่นก็มี แต่อย่างน้อยก็ได้รู้ว่าข้อความที่ POST ลงตามสื่อ Online ตาม Internet หรือ WEB ต่างๆ ก็เชื่อถือได้บ้าง เชื่อถือไม่ได้บ้าง งานนี้คงต้องใช้วิจารญาณกันเอาเองนะค่ะ[/b][/size][/size][/size]
Wow Like
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2018, 22:55:01 »

ดิฉันว่าดวงชะตาคนเราคงไม่อับจนหนทางหรอกนะ งวดนี้ถูกหวย 3 ตัวหน้า 3 ใบรวดค่ะ อย่างที่เห็น

วันนี้มา Post ขอบคุณ อ.อู๋ สมการ ที่ช่วยดูดวงให้ค่ะ เพราะกำลังเครียดเรื่องเงิน+เรื่องหนี้ที่ไปยืมเพื่อนมา จนเพื่อนโกรธและขู่จะไปฟ้องดำเนินคดีกับเรา บอกตรงๆว่าจิตตกมากค่ะ เมื่อสัปดาห์ก่อนก็เลยอยากหาทางออกโทรไปดูดวงกับ อ.อู๋ สมการ เห็นมีคนเขาพูดถึงและมาแชร์ประสบการณ์กันเยอะ ก็เลยอยากลองดูมั่ง ไม่น่าเชื่อเคล็ดลับที่อาจารย์ อู๋ บอกมาจะเห็นผล ของพันนี้ไม่ต้องเชื่อหรอกค่ะ ต้องพิสูจน์ด้วยตัวเองค่ะ แค่อยากบอกว่าวันนี้ดีใจ มีปัญญาหาเงินใช้หนี้ให้เพื่อนได้แล้วค่ะ

* LOTTO 3.jpg (64.08 KB, 634x246 - ดู 3505 ครั้ง.)
Wow Like
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2018, 21:00:45 »

เฮงอีกแล้ว โชคดีอีกแล้วงวดนี้เจ้า เป็นไปตามคำทำนายทายทัก ของ อ.อู๋ สมการ ว่าปีนี้จะมีโชคเรื่อยๆ
ถูกหวย ๕ ใบ เลขท้าย 2 ตัวเต็มๆค่ะ
[/size][/size][/size]

* LOTTO 1.jpg (109.98 KB, 677x333 - ดู 3425 ครั้ง.)
You and Me
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2018, 22:59:36 »

เพิ่งจะมีโอกาสได้ดูดวงกับ อาจารย์ อู๋ สมการ ครั้งแรก เพราะมีเพื่อนสมาชิกแนะนำบอกให้ลองดู แกใช้ตำราโหราศาสตร์จีน อีกทั้งตนเองไม่เคยดูดวงแบบจีนมาก่อน อาจารย์ช่วยแนะนำเคล็ดลับให้ดิฉัน ไม่น่าเชื่อค่ะว่าวันนี้จะถูกหวย เลขท้าย ๒ ตัว 10 ทำให้ดิฉันมีความหวังในการต่อสู้ชีวิตต่อไป...จากใจเจ้าของกระทู้ นางศิริพร

* the number.jpg (78.11 KB, 392x468 - ดู 3320 ครั้ง.)
Thai Talk
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2018, 09:00:09 »

ผมมาแชร์ประสบการณ์ดูดวงครับ เมื่อวันรัฐธรรมนูญที่ผ่านมา ผมมีโอกาสได้ดูดวงกับ อาจารย์ อู๋ สมการ เพราะตัวเองกำลังประสบปัญหาเรื่องตกงาน รู้สึกเครียดมาก ช่วงนี้มีเวลาว่างเยอะ อยู่เฉยๆเบื่อมาก ก็เลยไปค้นหาข้อมูลใน NET และในเว็บนี้แหละ มีหลายๆคน Post ข้อความเกี่ยวกับหมอดูชื่อ อาจารย์อู๋ สมการและทิ้งเบอร์โทรไว้ให้ด้วย ผมก็เลยตัดสินลองโทรไปดูดวงกับอาจารย์ ไม่น่าเชื่อว่าอาจารย์ทักได้แม่นยำ ขนลุกมากเลย รู้ได้ไงว่ากำลังตกงานและเงินเก็บที่มีอยู่ก็แทบจะไม่เหลือแล้ว อาจารย์บอกว่าหลังปีใหม่ ๒๕๖๒ จะได้งานอดใจรออีกหน่อย และอาจารย์บอกว่าผมเกิดปีขาล ธาตุไม้ ต้องทำบุญธาตุไม้เยอะๆ เดี๋ยวจะมีโชคลาภลอยจากการเสี่ยงโชค พร้อมบอกเคล็ดลับให้ไปเสริมดวงผมก็ไปทำตามที่บอก ไม่น่าเชื่อเลยครับวันนี้ผมถูกหวย งวดวันที่ 16 ธ.ค. 2561 เลขท้าย ๒ ตัว 62 จำนวน ๒ ใบ อย่างที่เห็น ทำให้มีเงินต่อลมหายใจไปได้สักพัก วันนี้ขอมารีวิวขอบคุณ อาจารย์ อู๋ สมการครับ อยากจะบอกว่าดีใจสุดๆ นานๆทีจะถูกหวยสักครั้ง ใครมีปัญหาชีวิตอะไรผมแนะนำลองดูดวงกับอาจารย์ อู๋ สมการ สำหรับผมนั้น ผมถือว่าอาจารย์แม่นจริง+ดีจริง+ตัวจริง+เสียงจริงครับ ด้วยความสัตย์จริงครับ...
นายภาคภูมิ มากชนะ

* Lucky 1.jpg (77.7 KB, 396x343 - ดู 3201 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 ธันวาคม 2018, 09:03:45 โดย Thai Talk » IP : บันทึกการเข้า
You and Me
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2019, 14:14:17 »

โชคดี ถูกลอตเตอรี่ ต้องรับปีใหม่ งวดวันครู 17 ม.ค. 2562 เลขหน้า 3 ตัว 412 จำนวน ๒ ใบ
มารีวิวขอบคุณ อาจารย์ อู๋ สมการค่ะ
ที่แนะนำเคล็ดลับเสริมดวง อาจารย์บอกว่าปีนี้จะสามารถปลดหนี้ได้
ฟังแล้วมีกำลังใจฮึดสู้ค่ะ
ใครอยากเจอหมอดูที่ดูดวงแม่นจริง ช่วยได้จริงโทรหาอาจารย์ อู๋ นะค่ะ ที่เบอร์ 086-918-9898
จากเจ้าของกระทู้ นางศิริพร ขวัญสงบ

* เฮง.jpg (90.48 KB, 698x257 - ดู 3137 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มกราคม 2019, 14:19:08 โดย You and Me » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์