เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:51:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขอกำลังใจหน่อย อ่านแล้วอย่าด่าผมเลยนะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขอกำลังใจหน่อย อ่านแล้วอย่าด่าผมเลยนะ  (อ่าน 2499 ครั้ง)
nossition
กำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น
ชั้นประถม
*

แค่สอดส่อง^^

« เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2017, 03:55:04 »

เรื่องของเรื่องคือ ผมกับแฟน มฟล มา 3 ปี ตั้งแต่ปี1
ตัวผมเรียนจบมฟลไปแล้ว ส่วนแฟนยังเรียนไม่จบ
ก่อนที่แฟนจะสอบตัวสุดท้าย เขาขอเวลาอยู่คนเดียว แต่เขาแอบหนีไปอยู่กับคนอื่นที่ต่างจังหวัด
ที่ผ่านมาเรารักเขาามาก และเขาไม่มีวี่แววไรแบบนี้เลย
เพื่อนๆเขาก็รู้ว่าแฟนผมเขาแอบคุยกับคนอื่นมานาน แต่มีเพียงแค่ตัวผมเองที่ไม่รู้
ผมเองก็เพื่งจะไปอยู่ด้วยกันมาร่วมอาทิตย์ ไม่คิดว่าอะไรหลายๆอย่างจะเปลี่ยนไปเร็วขนาดนี้
เชื่อไหมผมก็จะให้โอกาสเขาได้ปรับปรุงตัวใหม่นะ แต่ก็ดูๆอีกที เพราะว่าเขาได้มาขอเลิกกับผม ทั้งๆที่ผมไม่ได้ผิดอะไร แต่ทุกๆตอนนี้ แฟนผมคงจะรู้สึกผิดมาก ผมก็เข้าใจ คนอารมณ์วู่วามประกอบกับช่วงก่อนเราทะเลาะกัน
ทีนี้ลองดูซิว่าผมจะสามารถทำให้แฟนผมกลับมาเป็นอย่างเดิมได้ไหม
ผมมาขอกำลังใจครับ

ปล.อย่าว่าผมโง่เลยนะ ผมรู้ว่าตัวเองกำลังทำอะไร มันอาจจะเป็นเวรเป็นกรรมของผมที่จะต้องมาเจอแบบนี้เฉยๆ

งง จุง เบย
Peacefully
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2017, 05:24:11 »

ถือว่าได้มาอ่านข่าวที่ไม่ค่อยจะดีนักส่งท้ายก่อนจะถึงปีใหม่ในอีกไม่กี่วันนี้เอง และไม่รู้ว่าจะด่าทำไมค่ะ คนที่จะมาด่าว่าคุณโง่น่าจะเป็นพวกที่ใช้อารมณ์ของตัวเองล้วนๆ มาตัดสินชีวิตของคนอื่นซะมากกว่า ของแบบนี้ถ้าไม่เจอด้วยตัวเองคงไม่มีวันจะเข้าใจค่ะ

ขอแวะมาให้กำลังใจแล้วกันนะคะ คงไม่มีใครอยากจะผิดหวังหรอกค่ะถ้ามันเป็นไปได้

มีข้อให้คิดอยู่ข้อนึงค่ะ เป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ เลยนะคะ คือ ดิฉันมีความเชื่อว่าถ้าใครรักเราจริง ไม่ว่าจะอย่างไรเขาย่อมจะไม่มีวันทิ้งเราไปไหน

ถ้าเขาเคยทิ้งเราไปในอดีต อนาคตจะมีอะไรมายืนยันได้คะ ว่าเขาจะไม่ทำแบบนั้นกับเราหรือคนอื่นๆ อีก ฝากเอาไว้ให้คิดดูค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ธันวาคม 2017, 06:07:13 โดย Peacefully » IP : บันทึกการเข้า
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2017, 14:02:07 »

สมองพัฒนาไปตามอายุครับ อายุมากขึ้น ความคิดความอ่าน การวิเคราะห์ มองเห็นอนาคตได้ละเอียดขึ้น ตราบใดที่ไม่ได้แต่งงาน เธอมีสิทธิ์ก็จะพิจารณาคนอื่น ตัวเลือกตัวอื่น เพื่อฝากชีวิตสร้างครอบครัว มีลูก มีรถ มีบ้าน ถ้าอีก 2-3 ปีข้างหน้า คุณโชคดีมีสิ่งเหล่านี้ ถามว่าเธอกลับมาหาคุณแล้วคุณจะรับเธอเป็นศรีภรรยาไม๊ ซึ่งเธอได้เปลี่ยนชายปีละคน ในโลกความเป็นจริงผู้ชายได้เปรียบผู้หญิงในเรื่องการเลือกคู่ครองมาแต่โบราณ.ถ้าผู้ชายประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน ผู้หญิงมีให้เลือกเยอะแยะ ตรงกันข้ามผู้หญิงโสดที่ประสบความสำเร็จดังกล่าวมักจะขึ้นคาน สรุป คือ สร้างฐานะ มีรถ มีบ้าน มีเงินฝาก อายุ 35 -40 แต่งงานกะสาวๆ ก็ยังไม่สาย ได้เจ้าสาวอายุต่างกัน 10 ปี -15 ปี เมื่อคุณอายุ 60 ปี ภรรยาอายุ 45-50 ปี เป็นวัยกำลังเหมาะ ไม่ต้องร้องเพลง.หนาวนี้พี่ตายแน่.
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2017, 14:02:35 »

สมองพัฒนาไปตามอายุครับ อายุมากขึ้น ความคิดความอ่าน การวิเคราะห์ มองเห็นอนาคตได้ละเอียดขึ้น ตราบใดที่ไม่ได้แต่งงาน เธอมีสิทธิ์ก็จะพิจารณาคนอื่น ตัวเลือกตัวอื่น เพื่อฝากชีวิตสร้างครอบครัว มีลูก มีรถ มีบ้าน ถ้าอีก 2-3 ปีข้างหน้า คุณโชคดีมีสิ่งเหล่านี้ ถามว่าเธอกลับมาหาคุณแล้วคุณจะรับเธอเป็นศรีภรรยาไม๊ ซึ่งเธอได้เปลี่ยนชายปีละคน ในโลกความเป็นจริงผู้ชายได้เปรียบผู้หญิงในเรื่องการเลือกคู่ครองมาแต่โบราณ.ถ้าผู้ชายประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน ผู้หญิงมีให้เลือกเยอะแยะ ตรงกันข้ามผู้หญิงโสดที่ประสบความสำเร็จดังกล่าวมักจะขึ้นคาน สรุป คือ สร้างฐานะ มีรถ มีบ้าน มีเงินฝาก อายุ 35 -40 แต่งงานกะสาวๆ ก็ยังไม่สาย ได้เจ้าสาวอายุต่างกัน 10 ปี -15 ปี เมื่อคุณอายุ 60 ปี ภรรยาอายุ 45-50 ปี เป็นวัยกำลังเหมาะ ไม่ต้องร้องเพลง.หนาวนี้พี่ตายแน่.
nossition
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2017, 23:42:36 »

ขอบคุณสำหรับคอบตอบของพี่ๆนะครับ วันไหนที่ผมคิดมาก
ผมจะเข้ามาเปิดอ่านกระทู้ที่พี่ๆชาวเชียงรายโฟกัสให้กำลังใจนะครับ

งง จุง เบย
Ronin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2017, 08:58:28 »

ปล่อยไปเหอะ  เมื่อไม่มีใจให้กันแล้ว

ถ้าเอากลับมาได้  มันก็จะมีครั้งหน้าอีก

คนดี และพร้อมสำหรับเรายังมีอีกเยอะ

ยิ่งอายุยังน้อย เปิดโอกาสให้ตัวเองสำหรับคนที่ใช่

และที่สำคัญ ชีวิตคู่ ต้องอยู่กันแบบฉันเพื่อน (ไม่ใช่เจ้าของ)

คอยช่วยเหลือเกื้อกูลกัน  ชีวิตคู่ถึงจะอยู่รอด

nossition
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2017, 11:31:45 »

ปล่อยไปเหอะ  เมื่อไม่มีใจให้กันแล้ว

ถ้าเอากลับมาได้  มันก็จะมีครั้งหน้าอีก

คนดี และพร้อมสำหรับเรายังมีอีกเยอะ

ยิ่งอายุยังน้อย เปิดโอกาสให้ตัวเองสำหรับคนที่ใช่

และที่สำคัญ ชีวิตคู่ ต้องอยู่กันแบบฉันเพื่อน (ไม่ใช่เจ้าของ)

คอยช่วยเหลือเกื้อกูลกัน  ชีวิตคู่ถึงจะอยู่รอด

ขอบคุณนะครับพี่ แต่จริงๆแล้ว เรื่องแบบนี้ก็เคยเกิดขึ้นกับผมมาแล้วสมัยที่คบกันกับผู้หญิงคนหนึ่งสมัยเรียน คบมา3ปีกว่าๆ (ปี1-4) จุดจบก็จบไม่ค่อยสวยเท่าไร
และก็เนื้อหาก็ค่อนข้างจะเหมือนๆกันกับที่ผมได้กล่าวไป
ผมก็บอกกับตัวเองนะว่า เหตุการณ์ที่แล้ว ผมยังสามารถผ่านมันมาได้
เหตุการณ์นี้ มันก็ต้องผ่านไปได้ด้วยเหมือนกัน
ถ้าวันหนึงเราถึงกับต้องปล่อยเขาจริงๆ ผมเองก็ต้องเข้าหาผู้ใหญ่ด้วย เพราะว่าที่ผ่านมาเราก็เข้าออกตามประตู ตามจารีต เราก็เคารพผู้ใหญ่ซึ่งกันและกัน แล้วถ้าถึงวันที่ผมต้องบอกลา ก็คงต้องบอกทั้งสองฝ่ายว่าที่เราเลิกกัน หรือจบกันแล้ว มันมีสาเหตุมากจากอะไร

-ผมเองก็ไม่อยากให้ผู้ใหญ่มองว่าคบกันทะเลาะกันแล้วก็เลิกกัน  มันแลดูเป็นเด็กที่หนีปัญหา

ยังไงก็ขอบคุณนะครับพี่ เดี๋ยวถ้าว่างจริงๆจะลงมหากาพ์ในพันทิป *-*

งง จุง เบย
Cr® ลูกครูน้อย™
"ฅนเชียงราย"
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

Tel: 0869224649 Line: 941976

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2017, 19:35:23 »

เปล่าประโยชน์ที่จะทุ่มเทความรักให้กับเขาอีก กลับมาอยู่ด้วยกันก็แค่นั้น
มันไม่มีวันเหมือนเดิมหรอก (หลอกความรู้สึกตัวเองเปล่าๆ) ปล่อยเขาไป
อนาคตยังอีกไกล ชีวิตยังอีกยาว อย่าไปคิดสั้น "ไม่มีเขา เราก็ไม่ตาย"
คิดเสียว่า หมดเวรหมดกรรมต่อจากกัน วันเวลาเท่านั้น จะช่วยรักษาบาดแผลในใจของท่านได้
*ขอให้พบกับรักที่ดี...เป็นกำลังใจให้ครับ

"เวลา"กับ"โอกาส" คือสองอย่างที่ไม่เคยรอใคร
ถ้ามันผ่านเข้ามาแล้วไม่รีบไขว่คว้าเอาไว้ ก็ยาก...ที่มันจะผ่านกลับเข้ามาในชีวิตอีกครั้ง
nossition
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 มกราคม 2018, 12:38:52 »

เปล่าประโยชน์ที่จะทุ่มเทความรักให้กับเขาอีก กลับมาอยู่ด้วยกันก็แค่นั้น
มันไม่มีวันเหมือนเดิมหรอก (หลอกความรู้สึกตัวเองเปล่าๆ) ปล่อยเขาไป
อนาคตยังอีกไกล ชีวิตยังอีกยาว อย่าไปคิดสั้น "ไม่มีเขา เราก็ไม่ตาย"
คิดเสียว่า หมดเวรหมดกรรมต่อจากกัน วันเวลาเท่านั้น จะช่วยรักษาบาดแผลในใจของท่านได้
*ขอให้พบกับรักที่ดี...เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณคุณน้ามากๆครับ

งง จุง เบย
Mangpor^ 0 ^
มัธยม
**

อดีตคือการเรียนรู้ ปัจจุบันคือทำสิ่งที่ดีที่สุด

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 มกราคม 2018, 16:41:16 »

เป็นกำลังใจให้ จขกท สู้ๆนะคะ  ความรักถ้าเรารักใครสักคน
สมองเราจะเปลี่ยนให้เราทำเพื่อคนรักมากที่สุด ไม่มีใคร
ที่จะเข้าใจนอกจากตัวเราเองคะ
nossition
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2018, 18:43:22 »

เป็นกำลังใจให้ จขกท สู้ๆนะคะ  ความรักถ้าเรารักใครสักคน
สมองเราจะเปลี่ยนให้เราทำเพื่อคนรักมากที่สุด ไม่มีใคร
หลายๆอย่างที่ได้เรียนรู้มา ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยดีเท่าไรครับ
เห้อ.... ผมต้องไปดูดวงดีมะ

งง จุง เบย
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2018, 10:56:13 »

มีอะไรเป็นหลักประกันหรอคะว่าถ้าเค้ากลับมาเค้าจะไม่ทำแบบเดิม ๆ
อย่างที่หลาย ๆ คนบอก มีครั้งแรก ก็ต้องมีครั้งที่สอง ที่สาม ตามมา ความซื่อสัตย์เป็นสิ่งที่มีเฉพาะคน(มากน้อยต่างกัน)
เคยเห็นคนที่เค้าให้โอกาสคนรักนับครั้งไม่ถ้วน เพราะความรัก และคำว่าขอโอกาสแก้ตัว
สุดท้ายคนที่เจ็บคือคนที่ให้โอกาสซ้ำๆ
อย่ายึดติดกับคนๆ เดียวมากนัก เมื่อเราเป็นคนดีซื่อสัตย์เราก็ควรเจอกับรักดี ๆ
เจอกับผู้หญิงดี ๆ ที่พร้อมสร้างครอบครัว พร้อมที่จะผ่านความลำบากและบททดสอบไปด้วยกัน
อายุยังน้อย อนาคตยังอีกไกลเลือกผู้หญิงดี ๆ มาเป็นเมีย มาเป็นแม่ของลูกดีกว่าค่ะ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2018, 14:26:43 »

นี่แหละน้า ที่เค้าว่า " ความรัก ทำให้คนตาบอด "

แต่จริงๆๆแล้ว "เราพร้อมที่จะตาบอดไปกับความรักต่างหาก" ก็ลองคิดดูนะว่า จริงไหม เขาหาว่าแฟนเราเป็นคนไม่ดี แต่เราก็บอกว่าดีตลอด
เขาหาว่าแฟนเรา ไม่สวย เหมือนใครๆ แต่เราก็รักของเราแล้วบอกไปว่านี่แหละว่า สวยแล้ว แล้วก็ยังมีอีกมากมายที่เราเข้าข้างแฟนเรามากไป  
 แต่ทางที่ดี เราคิดว่า เราควรจะรักเเบบพอดีพอดี ไม่มากไป ไม่น้อยไปจะดีกว่าไหม ถ้าเรารักเขามากเเล้วเขามาทิ้งเราไป
เราคงจะช้ำใจ และเสียใจมาก แต่นี่ก็คือเรื่องธรรมดาของคนอกหัก แต่ถ้าเรารักเขา เเบบพอดีพอดีไม่มากไป ไม่น้อยไป
เวลาที่เราเสียเขาไปเราคงไม่ช้ำใจมากขนาดนี้

มัธยม
**

อดีตคือการเรียนรู้ ปัจจุบันคือทำสิ่งที่ดีที่สุด

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2018, 10:11:28 »

หลายๆอย่างที่ได้เรียนรู้มา ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยดีเท่าไรครับ
เห้อ.... ผมต้องไปดูดวงดีมะ

การดูดวงไม่ได้ช่วยอะไรเลยค่ะ เพราะว่าหากเราดูดวงแล้วมันไม่ดีมันก็จะทำให้เราเป็นทุกข์
เพราะฉะนั้น หากคนที่เรารักไ่ม่แคร์เรา เราก็ไม่ควรแคร์เขาหรอกค่ะ เพราะว่าคนที่เราแคร์
หรือแคร์เรามีตั้งเยอะ ที่เราต้องแคร์ เพราะอย่างนี้เราควรปล่อยวาง หันมาดูแลตัวเอง ดูแล
ครอบครัวตัวเอง ทำสิ่งที่ดีให้กับตัวเอง ไม่ต้องสนใจคนที่ไม่รักเรา แคร์เรา ตอนแรกอาจจะดู
ขัดกับความรู็สึก นะคะ แต่สุดท้ายแล้ว มันดีมากจริงๆ เคยทำมาแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2018, 10:13:42 »

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
nossition
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2018, 23:09:18 »

วันนี้แม่ของน้องเขาก็ได้โทรมาหาครับว่าผมเป็นไงบ้าง เขาบอกว่าอยากให้ผมทนหน่อย ใจเย็นๆ อะไรทำนองนี้
จริงๆผมก็เข้าใจคุณแม่ของน้องเขานะว่าเขาเป็นห่วงเรา

ก่อนหน้านี้นั้นเองก่อนหน้านี้ผมก็ห้ามตัวเองไม่ได้ ก็ไปหาน้องเขาที่ที่พัก แถวๆที่น้องเขาฝึกงาน ก็ซื้อของกินไปฝากอยู่
และก็มีโอกาสได้คุยกันดีๆ พาไปทานข้าวแล้วก็คุยกัน แต่ก็ทำให้รู้แล้วครับว่าในเมื่อคนไม่รู้จักพอ ก็จะยังไม่รู้จักพอ
ผมก็รู้ตัวเองว่าผมกำลังทำอะไร
เพราะว่าพอได้รับรู้อะไรมากขึ้น มันก็ยิ่งเข้าใจแล้วว่า เพื่อนของน้องเขาหลายๆคนก็มีส่วนทำให้เรื่องบานปลายขนาดนี้
ทุกวันนี้ผมยังต้องบอกกับตัวเองว่า เราไม่ได้เป็นคนเลือกให้มันเป็นแบบนี้

ขอบคุณคอมเม้นพี่ๆเพื่อนๆน้องๆชาวเชียงรายโฟกัสนะครับที่คอยให้กำลังใจ
แล้วผมจะกลับมาเล่าอาการเป็นระยะๆ

งง จุง เบย
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2018, 11:45:14 »

วันนี้แม่ของน้องเขาก็ได้โทรมาหาครับว่าผมเป็นไงบ้าง เขาบอกว่าอยากให้ผมทนหน่อย ใจเย็นๆ อะไรทำนองนี้
จริงๆผมก็เข้าใจคุณแม่ของน้องเขานะว่าเขาเป็นห่วงเรา

ก่อนหน้านี้นั้นเองก่อนหน้านี้ผมก็ห้ามตัวเองไม่ได้ ก็ไปหาน้องเขาที่ที่พัก แถวๆที่น้องเขาฝึกงาน ก็ซื้อของกินไปฝากอยู่
และก็มีโอกาสได้คุยกันดีๆ พาไปทานข้าวแล้วก็คุยกัน แต่ก็ทำให้รู้แล้วครับว่าในเมื่อคนไม่รู้จักพอ ก็จะยังไม่รู้จักพอ
ผมก็รู้ตัวเองว่าผมกำลังทำอะไร
เพราะว่าพอได้รับรู้อะไรมากขึ้น มันก็ยิ่งเข้าใจแล้วว่า เพื่อนของน้องเขาหลายๆคนก็มีส่วนทำให้เรื่องบานปลายขนาดนี้
ทุกวันนี้ผมยังต้องบอกกับตัวเองว่า เราไม่ได้เป็นคนเลือกให้มันเป็นแบบนี้

ขอบคุณคอมเม้นพี่ๆเพื่อนๆน้องๆชาวเชียงรายโฟกัสนะครับที่คอยให้กำลังใจ
แล้วผมจะกลับมาเล่าอาการเป็นระยะๆ

คุยกันดีๆและตกลงกันให้จบ จากนั้น ก็ตัดสินใจดีกว่าปล่อยให้บานปลาย
ไม่มีผลดีกับตัวคุณและน้องเขาหรอกค่ะ ในเมือคนไม่รัก ต่อให้รักแค่ไหน
เขาก็ไม่แคร์เราหรอกค่ะ
E@M
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2018, 14:12:15 »

อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม ผู้หญิงตีจากเมื่อยามยากไปให้เขาซ่ำ กลับมาก็ไม่สภาพเดิมแล้ว เป็นผมไม่เอาแน่นอน ดีใจซะอีกที่ออกลายให้เห็น ก่อนที่จะเสียเงินไปแต่งแถมอับอายขายขี้หน้าชาวบ้านอีก ไปแล้วอย่ากลับมา  จุมพิต จุมพิต จุมพิต เป็นกำลังใจให้คับถ้าคุณเป็นคนดีสักวันคุนจะเจอคู่ที่ดี
nossition
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2018, 18:20:50 »

อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม ผู้หญิงตีจากเมื่อยามยากไปให้เขาซ่ำ กลับมาก็ไม่สภาพเดิมแล้ว เป็นผมไม่เอาแน่นอน ดีใจซะอีกที่ออกลายให้เห็น ก่อนที่จะเสียเงินไปแต่งแถมอับอายขายขี้หน้าชาวบ้านอีก ไปแล้วอย่ากลับมา  จุมพิต จุมพิต จุมพิต เป็นกำลังใจให้คับถ้าคุณเป็นคนดีสักวันคุนจะเจอคู่ที่ดี

นั่นแหละครับ ถ้ากลับมาคงไม่เหมือนเดิม ถ้าตามตำราแล้วเป็นผมก็คงตอบไม่เช่นกัน แต่ตอนนี้ใจเรายังเป็นห่วงๆน้องเขาอยู่แหละ  ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้ครับ ผมเองก็ไม่ใช่คนที่ดีซักเท่าไร แต่ที่ผ่านมาผมก็คิดว่าผมเต็มที่และทุ่มเท(เปย์ใจ เปย์เงิน เปย์เวลา) ให้สุดๆแล้ว สภาพผมตอนนี้ก็ไม่ต่างอะไรกับหมาที่นอนรอเจ้าของกลับบ้าน ผมเชื่อว่าเวลาผ่านไป อะไรต่อมิอะไรก็คงจะดีขึ้น เพราะนี่ไม่ใช่ผู้หญิงคนแรกที่ทำกับผมแบบนี้....  ขอบคุณมากครับพี่ชายที่ให้กำลังใจ

งง จุง เบย
bruce030
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2018, 21:21:55 »

ขออนุญาติให้ข้อคิดครับ ประสบการณ์ในอดีตควรเก็บมาเป็นบทเรียนของปัจจุบันและต้องระมัดระวังเหตุการณ์เก่าซ้ำรอย คนเราควรได้รับโอกาสครับ จะเหมือนเดิมหรือไม่นั้นไม่มีใครบอกได้ แต่ต้องนึกถึงตัวเอง ครอบครัวตัวเอง และอนาคตตัวเองไว้ครับ เพราะวันข้างหน้าเขาอาจจะไปจากเราจริงๆก้ได้ ทำตัวเองให้ดีเข้าไว้
รั้งตัวคนไว้ได้ใช่ว่ารั้งใจเขาอยู่ ถ้าใจคนเราหมดรักแล้ว ยังไงก็คือหมดครับ
ปล.การตัดสินใจเป็นของน้องครับ ให้เกียรติการตัดสินใจของตัวเองดีสุดครับ(ยาวเลย555+)
หน้า: [1] 2 พิมพ์